ผู้เขียน หัวข้อ: GPS Navigator ครับ  (อ่าน 1209 ครั้ง)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
GPS Navigator ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:00:39 PM »
วันนี้ขับ XV ไปเที่ยวบางแสน ระหว่างทางมอร์เตอร์เวย์ สัญญานGPSหาย แล้วมันเลยงง หาอะไรไม่เจอ
ตอนจอดซื้อกาแฟที่จุดพักรถ ผมลองOff (โดยกดปุ่มmenu ค้างไว้) แล้ว Onใหม่ ปรากฏว่า เครื่องจูนสัญญาน GPS กลับมาได้เป็นปกติครับ
สำหรับท่านที่ GPS มันเอ๋อไปบางครั้ง อาจด้วยฟิล์มหนา หรือเมฆเยอะ หรือด้วยตัวมันเองก็แล้วแต่ ลองจอดแล้ว Off then On ดูครับ เผื่อช่วยได้
โชคดีครับ

:bbbear_26:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: GPS Navigator ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 02:25:24 PM »
GPS ของ Garmin เนี่ยผมว่าสเถียร์ที่สุดแล้วครับ อดทนใช้ไปอ่ะครับ 

แม่เคยไปซื้อของแม็คโครมา สองพันกว่าๆ นึกว่าถูก แต่ใช้ไม่ได้เลยครับ มั่วทุกทาง มั่วแบบให้อภัยไม่ได้อ่ะครับ เละทะไปหมด วันเดียวทิ้ง

ผมเคยซื้อตัวล่างสุดอ่ะครับ ประมาณสองปีกว่ามาแล้ว พอดีเขาขายตอนนี้น สามพันกว่าบาท จอสี่เหลี่ยมเล็กๆ สีเทา สเถียรดีมาก

พี่สาวกับแม่ซื้อล่าสุดเมื่อปีที่แล้วรุ่นล่างสุด 3,900.- เครื่องสีดำ กว้างกว่ารุ่นผมหน่อย ออกไปทางสี่เหลี่ยมผืนผ้า รวนบ่อยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ software หรือ hardware

กลายเป็นรุ่นเก่าของผมสเถียรกว่า

คงไม่แปลกอ่ะครับที่ในเครื่องเสียงรุ่นใหม่ๆ จะมี defect บ้างหรือแฮ้งค์บ้างครับ

เหมือนแฟนซื้อ Sumsung Note2 เจอเครื่องที่มีปัญหาเยอะ พี่สาวกับน้องไม่เจออะไร ^^"
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: GPS Navigator ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 04:11:03 PM »
ผมเคยใช้ Garmin หมื่นกว่าบาท ก็เดี้ยงเหมือนกันครับ เวลาฉุกเฉินแล้วหาสัญญาน GPS ไม่เจอ เกือบปาทิ้งหลายรอบ
ตัวที่อยู่ใน XV นี่ดีกว่ามากครับ