ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Subaru Leone GFT ค่ะ  (อ่าน 6802 ครั้ง)

ออฟไลน์ MarisA

• *
  • Popular Vote : 1
ขอคำแนะนำ Subaru Leone GFT ค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:16:48 PM »
สวัสดีค่ะ

อยากจะรบกวนขอความรู้ค่ะ พอดีคุณยายมีรถ Subaru Leone GFT ปี 1975 อยู่แล้วรักมาก
ตอนนี้คุณยายเสีย เลยได้ไว้เป็นมรดก อยากจะเอารถมาทำใหม่ ลงเครื่อง ทำสีใหม่ แต่ตอนนี้มืดแปดด้าน
เพราะไม่มีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ แล้วคันนี้จะเป็นรถคันแรกด้วย ขอคำแนะนำหน่อยนะค้า

:bbbear_20:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: ขอคำแนะนำ Subaru Leone GFT ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:28:09 PM »
ก่อนอื่นก็ต้องถามเจ้าของก่อนเลยครับว่ารถสภาพเป็นยังไงบ้าง เครื่องสตาร์ทติดวิ่งได้ดีอยู่ไหม ตัวถังมีผุเยอะไหม รับรองเด๋วมีพี่ๆมาตอบเพียบ :bbbear_35:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: ขอคำแนะนำ Subaru Leone GFT ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:32:39 PM »
ก่อนอื่นก็ต้องถามเจ้าของก่อนเลยครับว่ารถสภาพเป็นยังไงบ้าง เครื่องสตาร์ทติดวิ่งได้ดีอยู่ไหม ตัวถังมีผุเยอะไหม รับรองเด๋วมีพี่ๆมาตอบเพียบ :bbbear_35:

คงถามไม่ได้แล้วมั้งครับ :bbbear_20:

มีอู่ที่มีอะไหล่ซูบารุรุ่นเก่าๆอยู่ แต่ไม่ค่อยมีใครรู้จักอะคับ ทำแต่ซูบารุเครื่องคาบู ไว้จะหาเบอร์มาให้นะคับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:45:29 PM »
วางเครื่ิองใหม่พวกna2.0 ก็ดีครับดูแลง่าย
ส่วนคอนโซลยกเอาของgc verแรกๆมาใส่ได้เหมือนกัน
เคยเห็นที่อุ่เก่งทำอยู่หลายคัน
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:46:47 PM »
ตอนนี้อะไหล่หายากแล้วครับ แต่ถ้าทำจบก็วิ่งกันยาว เดี๋ยวผมลองถามพ่อให้ดูครับ

GFTใช่2คาบูหรือป่าวครับ เมื่อก่อนพ่อผมเคยใช้เค้าบอกว่าขับมันมาก  :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 05:47:07 PM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 08:45:34 PM »
ขอดูรูปตอนนี้ก่อนน่าจะดีครับ จะได้ประเมิณถูกว่าต้องโดนอะไรบ้าง :bbbear_33:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:15:42 PM »
มารอดูเช่นกันครับ  :bbbear_32:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:54:58 PM »
ขอดูรูปตอนนี้ก่อนน่าจะดีครับ จะได้ประเมิณถูกว่าต้องโดนอะไรบ้าง :bbbear_33:
:bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 10:58:54 PM »
ขอบคุณมากค่ะที่ไม่ทิ้งกระทู้เหงา...  :bbbear_47:

สภาพรถตอนนี้พื้นล่างผุมาก อยากจะตัดปะใหม่ค่ะ กลัวว่าขับจิงจะเป็นรถฟริ้นท์สโตนซะ
เครื่องยังสตาร์ทติดค่ะ แต่วิ่งไม่ได้เพราะตัดสายไฟกะเบรคออกตอนหลังน้ำลด

คันนี้รักมากอ่ะค่ะ ขอคุณยายมาตั้งแต่เข้าม.ปลาย อยากทำมากๆจริงๆ พี่ๆแนะนำหน่อยนะค้า เอารูปมาลงให้ดูค่ะ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:00:59 PM »
ตัวรถค่ะ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:03:07 PM »
พื้นที่ว่าผุมากค่ะ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:14:10 PM »
ดูจากรูปผมว่าก็ไม่แย่มากนะ พื้นที่ผุ ยังน้อยกว่ารถผม...อีกคัน อีก 5 5 5
สภาพโดยรวมผมว่ายังสวยอยู่นะ เส้นสาย คิ้วขอบอยู่ครบ ผมว่าบูรณะไม่เหนื่อยเท่าไหร่ ขอเพียงว่าหาอู่สีที่มือถึงๆ ไม่ขี้โม้ เก็บรายละเอียดเรื่องงานสีและตัวถังใหม่ก็น่าจะโอแล้วครับ สภาพห้องเครื่องยังเดิมๆอยู่เลย ภายในคอนโซลบูรณะเป็นเดิมๆผมว่าดีสุด แต่อะไหล่คงต้องไปเดินวรจักร ไม่ก็หาตามกูเกิ้ลเจแปนเอาน่าจะมี แต่สภาพคร่าวๆผมว่าก็ค่อนข้างดีอยู่นะ ปั้นต่อไม่ยาก เรื่องเครื่องคงต้องให้อู่ที่มีประสบการณ์ในยุคนั่นน่าจะไม่ยาก อากมล อะไรทำนองนั่น ต้นตำหรับเบยน่าจะดี  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:26:38 PM »
ปะผุ ทำสี ก็แจ๋วละครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:47:48 PM »
ขอบคุนมากๆนะคะ

มีอู่ที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ จริงๆอยากลงเครื่องเดินไฟ เดินระบบเบรคใหม่เลย เพราะแค่นี้คุนยายก็รักษามาจะ 40 ปีแล้ว ไม่ถึงเวลาก็คงใกล้เต็มทีอ่ะค่ะ
ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเลยค่ะ :bbbear_48:

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 11:53:02 PM »
รถดูทรวดทรงสวยมากเลยครับบ  :bbbear_31:
Proud to drive the WRX !!!