ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับว่าเป็นที่ช่วงล่างหรือmagกันแน่  (อ่าน 1234 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
ผมเปลี่ยนล้อ 17กว้าง7 ออฟ +35 Gc8 v.5 ltd. ทำไม เปลี่ยนแล้วล้อขวาพอดีซุ้ม ล้อซ้ายเลยซุ้มออกมานิดนึงอะครับ ล้อหลังพอดีซุ้มเท่ากันสองข้างคับ เป็นแต่ล้อหน้า งงครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
 น่าจะเป็นที่ช่วงล่าง ไม่ก็เกี่ยวกับทรงของโปงล้อครับ

ลองปรับตั้งแคมเบอร์ก่อนเลยครับ ไปที่ร้านตั้งศูนย์

ช่างเค้าจะบอกได้ครับ ว่ามันเกิดจากช่วงล่างหรือไม่ ถ้าไม่ใช่ คงเกี่ยวกับ

ทรงของซุ้มล้อ อาจจะผิดเพี้ยนครับ  ไม่น่าจะเกี่ยวกับล้อครับ

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
ผมตั้งศูนย์เรียบร้อยแล้วคับข้างซ้ายก็ยังเลยซุ้มอยู่อยู่นิดหน่อยข้างขวานี่พอดีคับ ของพี่ๆเท่ากันทั้งสองข้างเปล่าคับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
 เรื่องตั้งศูนย์ อยู่ที่ช่างด้วยครับ ว่าเค้าตั้งให้เท่ากันทั้ง 2 ข้าง หรือว่าตั้งแบบแก้(งานแก้มันไม่ยุ่ง)

ถ้าเค้าตั้งแก้ มันก็จะไม่เท่ากันทั้ง 2 ข้างครับ  แล้วโช้ค เป็นแบบไหนครับ หัวโช้คแบบปรับได้รึป่าว

ช่างบางที่ตั้งศูนย์แบบง่ายๆเค้าจะตั้งแบบแก้มุมล้อแค่ด้านเดียว ลองเข้าเครื่องตั้งศูนย์ดูอีกที ว่าค่า

มุมล้อต่างๆทั้ง 2 ข้างมีค่าเท่ากัน หรือต่างกันข้างละนิดหน่อยรึป่าว ถ้าต่างกันมากๆ มีส่วนทำให้

ล้อแต่ละล้อเอียงไม่เท่ากันได้ครับ เว้นแต่ว่า ตัวบอดี้รถ อาจจะมีการบิดตัว จนทำให้ตั้งศูนย์

ให้ล้อทุกล้อเท่ากันไม่ได้ เพื่อเป็นการแก้ให้รถวิ่งตรงแทนครับ