ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศถึงสมาชิกที่ขับ XV และสมาชิกใหมทุกท่านครับ  (อ่าน 8437 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อน ผมชื่อโบ๊ตนะครับ เป็นประชาสัมพันธ์ของชมรม Siamsubaruแห่งนี้
ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนๆหลายๆท่านที่ได้รถใหม่และได้เข้ามาร่วมกันอาศัยภายในบ้านหลังนี้ครับ ขอเล่าก่อนว่าบ้านหลังนี้เริ่มต้นมาจากสมัยก่อนที่รถSubaru ยังไม่เป็นที่แพร่หลายในไทยได้มีกลุ่มพี่ๆหลายๆท่านได้ร่วมกันก่อตั้งขึ้นมาและเราก็ได้อยู่อย่างครอบครัวแบบพี่สอนน้องกันมาโดยตลอดครับ ซึ่งทางชมรมเราจะมีกิจกรรมหลากหลายมากมายครับ ตั้งแต่กิจกรรมการท่องเที่ยวชื่อว่า Subaru On Tour กิจกรรมเพื่อสังคมสองครั้งใหญ่ต่อปี Feel Good อิ่มท้องร้องเพลงของลุงเจมส์มือกลอง และงาน Together We Share ของเสธ.เบนซ์ และกิจกรรมที่ขึ้นชื่อและเป็นกิจกรรมหลักของชมรมเรานั่นก็คืองาน Motorsport นั่นเอง ซึ่งจะมีทั้งการเรียนขับรถแข่ง การแข่งรถในสนาม และการเรียนขับขี่อย่างปลอดภัยซึ่งหากเป็นไปได้อยากให้เพื่อนๆสมาชิกใหมได้เข้ามาศึกษาวิธีการขับรถให้ถูกวิธีจากพวกเราครับ เพราะถึงแม้XVและ รุ่นอื่นที่ไม่ใช่ Impreza จะไม่ใช่รถแข่งเต็มตัวแต่อย่าประมาทกำลังของรถท่านเชียวนะครับ รถยนต์ขับเคลื่อน4ล้อมีวิธีการขับที่ไม่เหมือนใครอยากให้รู้วิธีที่จะทำให้ใช้ความสามารถของเขาได้อย่างเต็มประสิทธิภาพครับ งานกิจกรรมของชมรมเรานั้นหลายๆกิจกรรมเราจะจัดร่วมกับชมรม Evolution Thailand ซึ่งเป็นเพื่อนที่ดีกับชมรมเรามาโดยตลอดครับ

ในเมื่อเข้ามาร่วมชายคาบ้านหลังเดียวกันแล้วก็อยากจะเชิญชวนเพื่อนๆให้เข้ามาร่วมงานกิจกรรมกันด้วยครับ ในวันที่22มิถุนายน นี้เราจะมีงานแข่งรถครั้งใหญ่ของชมรมที่จัดขึ้นกับทาง EvolutionThailand โดยจัดขึ้นที่สนามพีระ งานนี้จัดขึ้นเพื่อหารายได้โดยจะบริจาคให้กับผู้ด้อยโอกาสในวันที่ 23มิถุนายน นี้ (Feel Good) หากเพื่อนๆท่านใดสะดวกขอเชิญร่วมงานได้ทั้ง2วันนะครับ โดยหากมาตั้งแต่วันเสาร์ให้รอติดตามเรื่องสถานที่นัดพบในวันงานเพื่อร่วมเดินทางไปพร้อมกันนะครับซึ่งผมรับรองได้เลยว่าสมาชิกเก่าๆไม่มีใครปล่อยให้ท่านเหงาแน่นอนครับ(เพราะสมาชิกเก่าๆทุกท่านก็จะมีปัญหาเหมือนกันคือกลัวการมามีตติ้งวันแรกและจะต้องโดดเดี่ยวแต่เท่าที่ผมเจอมานี่ขากลับจะได้เพื่อนเพิ่มกลับไปทุกครั้ง) หรือว่าหากต้องการไปร่วมงานทำบุญในวันอาทิตย์เพียงอย่างเดียวท่านสามารถแจ้งความจำนงค์ได้ครับ ทางเราจะได้วางแผนเตรียมงานหาผู้ขับรถไปนำทางเพื่อนๆสมาชิกตามสถานที่ต่างๆครับ

ชมรมเราอาจจะมีแต่เรื่องของรถแรงแต่มิตรภาพของเรานั้นแน่นแฟ้นยิ่งกว่าและสังคมเราไมได้สนับสนุนการแข่งบนท้องถนน ฉะนั้นจึงอยากให้เพื่อนได้เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์อันดีนี้ร่วมกันกับทางเรา บ้านหลังนี้ไม่มีการแตกแยกว่าท่านจะขับรถรุ่นอะไรหากเพียงแต่ใจท่านเป็นเครื่อง Boxer เรายินดีต้อนรับเสมอ หากกล่าวกันตรงๆตามความคิดผมเองนั้นชมรมเราก็ไม่เคยมีสมาชิกใหม่ที่ค่อนข้างหลากหลายแบบในปัจจุบันนี้มาก่อน ดังนั้นเรามาร่วมกันพัฒนาให้ชมรมเราเป็นชมรมที่หลากหลายมากยิ่งขึ้น ใหญ่มากขึ้น และเป็นบ้านที่น่าอยู่แบบนี้ไปตลอดครับ

หากท่านได้มีโอกาสมาร่วมกับเราครั้งที่1 ผมเชื่อว่าจะมีครั้งต่อๆไปแน่นอนครับ

หากสมาชิกมีข้อสงสัยอะไร สามารถติดต่อผมได้ทาง PM เพื่อที่ผมจะได้ดำเนินการแก้ไขให้ดียิ่งขึ้นครับ  ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ :bbbear_19:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ไปร่วมกันเยอะๆนะครับผม จะรุ่นไหน ก้อซูบารุเหมือนกันครับ ผมเจอxv ourback forester ผมก้อทักหมดทุกคันครับ ไปคนละทางบางทีผมยังตามไปทักเลยแล้วค่อยเลี้ยวกลับครับ :bbbear_43:

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ rallycross747

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่ได้ขับ xv. แต่ขับgc. รู้สึกดีกับคำเชิญที่พี่เขียนมากครับ เพราะผมก็กลัวการมีตติ้งครั้งแรกเหมือนกัน งานAWD ครั้งนี้ผมจะลองดูครับ

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_34:  :bbbear_34:  :bbbear_34:

ขอเชิญชวนทุกท่านที่สนใจเลยนะครับ..  ไม่ว่าจะXV หรือรุ่นไหนๆ..   :bbbear_2:  :bbbear_2:  :bbbear_2:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
 :bbbear_34: :bbbear_48:

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
นู๋รับทราบค่ะ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
น่าสนใจมากครับ อยู่ใกล้พีระ เซอร์กิตพอดีเลย  :bbbear_46: 

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
 :bbbear_34: ลองมาดูมิตติ้งดูครับได้อะไรๆ ดีๆกลับไปเยอะครับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
ไม่ได้ขับ su แต่หัวใจ su อยากไปจุงเบย  :bbbear_23:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
ไปด้วยคะ นู๋ขอตามไปทุกงานเลยนะคะ :bbbear_25:

ออฟไลน์ Jahda

• *
  • Popular Vote : 4
 :bbbear_9: หนูอยากไปจัง ชอบมากคะงานเพื่อสังคมเนี่ย

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
รับทราบครับท่าน

ออฟไลน์ TongXV

• *
  • Popular Vote : 4
 :bbbear_25:

รับทราบ
เยี่ยมเลยครับพี่  :bbbear_19:

ออฟไลน์ jong3858

• *