ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อควรระวัง ซื้อของเซียงกง ตกลงซื้อควรยกของขึ้นรถทันที ไม่งั้นอาจโดนแบบนี้ได้  (อ่าน 6066 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
สืบเนื่องจากกระทู้คลัชสั่นครับ

ผมตัดสินใจไปหาซื้อคลัชอีกชุดนึงเพื่อยกเปลี่ยนอีกครั้ง (ครั้งที่ 3)

โดยครั้งนี้ มุ่งไปยังเซียงกงบางนา เนื่องจากน่าจะมีของให้เลือกเยอะหน่อย

แวะที่ KHH เป็นที่แรก มีของเยอะ แต่ยังไม่ค่อยถูกใจ เลยเลยไปดูที่ TBoxerR หรือ ออโต้โฮม

เจอคนขายที่ชื่อ ปู ครับ ก็ขอดูสินค้า เค้าหยิบเอามาให้ดูสองสามชุด

พอใช้ได้อีกสัก สามสี่หมื่นโลครับ ก็เลยตกลงซื้อทั้งชุด พร้อมน้อตยึดฟลายวีล โดยน้อตเดิมที่ติดเครื่องปัจจุบัน หัวมันเยินๆ เลยขอมาทั้งชุด

ตกลงซื้อเสร็จ เนื่องจากรถจอดไกล เลยบอกไปว่า เดี๋ยวจะขยับรถมา เพื่อจะได้ยกขึ้นรถได้สะดวก

ปัญหาก็ตอนที่ไปขยับรถนั่นแหละครับ ช่วงเวลาไม่น่าจะถึง  2 นาที แค่ขับวนกลับมาจอดหน้าร้านเท่านั้น คือผมจอดเลยหน้าร้านเค้าไป จะถอยมาจอดก็ลำบากเลยไปออกอีกซอยนึงเพื่อวนมาจอดหน้าร้าน

ฟลายวีลที่เลือกไว้สวยๆ กับน้อตฟลายวีล ได้เปลี่ยนเป็นฟลายวีลชุดอื่น สภาพแย่กว่าตัวที่เลือกไว้  และไม่มีน้อตมาด้วย  ซึ่งกว่าจะรู้ตัวก็เมื่อมาเปิดชุดคลัชดูอีกทีที่อู่ เพื่อจะยกขึ้นรถแล้ว

โทรกลับไปถาม ว่าทำไมทำอย่างนี้ คำตอบคือ เอ้าาา ก็ตอนถอดเฮียก็เห็น(ร้านนี้จะเรียกทุกคนที่ไปว่าเฮีย)  ถ้าเห็น ผมจะตกลงซื้อเป็นชุด พร้อมชุดน้อตมาทำแป๊ะอะไรล่ะครับ :bbbear_39:  ส่วนฟลายวีลเค้าไม่ได้สลับ (แต่ชุดที่เลือก มันไม่มีรอยไหม้เลย  มีลายเส้นเหล็กชัดเจน  แต่ชุดทีเปิดออกมา  มันคนละสภาพกับตอนที่เลือกเลย :bbbear_18:)

แล้วมีการบอกว่าให้ขับรถกลับไปเอา เหอๆ ใครจะขับไปเอาล่ะครับ มันไกลตั้งเกือบ 50 โล ใครจะขับไปอีกรอบ รถก็รื้อไปแล้วด้วย ดีที่น้อตฟลายวีล มีพี่ที่ใจดีให้มาชุดนึง ตอนที่ไปเอาก็กะว่าหากได้ชุดของตัวเองมา  ก็จะเอาน้อตไปคืนพี่เค้าคนนั้นน่ะครับ

ว่าตาดีแล้วนะครับ ยังถึงคราวโดนได้  ปกติผมไม่ไปซื้อของเชียงกงอยู่แล้ว คอยหาซื้อในเวปเอา ไม่ก็ไปเอาของที่พี่คี้ งานนี้สุดจริงๆ เลยต้องไปหาที่เซียงกง

บางคนหรือหลายๆ คนอาจจะได้ ของดีๆ ราคาโดนๆ จากที่นี่นะครับ  แต่สำหรับผมเจออย่างงี้ไม่ไหว

ก็อาจจะมีเพื่อนๆ มือใหม่ๆ หลายคนเข้ามาอ่าน ที่เขียนก็ให้เป็นประสบการณ์ไว้ละกันครับ ซื้อของ เลือกของเสร็จ จ่ายเงิน ยกขึ้นรถได้เลย อย่าให้คลาดสายตา เดี๋ยวซื้อแพง มันจะยิ่งแพงไปกันใหญ่ครับ

สำหรับร้าน หากคิดว่าข้อความที่โพสเป็นการใส่ร้าย หรือเป็นเรื่องไม่จริง โทรมาได้นะครับ 087 9955767 ครับ :bbbear_13: :bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 01:58:14 PM โดย nnet »

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
ขอบคุณสำหรับข้อมูล น่ากลัวจิงเจอแบบนี้คับ :bbbear_27:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10

ออฟไลน์ ต้นข้าว

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
เจอร้านประเภทนี้......เซ็งเลย

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
ว่าจะไปดูเครื่องร้านนี้พอดีเลยอ่า :bbbear_15:

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
ร่วมกันแชร์ ร่วมกันแฉ
civil engineering

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ดูเครื่อง ซื้อของ ยังไงตัวเลือกก็คงมีน้อยครับ

แต่อย่างที่บอก ตกลงแล้ว ควรยกขึ้นรถเลย ทิ้งไว้ไม่รู้จะโดนสลับ หรือ ถอดอะไรบ้าง

ขาประจำ กับอู่ น่าจะวางใจได้

แต่สำหรับขาจรนะครับ ผมก็เอามาบอกๆ ไว้

ของหลายอย่างไม่ได้แย่คร้บ สภาพดีเลย

แต่มาเจอการค้าขายไม่ซื่อแบบนี้ ผม :bbbear_39:

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
 ร้านข้างๆติดกัน ก็โคตรเล่นตัว จะสั่งซื้ออะไหล่ ผมบอกสนใจ แต่อยู่ไกล อยากให้ส่งทางems ขอให่ส่งรูปทางมือถือให้ดูหน่อย
 เขาบอก ไม่สดวก ไม่ซื้อก็ไม่เป็นไร (น้ำเสียงแม้ม..) ผมละเซ็ง สั่งซื้อของนะคราบ ไม่ได้มาขอ :bbbear_18:

ออฟไลน์ neng_a32

• ชายไทย
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ขับมันเพื่อช่วงเวลาที่ดีที่สุด
ร้านนี้ราคาบอกผ่านเยอะจริงๆ สาธุแจ้..........
จริงๆแล้วเนี่ย ของซูทุกอย่างทุกสถานการณ์และสถานที่ต้องอยู่ในสายตาตลอดนะครับ
ไม่งั้นเจอเหตุการณ์ "ตอนของ" แน่นอน :bbbear_28:
อยากยกนิ้วให้เลยครับ นิ้วกลางสองข้างเบย
รถหายไวไวนะครับ :bbbear_7:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 07:26:21 PM โดย neng_a32 »
ปีหน้าก็สี่สิบแล้ว ไอ้แก่

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
ร้านนี้ผมก้อเคยไปถามซื้อของคับ ตอนที่ซื้อหัวตัด ไปเจอสภาพแบบว่าโทรมมากอะคับ เป็นเวอร์ชั่นเก่าด้วย ก้อไปถามดูเพราะต้องการหัวราคาถูกด้วย นึกว่าจะประมาณสองสามหมื่น พอไปถามปั๊ปบอกว่าสี่หมื่นห้า ราคาลดแล้ว ก้อเลยไม่เอาคับ เพราะดูจากเค้าเก็บของแล้ว ประมาณว่าปล่อยทิ้งเลยอะคับ ไม่เก็บดีเหมือนพวกหัวตัวใหม่ๆเลย แต่พอเราจะเอาปั๊ป มีราคาขึ้นมาทันทีเลย เลยรู้สึกว่าเอาเปรียบไปหน่อย ก้อเลยลองมาถามร้าน khh ดู ก้อเลยได้ของจากร้านนี้แหละคับ สรุปหลังจากนั้นมาผมก้อไม่เคยคิดจะเข้าไปซื้อของที่ร้าน tboxer อีกเลย มา khh ดีกว่า ราคาคุยได้ ของถ้าจะเอาอันไหนออก ก้อจะขอกันตรงๆเลย อย่างตอนผมซื้อหัวตัด ได้มาราคาค่อนข้างโอเค คือต่อเค้าเยอะอะคับ เค้าก้อเลยขอถอดโช้คกับค้ำหน้าสี่จุดของ cusco ออก ผมก้อโอเคไป เพราะไม่อยากได้อยู่แล้ว ประมาณนี้แหละคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
กำลังจะซื้อเครื่องอยู่พอดี ต้องระวังเป็นพิเศษ  :bbbear_42:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
ที่นี่ผมก็โดน คุยราคาก้อนหนมปัง โอเล ตอนแรกอย่าง วันไปรับของอีกอย่าง

แต่ ณ ตอนนั้น มรึงบวกกรู 200 ม่ายเป็นไร เพราะต้องการจริงๆ แต่ส่วนตัวซื้อที่ กิมฮะฮวด มากกว่า เจ้าของเป็นกันเองมากกว่าเยอะ

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
"เฮีย"จริงๆ ผมหมายถึงเจ้าของร้านนะครับ ทำแบบนี้ต้องเรียกเค้าว่า "เฮีย" :bbbear_29: