ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จริงๆครับ รบกวนพี่ๆทุกท่าน  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ peter1621

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่รู้จริงๆครับ รบกวนพี่ๆทุกท่าน
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 01:25:18 PM »
 :bbbear_48: ขอสอบถามเรื่องเครื่อง subaru ej20 ขอถามว่าเวลามีปัญหาค่าซ่อม อะไหล่ แพงไหม ยุ่งยากกับการซ่อมรึเปล่า
รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมากๆครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 01:39:32 PM โดย peter1621 »

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ไม่รู้จริงๆครับ รบกวนพี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 04:23:15 PM »
สบายๆ...แต่เข้าอู่ที่ทำซูเฉพาะจะดีกว่า...

ราคาไม่ต่างกับรถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นเท่าไหร่ (ยกเว้นอะไหล่แต่งนะ)

:bbbear_34:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ไม่รู้จริงๆครับ รบกวนพี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 05:19:32 PM »
ถ้าเป็นเครื่องของ Impreza GC

ถ้าเครื่องวิ่งมาเยอะหรืออายุการใช้งานเยอะอะไหล่เท่าที่ทราบจากประสบการณ์ครั้งแรกเมื่อเกือบสิปปีก่อน  :bbbear_11:

- ระวังชาร์ฟละลาย ครับ ระเบิดเวลาเป็นแล้วเครื่องฮีท ถ้าลามหนักก็ยกเครื่องไส้ในใหม่ครับ ได้เครื่องวิ่งเยอะๆมาแนะนำให้เปลี่ยนชาร์ฟซิ่งไปเลยครับ ยิงยาว

- พวกลูกรอกสายพาน ด้านหน้าเครื่องสังเกตุจะมีหลายตััวครับ เวลาเสียจะเสียเวลาใกล้กันจะแสดงออกมาเป็นเสียงลูกปืน ไล่เปลี่ยนทีละตัวเหนื่อยครับ มันจะไปใกล้ๆกัน

เท่าที่เคยรู้ราคามาต้องเล่นมือสองอย่างเดียว ถ้ายกชุดมือสองทีเดียวทั้งหมดจำได้ว่าเกือบหมื่น ถ้าเปลี่ยนใหม่หมื่นกว่าๆ

- ปั้มพวงมาลััยพาวเวอร์ ของใหม่แพงมากครับจำได้ว่าหมื่นกว่าๆ ตัวนี้จะชอบเสีย ต้องเล่นมือสองสภาพดี ก็หายากติดเครื่องมันก็หลายปีส่วนใหญ่ก็ใกล้ลาโลกเหมือนกัน ตาดีได้ตาร้ายก็เปลี่ยนไปเรื่อย

เท่าที่รู้หนักๆก็เคยเจอพวกนี้ครับ ราคาหลายปีมาแล้วไม่รู้ลงหรือยัง รอท่านอื่่นมาช่วยแนะเพิ่ม :bbbear_19:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0