ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง GF8 ครับ  (อ่าน 1538 ครั้ง)

ออฟไลน์ icymilk

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่อง GF8 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 02:25:55 PM »
พอดีผมสนใจ Impreza แต่งบไหวที่ Im van GF ครับ ถ้าจะซื้อมาทำใหม่ แล้วขับประมาณ 5 ปี ไม่แน่ใจว่าตอนนี้อะไหล่ยังพอมีไหมครับ ถ้าจะมาใช้ทุกวัน ควรติดแก๊ส หรือจูน E85 ดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: สอบถามเรื่อง GF8 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 11:07:59 PM »
อะไหล่ส่วนใหญ่ใช้ร่วมกับgc ตั้งแต่หัวรถจนถึงประตูผู้โดนสารตอนที่2ครับ ส่วนของช่วงล่างเหมือนgcเป๊ะ มีอะไหล่ใช้ได้อีกยาวครับ ถ้า หาgcไม่ได้ เอาช่วงล่างgd มาใส่ยังได้เลยครับ อิอิ แล้วก้อ ติดแก๊สครับถ้าอย่กประหยัดครับ e85ไม่ใช่คำตอบของการประหยัดครับ แค่เติมถูก แต่ กินระเบิด แต่ถ้าส่วนตัวผมเลือก e85ครับ เพราะว่า ดูแลแค่ระบบน้ำมันอย่างเดียว ไม่ตเองมาดูแลทั้ง แก๊สทั้งน้ำมันครับ ไม่ตเองแบกถังด้วย ครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 02:53:07 AM »
อย่างที่คุณ mystic บอกครับ อะไหล่เหมือนกับ gc เกิอบหมดเหลือแค่บอดี้ส่วนหลังที่ต่าง. ส่วนตัวผม้ gc lpg ใช้ทุกวัน ใช้เยอะด้วย อะไหล่ซูบารุเปลี่ยนทีใช้กันจนลืมครับ ทนฉิบหาย  :bbbear_47:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ icymilk

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:06:07 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ถ้าได้รถแล้วจะมาแนะนำตัวนะคับ