ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคหลัง GD นำมาใส่ GC ได้หรือไม่..  (อ่าน 2084 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
เบรคหลัง GD นำมาใส่ GC ได้หรือไม่..
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 03:56:32 PM »
 :bbbear_34:ตามหัวข้อครับ..อยากเปลี่ยนเบรคหลังจาก std มาเป็น 2 pot ของ gd (เบรคสีแดง)ได้หรือไม่ต้องแปลงหรือเอาของตัวไหนมาใส่ได้บ้างครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2013, 03:57:22 PM โดย sam »

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: เบรคหลัง GD นำมาใส่ GC ได้หรือไม่..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 04:51:30 PM »
น่าจะต้องมี adapter มาต่อครับ แล้วน่าจะต้องเจียร์ขอบ back plate ผ้าเบรคมือต้องทำใหม่เพราะจานใหม่ใหญ่กว่าของเดิม ไม่งั้นต้องเปลี่ยน back plate ใหม่ครับ  :bbbear_1:รอกูรูมาตอบด้วยแล้วกัน

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: เบรคหลัง GD นำมาใส่ GC ได้หรือไม่..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:06:57 PM »
สิ่งที่ต้องเตรียม
 1คาริปเปอร์ซูบารุ(ถ้าเอาคาริปเปอร์สกายไล รูน้ำมันเข้าด้านหลังไม่เหมือนกัน)
 2จานเบรคซูบารุ สำหรับเบรคสองพ็อต(สกายไล ไม่แนำนำ ขนาดไม่ได้ ตำแหน่งจานเพี้ยน ต้องเจาะรูไหม่อีก114.3)
 3ขาต่อเบรคหลังสองพ็อต แล้วก็ต้องทำระยะผ้าเบรคมือไหม่ ถ้าไม่อยากแปลง หาดุมตรงรุ่นมาใส่ ดูดีๆนะ บางทีเจอคนขายมั่ว เอาดุมหลังเพลาไหญ่สีดำ2พ็อต ของ GC8 RA มาขาย
   ผมเคยเจ็บมาและไม่อยากไห้เจ็บเหมือนผม วิธีดูดุมเบื้องต้น ถ้าดุมนั้นเป็นเบรค2พ็อตสีดำ พลิกข้างหลังดูเลย ว่ามันมีสายไฟ ABS มั้ย ถ้ามีก็ซื้อได้ เพราะ RA เพลาไหญ่ ไม่มีABS

ไม่เข้าใจโทรมาครับ ยินดีเสมอ 081-3058430
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ