ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้พวงมาลัยแบบ Quick Steering มีหวิวๆ กันบ้างไหมครับ  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ผมใช้ ( แร๊ค )  พวงมาลัยแบบ Quick  Steering  กับหมู GDB  อยู่

ขับในสนามหรือขับในเมืองดีครับ   สบายดี  เข้าโค้งแคบไวดี   หักไปหักมาก็สนุกดี
ขับมือเดียวเลี้ยวพวงมาลัยเข้าโค้งคล่องตัว
สาวพวงมาลัยไปซ้าย-ขวา 1 รอบนิดๆ   ก็สุดแล้ว

แต่เวลาใช้วิ่งทางเร็วๆ  ยาวๆ  หรือเดินทางไกล  มีความรู้สึกหน้าไวมากไปหน่อย
ถ้ากระชากเร็วๆ  เผลอๆ อาจดึงลงข้างทางได้

ถามความรู้ท่านอื่นๆ  บ้างนะครับ
ถ้าเทียบกับแร๊คแบบธรรมดา   
 :bbbear_48:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: ใช้พวงมาลัยแบบ Quick Steering มีหวิวๆ กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 07:35:42 PM »
ผมว่าขับสนุก เลี้ยวคมคล่องตัว  :bbbear_30:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ใช้พวงมาลัยแบบ Quick Steering มีหวิวๆ กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 08:23:57 AM »
ผมรู้สึกไม่ค่อยชอบ เมื่อขับบนถนนขรุขระ เป็นหลุมเป็นบ่อ มันคอยแต่ดึงซ้าย ดึงขวาอยู่เรื่อยเลย
 :bbbear_14:

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:09:17 AM »
ตั้งมุมโทแก้ไขได้ครับ ให้เป้นศุนย์พวงมาลัยจะช้าลง
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 10:52:19 PM »
หวิวจริงๆครับ ถ้าไม่คุมพวงมาลัยแน่นๆเวลาถนนขรุขระผิวไม่เรียบ มีเปลี่ยนเลนเองตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ Oh113

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 10:08:39 AM »
มันคือแบบเดียวกับที่ติดตั้งใน XV ป่าวครับ

ออฟไลน์ Oh113

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 10:14:08 AM »
มันคือแบบเดียวกับที่ติดตั้งใน XV ป่าวครับ

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:12:22 PM »

ใน XV ไม่ได้ใช้ครับ จะติดตั้งในรถรุ่น Turbo WRX Sti ครับ