ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายและติดตั้งตะแกรงตาข่ายอลูมิเนียมตรงกันชนหน้าsubaruหมูหน่อยครับ  (อ่าน 2031 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanchalerm

• *
  • Popular Vote : 1
ย้ายอินเตอร์มาไว้ข้างหน้าเลยอยากติดตะแกรงเพื่อกันก้อนหินครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ลองไปดูคลองถม   อาคารศรีวรจักร   ชั้นใต้ดิน  มีขายอยู่หลายร้าน

มีทั้งแท้-เทียม
ญี่ปุ่น  -  จีน  - ไต้หวัน
สีดำ - อลูมิเนียม - ชุบอโนไดซ์  แดง  น้ำเงิน  เขียว  ทอง

มีหลากหลาย   แต่หาช่างติดตั้งให้สวยๆ ละกันครับ
แนะนำซื้อเสร็จเอาไปให้พวกร้านติดตั้งไฟเบอร์เขายึดตะแกรงให้ก็ได้ครับ   จะได้เก็บมุมขอบให้สวยแนบชิดกับกันชน

ออฟไลน์ wanchalerm

• *
  • Popular Vote : 1
ขอบคุณครับ
หาร้านติดตั้งยากจังส่วนมากบอกไม่เคยติดsubaruดูเหมือนกล้าๆกลัวๆ

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8
ผมซื้อตะแกรงที่ตลาดพูนทรัพย์ครับ(มีหลายแบบ)
ติดไม่ยากอย่างที่คิดครับ ใช้ซิลิโคนยึดไว้ ไม่ต้องเจาะรถครับ

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
เคยไปติดตะแกรงกันชนเหมือนกัน ตามร้านซ่อมไฟเบอร์ เค้าจะมีกาวร้อนพลาสติก
ยิงรอบๆที่ต้องการติดไดัเลย คล้ายกับซิลิโคน...แข็งแรงทนทานดีเหมือนกันครับ