ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเครื่องสะดุดที่4พันรอบและระเบิดเสียงดัง เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2845 ครั้ง)

ออฟไลน์ oat gc8

• *
  • Popular Vote : 6
  • ชิีวิตคือการแข่งขัน
งานคือชีวิต ชีวิตคืองานบันดาลสุข ทำงานให้สนุก เป็นสุขเมื่อทำงาน

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
เช็คเกี่ยวกับระบบจุดระเบิดดูคัรบ...หัวเทียน,คอย,

• *
ก่อนหน้าเอารถไปเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ รถโอเวอร์ฮีทก้อยังไม่มีอาการระเบิดเสียงดังและสะดุด พอเอารถออกมาวิ่งก้อเปนทันทีครับ :bbbear_33:
งานคือชีวิต ชีวิตคืองานบันดาลสุข ทำงานให้สนุก เป็นสุขเมื่อทำงาน

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
ลองดูสายซิลิโคนว่ามีรั่วหรือเปล่าครับ เคยเป็นแล้วสายรั่วเลยเปลี่ยน หายซะงั้น

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Check Engine ขึ้นป่าวครับ ผมเคยเป็นปัญหาที่ Air Flow ขับเกินพันรอบก็สะดุด แล้วตดปั้ง เหมือนกันครับ 

• *
ใช่ครับ ไฟEngine ขึ้นด้วย ขอบคุณทุกคำแนะนำด้วยนะครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
เช็คปลักต่างๆว่าใส่ครบไหมพวก เซนเซอร์ต่างๆ แมพ โซลินอยคุมบูสพวกนี้ครับ
ยังไง line มาคุยกันดูครับ
Line:impreza5190
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
อาการนี้คอยจุดระเบิดครับ เคยเปนเหมือนกัน เผลอๆเดี่ยวได้เปลี่ยนหัวเทียนด้วยย

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
check engine fai show mai kuen sadaeng wa check kua sai fai tong num
rod imp kao soon subaru hai chang pruk sa konkrub   :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2014, 08:33:32 PM โดย GVB2009 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy