ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงล้อหน้าลั่นตอนเลี้ยวพร้อมออกตัว  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
มีใครเคยเป็นบ้างมั๊ยครับ รถผม GC ล้อหน้าจะมีเสียงลั่นตอนเลี้ยวจะคืนพวงมาลัยพร้อมออกตัวทั้งตอนเดินหน้าและถอยหลัง ไปขึ้น hoist ลงหลุมเช็คบูชดูก็แน่นดีทุกตัว ไม่รู้ว่าอะไรเสีย วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ :bbbear_13:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: เสียงล้อหน้าลั่นตอนเลี้ยวพร้อมออกตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 09:25:28 AM »
ดังยังไงครับ ถ้าแก๊กๆๆๆๆ ลองเช็คเพลาขับดูครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: เสียงล้อหน้าลั่นตอนเลี้ยวพร้อมออกตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 09:38:12 AM »
เพลาอีกเสียงด้วยครับ. ลองดูหัวเพลาอาจจะหลวม
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 09:42:00 AM »
ดังยังไงครับ ถ้าแก๊กๆๆๆๆ ลองเช็คเพลาขับดูครับ

ดัง ปั๊ก! ครั้งเดียว ตอนคืนพวงมาลัยนะครับ ไม่น่าจะเป็นเสียงเพลาขับ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 09:48:15 AM »
ถ้าไม่ใช่เพลาลองดูบุ๊ชปีกนกตัวหน้า-ตัวหลัง-และบูชตุ๊กตาเพลาด้วยนะครับเสียงมันดังกึกๆๆสท้านอยู่ใต้เบาะลองสังเกตุดูนะครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 11:03:05 AM »
ถ้าไม่ใช่เพลาลองดูบุ๊ชปีกนกตัวหน้า-ตัวหลัง-และบูชตุ๊กตาเพลาด้วยนะครับเสียงมันดังกึกๆๆสท้านอยู่ใต้เบาะลองสังเกตุดูนะครับ

เดี๋ยวลองไปเช็คดูครับพี่ รู้สึกเหมือนมันดังสะท้านมาที่เท้ากับพวงมาลัย  :bbbear_19: