ผู้เขียน หัวข้อ: อาการสะดุดที่ 3 พันรอบ แล้วไฟ check engine ขึ้น หมายถึงอะไรครับ  (อ่าน 2214 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng4908

• *
  • Popular Vote : 0
คือรถมีอาการอาการสะดุดที่ 3 พันรอบ แล้วไฟ check engine ขึ้น แต่เป็นเฉพาะตอนวิ่งแช่ทางไกลนะครับ ถ้าวิ่งบนทางด่วนสั้นๆก็ไม่มีอาการครับ แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัด พอแช่ที่ 3-4 พันรอบ ซัก 5  นาที ไฟจะโชว์แล้วเครื่องสะดุดๆเบาๆตอนเหยียบคันเร่งครับ แต่ถ้าวิ่งไปซัก 10 นาทีด้วยรอบเท่าเดิม อาการก็หายไปครับ อาการแบบนี้ต้องแก้ไขยังไงดีครับ เล่นเอางงเลยทีเดียว :bbbear_41:

ปล. เครื่องเหยี่ยวคอขาวเทอร์โบ ออโต้ทริปฯ bg7 ครับ

ออฟไลน์ Pole123

• *
  • Popular Vote : 1
อาการแบบเดียวกันนี้ ผมเคยให้อู่แถวเพชรเกษมลองเสียบเพื่อเช็คโค้ดดู พบว่าต้องติดตั้งถังดักไอเพิ่ม ลองดูแล้วปรากฎว่าหายครับ แนะนำว่าให้ลองเข็คโค้ดดูเพื่อตรวจสอบอาการก่อน โชคดีครับ  :bbbear_34

ออฟไลน์ keng4908

• *
  • Popular Vote : 0
อาการแบบเดียวกันนี้ ผมเคยให้อู่แถวเพชรเกษมลองเสียบเพื่อเช็คโค้ดดู พบว่าต้องติดตั้งถังดักไอเพิ่ม ลองดูแล้วปรากฎว่าหายครับ แนะนำว่าให้ลองเข็คโค้ดดูเพื่อตรวจสอบอาการก่อน โชคดีครับ  :bbbear_34

ขอบคุณค้าบ  :bbbear_30: