ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ ap กะ aston martin  (อ่าน 2119 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ ap กะ aston martin
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 09:13:10 PM »
ตอนนี้ผมลังเลระหว่างเบรค 2 ชุด ที่เจอมา
ชุดที่ 1 เบรคโมโนบล๊อค แอสตัลมาร์ติน หน้า 4 pot ใหญ่ หลัง 4 pot เล็ก มือสองสภาพ 99 %
ชุดที่ 2 เบรค ap หน้า 6 หลัง 4 สภาพโดยรวม 85% แต่มีตำหนิ
ทั้ง 2 ทางเลือกผมจับคู่กะจาน ap  j-hook หน้า 355 หลัง 330
สองชุดนี้ราคาต่างกันประมาณ 30000

ถ้าเป้นเพื่อนๆ จะเลือกชุดไหนดีครับ ผมลังเลอะครับเลือกไม่ถูกว่าจะเอาไงดี รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ ap กะ aston martin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 09:17:11 PM »
ส่วนตัวผมคงเลือกที่น้ำหนัก กะผ้าเบรกว่ามีตรงสเปกรึเปล่า อย่างตอนนี้ใส่ endless 6 pot แต่ผ้าที่ชอบดันไม่ทำรองรับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
Re: ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ ap กะ aston martin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 09:22:22 PM »
Ap มีตำหนิตามรูป

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 09:24:00 PM »
แอสตัล สวยมากตามรูป

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 11:48:50 PM »
ส่วนตัวชอบของสภาพเนี๊ยบๆครับ ไม่งั้นมันจะคาใจ

แต่ชื่อ ap นี่ก็ชั้นยอด ตัดใจลำบากจัง ถ้า ap สวยกว่านี้หน่อย จะยุให้เอาโดยไม่ลังเลเลยครับ
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 12:50:21 AM »
เรามาพูดถึงผ้าเบรค กับความหายากง่าย ดีกว่าไหมคับ
สำหรับผม ผ้าเบรคไม่ใช่ปัญหา หาได้ตลอด ส่วนตัวชอบ AP มากกว่า
เราไม่ใช่ แอสตัน เราคือ ซูบารุ มีตำหนิ ผมว่า ช่างไทย ซ่อมได้นะ เนียนเหมือนเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 12:51:29 AM โดย phantom »
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 11:23:55 AM »
เรามาพูดถึงผ้าเบรค กับความหายากง่าย ดีกว่าไหมคับ
สำหรับผม ผ้าเบรคไม่ใช่ปัญหา หาได้ตลอด ส่วนตัวชอบ AP มากกว่า
เราไม่ใช่ แอสตัน เราคือ ซูบารุ มีตำหนิ ผมว่า ช่างไทย ซ่อมได้นะ เนียนเหมือนเดิม

ผมเคยเป็นแบบเจ้าของกระทู้เลยตอนจะเปลี่ยนเบรค...
ผมเห็นด้วยกับพี่กานต์ในเรื่องของ...ความยากง่ายในการหาผ้าเบรคยิ่งถ้าชอบลงเทรคด้วยอันนี้หาผ้าที่หาบ่้านดีกว่า....รวมถึงชุดซ่อมที่หาได้ไม่ยากดีกว่าครับ...เป็รผมถ้าจะเปรียนผมเลือกอะไรที่เป็น after market. น่าจะดีกว่า oem ไหนๆจะเปลี่ยนทั้งทีต้องให้มันคุ้มค่ากับเงินที่เราทำไป......จากประสบการณ์ผม ผมใช้ผ้าสองชุดเวลาไปวิ่งเทรคก็ใช้อีกชุดเวลากลับมาใช้ถนนก็ใข้อีกชุด...เพราะผ้าเบรคซิ่งที่ทนอุณหภูมิสูงๆพอมาวิ่งถนนมันสู้เบรคเดิมติดรถนัยังไม่ได้เลยครับ...ผมเลยเลือกเบรคที่หาผ้าได้ง่ายรวมถึงชุดซ่อม