ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการขายรถที่ยังติดไฟแนนซ์อยู่ครับ  (อ่าน 2023 ครั้ง)

ออฟไลน์ wnipon

• *
  • Popular Vote : 0
ผมมีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการขายรถที่ยังติดไฟแนนซ์อยู่ครับ

คือผมมี Subaru XV 1 คัน ออกรถมาเมื่อตุลาปีที่แล้ว ตอนนี้ยังติดไฟแนนซ์อยู่ ผมต้องการขายครับ
ถ้าขายเงินสด ก็น่าจะแค่จ่ายเงินสดมา ผมเอาไปโปะแบงค์และโอนรถ แต่ถ้าผู้ซื้อต้องการซื้อเงินผ่อน ไม่ทราบว่ามันมีขั้นตอนอย่างไรครับ
อยากขายแล้วให้เค้าไปผ่อนต่อเอง แบบว่าเปลี่ยนชื่อผู้เช่าซื้อไปเลยอะครับ แล้วมันมีค่าใช้จ่ายอะไรเท่าไหร่บ้างมั้ยครับ
รบกวนผู้มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. ไม่ทราบว่าราคาขายตอนนี้ Subaru XV มือสอง อยู่เท่าไหร่แล้วครับ

ออฟไลน์ xs240

• *
  • Popular Vote : 3
1.มีค่าเปลี่ยนสัญญาประมาน 7000
2.คนผ่อนต่อต้องมีรายได้มากกว่าค่างวดสองเท่า
3.คนผ่อนต่อยื่นเอกสารแจ้งทะเบียนรถกับไฟแนนที่ทำเรื่องอยู่
4.มีจ่ายล่วงหน้าอย่างน้อย 1 งวดสำหรับคนซื้อ
ประมาณนี้ครับหรือโทรหาไฟแนนที่เราค้างอยู่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ hieban

• *
  • Popular Vote : 0
เห็นขายกันอยู่900kถึง950k นะครับ อ้างอิงราคาจากตลาดรถครับ