ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ subaru xv กับ subaru forester  (อ่าน 5129 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweater

• *
  • Popular Vote : 0
ขอปรึกษาหน่อยครับ subaru xv กับ subaru forester
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:29:56 PM »
ผมวางแผนจะซื้อรถใหม่ เลือกกันกับแฟนไว้ว่าอยากได้รถที่มีสมรรถนะดีๆ ช่วงล่างดีๆ ขับสบายๆ เพราะเราชอบเดินทางไกลกันครับ

ก็เลยถูกใจ subaru หลังจากที่ได้ทดลองขับ แต่เกิดจบไม่ลงนี่สิครับ ว่าจะเป็น xv หรือ forester

ผมใช้รถกันแค่ 2 คนกับแฟน จริงๆ xv ก็น่าจะตอบโจทย์ได้หมดแล้ว แต่ก็อย่างที่บอกครับ ว่าเรามักใช้รถเดินทางไกล หรือว่าผมควรเลือก forester ไปเลย 

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
Re: ขอปรึกษาหน่อยครับ subaru xv กับ subaru forester
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:36:07 PM »
คือ 2 คันนี้ ไม่แน่ใจว่า ไปเทียบกับตัวไหนนะครับ ถ้า XV กับ Forester รุ่น 2.0 iL ผมเลือก XV ครับ เพราะมันเครื่องเดียวกันเกียร์เดียวกันเลยมั้งครับ ไม่ต่างกันมาก ที่กันคือภายในซึ่ง Forester น่าจะนั่งกันสบายกว่า ส่วนเรื่องการขนสัมภาระ Forester น่าจะเหนือกว่านิดๆครับ แต่ถ้าของไม่เยอะ ยังไงๆ XV ก็น่าจะคุ้มกว่าครับ

แต่ๆๆๆ ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา ดูรุ่น Forester 2.0XT ตัวเครื่องเทอร์โบ อันนี้จี๊ดจริงนะครับ เรี่ยวแรงมหาศาลเลย ลองเลือกดูครับ

สรุป
1. ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา ชอบเดินทางไกล Forester 2.0XT ดูดีสุดครับ
2. ถ้างบประมาณจำกัด ไป XV เลยครับ นั่นก็สุดยอดแล้วครับ  :bbbear_16: :bbbear_16:

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอปรึกษาหน่อยครับ subaru xv กับ subaru forester
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 04:42:20 PM »
เหมือน คห 2 บอกครับ ดูงบก่อนครับ ถ้าให้เทียบ XV กับ Forester มันต่างกันที่ขนาดครับ
ถ้าชอบคันใหญ่ๆ เหมาะกับการลุยๆ ขนของได้เยอะๆ ไปเล่นตัว forester ดีกว่าครับ
แต่ถ้าคันพอดีๆ ขับในเมืองได้ ราคาไม่สูงเกินล้านสาม ไปเล่น XV ดีกว่าครับ แต่ว่าดีทั้งคู่แหละครับ

ออฟไลน์ dekinw

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 06:46:07 PM »
ใช้ได้ครับแบบนี้

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:12:32 PM »
Forester ครับ

ทางไกลสบายกว่า

หน้าหนาวขับขึ้นดอยเปิดซันรูฟ .ฟินสุดๆ

Made in Japan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:15:54 PM โดย S 202 »
:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

ออฟไลน์ chiba

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 12:25:14 PM »
ถ้าใช้ 2 คน จะ XV ก็ได้ครับ ตัว STi ไปเลย
แต่ถ้าชอบเที่ยวแล้วเรื่องบไม่ได้ขัดข้องอะไร จะไป Forester ก็ได้ครับ นั่งสบาย ช่วงนี้ไปเที่ยวเปิด sunroof ลมเย็น เท่ด้วยครับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 08:02:03 AM »
Forester ครับ

ทางไกลสบายกว่า

หน้าหนาวขับขึ้นดอยเปิดซันรูฟ .ฟินสุดๆ

Made in Japan
เห็นด้วยเลย ใช้อยู่ ขับกาญจนา เช้า เย็น เปิดรับแสงอ่อนๆ สบายใจสุดๆ

ออฟไลน์ ืnumieo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 02:24:48 PM »
ส่วนตัว ลูกสองค่ะ ยังนั่งคาร์ซีทอยู่ทั้งคู่ เลยจบที่ Forester แต่ถ้าเป็นแฟนกันยังไม่วางแผนจะมีน้อง xv ก็พอค่ะ
แต่อย่างที่ความเห็นข้างบนบอกค่ะ นั่งสบายผิดกันค่ะ ที่สำคัญ made in Japan อันนี้สำคัญมาก ๆ ค่ะ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 10:43:31 PM »
ส่วนตัวเตรียมจะมีลูก แต่ก็สอยxv ละครับ เพราะงบไม่ถึงและยังรับหน้าตาของforester ไม่ได้ครับ