ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดู Subaru Outback ที่งาน Motor Expo มา...  (อ่าน 3009 ครั้ง)

ออฟไลน์ cardigan

• *
  • Popular Vote : 0
ไปดู Subaru Outback ที่งาน Motor Expo มา...
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 02:43:00 PM »
เห็นแล้วรู้สึกชอบสิครับ ได้ความรู้สึกว่าเป็นรถครอบครัวๆท่องเที่ยวๆดีครับ และแฟนผมก็เป็นคนชอบอะไรที่หรูหราอยู่แล้วด้วย (เธอยังไม่เห็นรถนะครับ)
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า Outback มีอะไรดี ที่เมื่อได้โดยสารแล้วจะต้องเป็นปลื้ม หรือมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ ผมกังวลเกียร์ CVT อยู่เหมือนกัน ว่าจะทนทานหรือเปล่า

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: ไปดู Subaru Outback ที่งาน Motor Expo มา...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 02:46:52 PM »
งามจุงเบยยยยย ^___^

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ไปดู Subaru Outback ที่งาน Motor Expo มา...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 04:47:38 PM »
ชอบมากๆ
เรื่องเกียร์ CVT ทำให้ออกตัวแล้วรู้สึกว่ามันสมูทมาก เวลาเปลี่ยนเกียร์แล้วลื่นสุดๆ ทำให้บางครั้งนึกว่าออกตัวอืดนะครับ แต่จริงๆ แล้วไม่ได้อืด
ข้อดีของ outback ก็คงเหมือนรถซูบารุรุ่นอื่นๆ ครับ ได้เรื่องของเครื่องยนต์กับช่วงล่างมา แต่ผมชอบอย่างนึงของ outback คือ มุมมองการขับรถสูงดีครับ รู้สึกว่าขับสบาย และความปลอดภัยก็ดีเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 09:39:15 PM »
Outback ใหม่ ก็ดู ok นะครับ คือถามว่าหรูไหมเหรอ... มันก็หรู แต่หรูไม่สุดราคาที่ให้มาครับ ด้านในสู้พวก MB หรือ BMW ที่ราคาเดียวกันไม่ได้หรอกครับ มันคนละอย่างเลย แต่เรื่องความสบายไว้ใจได้เลยว่า มันนั่งสบายแน่ๆ กินขาดยาวถึง E class หรือ Series 5 เลยครับ

ส่วนข้อดีก็คงเรื่องการขับขี่ ช่วงล่างครับ รถมันไม่ได้แรงนะบอกก่อนเลยครับ เครื่อง 2.5L ไม่มีโบ แต่เป็นเครื่องบล๊อคใหม่ ผมว่าแรงก็ XV หลายขุมแน่ๆแต่ก็ไม่ได้จี๊ดอะไรมาก แล้วก็น่าจะประหยัดน้ำมันพอสมควรเลยครับ ส่วนเรื่อง CVT อย่าได้ห่วงเลยครับ CVT ของ Subaru ผมว่ามันเป็น CVT ที่อึด และ ฉลาดที่สุดของโลกยี่ห้อนึงเลยนะ เอาเป็นว่า Subaru มีเกียร์ CVT ที่รับแรงบิด 350nm ได้แบบสบายๆสายไม่ขาดครับ ผมเคยอ่านบทความว่าสายพาน CVT Subaru ไม่ใช่สายพานครับ เค้าใช้ "โซ่" แบบพิเศษมันเลยทนถึกกว่าครับ

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ แนะนำไปลองขับ รับประกันไม่ได้ไปยี่ห้ออื่นแน่ๆ หุหุ  :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ foresterex

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 01:28:21 PM »
ผมก็แอบไปลองนั่งมาเหมือนกันครับ อิอิ ภายนอกให้ผ่านนะครับ ความสวยงาม ความหรู แต่ภายในตัวที่เอามาโชว์ผิดคาดไปหน่อยครับ ดูหรูน้อยกว่าที่เห็นตามสื่อก่อนหน้านี้ แถมตัวที่โชว์นี้ไม่มีแอร์หลังมาด้วย ไม่รู้ตัวขายจริงๆจะมีหรือเปล่า ความโปร่งโล่งสบายแพ้ Forester ขาดครับ ตอนแรกกะจะปันใจให้เจ้าตัวนี้ พอได้ลองสัมผัสตัวจริงๆ ผมยังหลงรัก Forester XT ไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ อิอิ :bbbear_47:

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:22:50 PM »
เป็นคันนึงที่ไปดูที่งานมา ชอบนะครับ ดูเป็นผู้ใหญ่ดี คันใหญ่มาก ดูแล้วน่านั่งสุดๆ เหมาะเป็นรถครอบครัวดีเหมือนกัน ขนคนไปได้เยอะ ภายในกับภายนอกก็ดูธรรมดานะครับ แต่เรื่องสมรรถนะผมยกให้เลย เรื่องเครื่องยนต์กับช่วงล่างของซูบารุมันยอดเยี่ยมอยู่แล้ว แต่ตัวนี้มีข้อเสียอยู่ที่ราคาครับ ถ้าไหวก็ออกเลย เกียร์ CVT ขึ้นชื่อว่าออกอืดอยู่แล้ว แต่ต้องให้มันเรียนรู้ก่อนนะครับ ถ้ามันรู้ว่าเราเป็นพวกเท้าหนัก มันก็จะตอบสนองให้เราครับ ขับแรกๆ บางคนไม่ชิน ต้องเหยียบคันเร่งลงไปอีก แต่รถก็ไม่ได้เร่งให้ตามเท้าเหยียบนะครับ ต้องให้มันค่อยๆ เรียนรู้ไป แต่เกียร์ตัวนี้ทนมาก ใช้โซ่เป็นสายพาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 08:26:26 PM โดย kudo »

ออฟไลน์ PrKM

• *
  • Popular Vote : 1
  • Outback ป้าอ้วน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:21:48 AM »
ส่วนตัวผมใช้ตัว BR9 อยู่ เป็นรถที่ขับสนุกครับ เกียร์ไหลลื่นค่อยๆ ไต่ความเร็วขึ้นไป เกียร์ของผมเป็น CVT รุ่นแรกๆ ผมว่าก็ไม่ได้ขี้เหร่เลยน่ะครับ ทำงานตอบสนองไวพอดี

ช่วงล่างหายห่วงครับ แข็งแรงมาก จะมีความรู้สึกแข็งกระด้างบ้างแต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ผู้ใหญ่นั่งสบายครับ