ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแก๊สหน่อยคราบบ  (อ่าน 3482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arkead555

• Hello world !!
  • *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่องแก๊สหน่อยคราบบ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 08:49:04 PM »
พอดีผมติดแก๊สมาครับยี่ห้อatiker แต่ไม่จบครับ รถเครื่องสะดุดมากๆ รอบต้น พี่ๆท่านใดพอจะรู้จักอู่ไหน ที่ทำจบๆมั่งไหมครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
รถผมgc ej20 ครับ รบกวนด้วยครับ :bbbear_2:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สอบถามเรื่องแก๊สหน่อยคราบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 06:27:44 AM »
แมว-หมู แก๊สครับ เลยมหาชัยเมืองใหม่ไปหน่อย ไกลนิดนึงแต่น่าจะจบครับ ลองคุยก่อนได้ครับ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ arm4176

• *
  • Popular Vote : 2
  • Born To Be Free
Re: สอบถามเรื่องแก๊สหน่อยคราบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:15:28 AM »
แมว-หมู แก๊สครับ เลยมหาชัยเมืองใหม่ไปหน่อย ไกลนิดนึงแต่น่าจะจบครับ ลองคุยก่อนได้ครับ  :bbbear_44:

ร้าน แมว หมู แก๊ส ผมเคยเข้าไปใช้บริการเปลี่ยนหัวฉีดแก๊สจากแบบลูกสูบ(Vertec)เป็นแบบหัวฉีด(Hana)และเปลี่ยน
ชุดซ่อมหม้อต้ม KME Gold+กรองแก็ส งานดีครับท่อยางที่ใช้และอุปกรณ์ส่วนควบใช้ของดีมีคุณภาพครับ ลองพิจารณาดูครับ
http://www.mmgautomotive.com/

ปล.ควรติดต่อร้านก่อนเข้าใช้บริการนะครับ ทางร้านจะได้นัดคิวและเตรียมโปรแกรมจูนแก๊ส  :bbbear_9:

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 03:50:32 PM »
เคยไปอ่านเจอเวปนึงครับ เอาซูบารุไม่ติดแก๊สแล้วไม่จบ เพราะว่าระบบเครื่องของบ็อกเซอร์ ใช้ไฮโดรลิควาวล์ มีการปรับระยะห่างวาวล์อัตโนมัติอยู่แล้ว แต่ปัญหาอยู่ที่ระบบที่ Subaru ไม่เคยทำมาก่อนคือ ระบบลิ้นปรับความเร็วของอากาศไอดี เหมือนๆกับเครื่องยนต์หลายๆค่ายที่มีมาก่อนหน้านี้ นานแล้วและร้านทั่วไปติดแก๊สแล้วไม่จบกัน เพราะไม่เข้าใจการทำงานของกลไกตัวนี้ ส่วนอู่ไหน ผมเองก็บอกไม่ได้เหมือนกันครับ ยังไม่เคยเอาไปติด ตอนนี้ E20 ราคาลง ขับไปเพลินๆ ก่อนครับ

ออฟไลน์ hunter46

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 06:48:47 AM »
ผมขับ su มา 4 คันติดแกสจบทุกคัน แนะนำ ยี่ห้อ ac รุ่น stag 300 หรือ stag 4+หัวฉีด hana+หม้อต้ม kme gold จูดดีๆ เจาะฟัวฉีดดีๆ รับรองจบครับ 0-195 ไม่มีสะดุด (เหยียบ ยก แล้วกระทืบคันเร่งมีหน่วงบ้างเล็กน้อย)

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:21:28 AM »
ร้าน แมว หมู แก๊ส ผมเคยเข้าไปใช้บริการเปลี่ยนหัวฉีดแก๊สจากแบบลูกสูบ(Vertec)เป็นแบบหัวฉีด(Hana)และเปลี่ยน
ชุดซ่อมหม้อต้ม KME Gold+กรองแก็ส งานดีครับท่อยางที่ใช้และอุปกรณ์ส่วนควบใช้ของดีมีคุณภาพครับ ลองพิจารณาดูครับ
http://www.mmgautomotive.com/

ปล.ควรติดต่อร้านก่อนเข้าใช้บริการนะครับ ทางร้านจะได้นัดคิวและเตรียมโปรแกรมจูนแก๊ส  :bbbear_9:

ขอบคุณมากครับไว้จะลองโทรไปถามครับ  :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:22:53 AM »
ผมขับ su มา 4 คันติดแกสจบทุกคัน แนะนำ ยี่ห้อ ac รุ่น stag 300 หรือ stag 4+หัวฉีด hana+หม้อต้ม kme gold จูดดีๆ เจาะฟัวฉีดดีๆ รับรองจบครับ 0-195 ไม่มีสะดุด (เหยียบ ยก แล้วกระทืบคันเร่งมีหน่วงบ้างเล็กน้อย)
พี่ติดที่ไหนหรอครับ :bbbear_17:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:56:09 AM »
ทำที่แมวหมูเช่นกัน จบๆ วิ่งเนียนๆ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 12:19:13 AM »
ทำที่แมวหมูเช่นกัน จบๆ วิ่งเนียนๆ
คงต้องลองไปหน่อยแล้วแหละครับอย่างนั้น  :bbbear_26: