ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการถอนคันเร่ง สวนคลัทช์ แล้วรอบเครื่องวูบ  (อ่าน 1960 ครั้ง)

ออฟไลน์ joezaa

• *
  • Popular Vote : 0
  • มือใหม่หัดขับ "ซู"
สอบถามอาการถอนคันเร่ง สวนคลัทช์ แล้วรอบเครื่องวูบ
ถ้าขับโดยเหยียบคันเร่งมาปรกติ แล้วจังหวะที่ถอนคันเร่งออก แล้วเหยียบคลัทช์สวนลงไป เช่นเวลาเจอลูกเด้ง
รอบเครื่องจะวูบลงมาเหลือ 500 กว่าเกือบดับ และจะเด้งกลับขึ้นไปปรกติครับ

ที่เปลี่ยนไปมีแต่ท่อลมสามทางปรับบูสท์ครับ

ควรจะตรวจสอบท่อลมทั้งหมดหรือเจาะจงตรงไหนเพิ่มเติมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
Re: สอบถามอาการถอนคันเร่ง สวนคลัทช์ แล้วรอบเครื่องวูบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:19:10 PM »
ลองเช็คดูว่าท่อลมและข้อต่อ แน่ ไม่แตกร้าว รั่ว

ถ้าโอเคทุกจุด...

ลองล้างตัวควบคุมรอบเดินเบา และปีกผีเสื้อดูครับ

มันน่าจะเริ่มสกปรกเลยหมุนไปหมุนไม่สะดวก

(ปัญหายอดนิยมครับ)

:bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:21:58 PM โดย Monster »

ออฟไลน์ joezaa

• *
  • Popular Vote : 0
  • มือใหม่หัดขับ "ซู"
Re: สอบถามอาการถอนคันเร่ง สวนคลัทช์ แล้วรอบเครื่องวูบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 05:35:17 PM »
ขอบคุณครับ

เคยล้างแอร์โฟลว์ กับ ตัว isc แล้วครับ
ส่วนลิ้นนี่แค่เช็ดหรือว่าต้องถอดมาล้างเลยครับ