ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ  (อ่าน 15047 ครั้ง)

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
Re: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:33:20 AM »
อยากทราบว่าพี่ๆทำยังไงกันบ้างเมื่อรู้ว่ารถตัวเองโดนขูด  :grazy:
ผมพึ่งโดนขูดรถมา เป็นลักษณะรอยกุญแจกดไปที่แก้มหน้า ทำให้สีแตกเป็นรู คงจะต้องซ่อมกันทั้งแก้มเลย
เลยอยากทราบว่าถ้าเป็นพี่ๆจะตามหาตัวคนทำอย่างไรครับ แล้วมีวิธีการป้องกันอย่างไรครับ
ผมจอดรถในมหาลัยครับ จอดถูกระเบียบและใส่เกียร์ว่างครับ  ไม่ได้จอดกีดขวางการจราจร หรือขับรถเสียงดังแต่ประการไดครับ
ขอบคุณครับ :smash:

ทำสีไงน้อง 555
 :agree:

ออฟไลน์ ถึงจะเด็ก เเต่เรื่อง im ไว้ใจได้

• น้องปอ
  • *
  • แก้มขาว
Re: พี่ๆทำยังไงกันบ้างครับเวลาโดนขูดรถ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:46:59 AM »
ผมโดนชนเเร้วหนี เลยงะ

กลับมาอีกที... เครียดเลย

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:06:44 AM »
ผมไม่เคยเอารถไปที่เที่ยวเลยครับ จนวันนึงเอาไปจอดที่RCAเพราะจำเป็นต้องไป
ผมจอดอยู่ในช่องจอดตามปรกติ ช่องข้างๆก็ว่างครับ ผมนั่งรอเวลาอยู่ในรถราว10นาที
ก็มีNissan ALMERAสีน้ำเงิน คนขับสวย x  ทีเดียว เธอกำลังถอยและถอยยาวๆ
ท้ายรถคุณเธอครึ่งซ้ายใกล้กันชนหน้าครึ่งขวาของผมอย่างมาก ผมก็จดจ่อดูต่อว่า
เธอจะหยุดตั้งลำใหม่หรือไม่ ปรากฎว่า.. เธอไม่หยุดครับ ผมจึงกดแตรเสียงติ๋มๆ
เตือนเธอว่าจะโดนแล้วนะ(ปิ๊นๆสองทีสั้นๆ) แล้วผมก็โล่งใจเพราะเธอหยุดทันและ
ตั้งลำถอยใหม่อีกครั้ง เธอถอยเสร็จ จอดเสร็จแล้ว ผมสังเกตและชำเลืองมองเธอ
ว่าเธอนั่งอยู่ในรถทำไมตั้งนาน นานจริงๆครับ สตาร์ทรถอยู่ด้วยเป็นเวลา15นาทีได้อ่ะ
ผมดูนาฬิกาอีกครั้งก็เห็นว่าถึงเวลานัดหมายที่จะไปเจอเพื่อนแล้ว จึงลงจากรถไป
ระหว่างนั้นผมสังเกตว่าเธอก็ลงรถพร้อมผมเช่นกัน เธอเดินขึ้นบันไดจากที่จอดใต้ดิน
แล้วไปหยุดอยู่ช่วงกลางบันได พร้อมกับเห็นผู้ชายกลุ่มหนึ่ง(4-6คนได้) ผมก็ไม่ได้สนใจ
และก็มุ่งหน้าสู่ร้านที่นัดไว้ทันที แต่มันไม่จบแค่นั้นครับ ตี2ครึ่งผมลงไปเอารถเพื่อกลับบ้าน
ผมสังเกตเห็นรอยขาวๆที่ประตูหน้า+หลังฝั่งคนขับ ผมก้มไปมองแทบอยากร้องไห้
"ใครวะ มันมากรีดรถผม ลึกด้วยจนสีรองพื้นโผล่ หนาอีกต่างหาก" ผมทำใจอยู่พัก
เพื่อนๆที่กลับด้วยกันก็ปลอบใจจนผมดีขึ้น คิดซะว่าก็ดีกว่าโดนชน ผมขับไปทางรัชดา
เพื่อส่งเพื่อนที่snopรถติดมากๆ ผมมองกระจกหลัง ตรงนั้นค่อนข้างสว่างทีเดียว
ผมสังเกตเห็นแท่งดำๆอะไรสักอย่างชี้ขึ้นมาจากฝาหลัง คล้ายๆปัดน้ำฝน ผมภาวนา
อย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นมากกว่านี้ทีเถอะ ผมจอดรถดูอีกครั้ง พบว่า

"ปัดน้ำฝนถูกหักให้งอ หางหลังถูกกรีดละเลงซ้ายขวาๆๆๆๆๆจนเละไปหมด
มีเศษปูนที่ถูกทุบร่วงๆอยู่ตามฐานของหางหลังเต็มเลย" ผมจึงถึงบางอ้อทันที
เพราะตอนที่ออกมาจากลานจอดรถผมพบอิฐมอญที่มีปูนติดอยู่ เหมือนเป็นอิฐ
ที่มีอยู่ตามโซนก่อสร้างทั่วไป ไอ้อิฐก้อนนี้มันอยู่ตรงแถวๆประตูรถผม
ตอนที่ผมกำลังก้าวขาขึ้นรถ ผมรู้ได้ทันทีว่าต้องเป็นพวกผู้ชายของแม่สาวalmera
คันนั้นอย่างแน่นอน เพราะผมสังเกตแล้วว่าเธออยู่ในรถโดยที่ไม่ประแป้งแต่งหน้า
หรือนั่งโทรศัพท์แต่อย่างใด และ... ตอนที่เธอเดินขึ้นบันได เธอมีเพื่อนผู้ชาย
เดินลงมาหาที่ช่วงกลางบันไดเต็มไปหมดตามที่บอกไป มีคนนึงก้มมามองที่ๆรถผมจอด
แค้นจริงๆ ถ้าเจอที่ไหนจะเอาจุดสองห้อยยิงให้กระจายเต็มหน้าเลยทีเดียว

นึกแล้วเคืองอ่ะ สาวๆสมัยนี้ใจร้ายจิงๆ คิดว่าเธอคงตอกไข่ใส่สีเล่าให้พวกผู้ชาย
ของเธอฟัง แบบคันปากยิบๆ จนพวกผู้ชายเหล่านั้นแสดงความแมนออกมาโดย
ใช้รถของผมเป็นอุปกรณ์สนองความแมน

นึกแล้ว.......  :reallymad:

น่าเอาหลอดนีออน์มาทุบให้แตกแล้วจับกรอกปากเอาเทปก้าวปิดปาก...แล้วตบ... >:(

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Very Insane Prople
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 01:34:22 PM »
น่าเอาหลอดนีออน์มาทุบให้แตกแล้วจับกรอกปากเอาเทปก้าวปิดปาก...แล้วตบ... >:(

โหดจัง แต่คนที่ชอบขูดรถคนอื่นก็สมควรโดนอยู่นะ  :supergrin:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 05:27:56 PM »
เคยโดนอยู่รอบหนึ่งก่อนเอารถไปทำมาใหม่ ตอนนั้นเด็กมาก ยังอยู่อยู่ ป.3 อยู่เลย กำลังเดินไปที่รถกับแม่ เจอรถกระบะมิตซุรุ้นเก่ากึ๊กพยามถอยรถอยู่ แล้วดันถอยไม่ดีแล้วมาชนกาบข้างขวาเละเลย แล้วมันก็หนีไปเลย เซ็งมากตอนนั้น พ่อนั้งเครียดเลยเมื่อรู้เรื่องเข้า :crap: :crap: :crap: :crap:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 05:38:18 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:24:16 PM »
      บางทีเราไม่ได้ทำอะไรผิด มันก็มีคนเฮียๆมาหมั่นไส้แล้วมาขูดหรือทำอะไรกับรถเราได้เหมือนกันครับ สังคมสมัยนี้มันแย่ครับ RCAผมก็เคยโดนมากับตัวเองครับ ตอนลงไปจอด ก็แบบจอดปกติเลย ไม่ได้เสียงดังค่อยๆถอนคลัทช์เสียด้วยซ้ำ แต่ตอนไปเที่ยวเสร็จแล้วกลับมาที่รถ มีคนมาดับบุหรี่ไว้กลางฝาประโปรงหน้าเลยครับ เห็นแล้วขึ้นมากๆ คงเป็นพวกมือบอนไปเรื่อย เรื่องพวกนี้ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิด หรือไม่ได้ทำอะไรให้ใครหมั่นไส้แล้วยังซวยกับเรื่องทำนองนี้ คงต้องทำใจแล้วอโหสิให้อย่างเดียวอะครับ เชื่อว่าถ้าใครเจอคนกำลังทำร้ายซูฯของตัวอยู่แบบคาหนังคาเขา คงโดดใส่กันอยู่แล้วครับ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 12:58:21 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:51:51 PM »
เกรงว่าถ้าเห็นมาทำร้ายรถของเราต่อหน้า  กลัวจะยั้งไกปืนไม่อยุ่

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 12:49:12 AM »
ลองมองอีกมุมซิครับคิดในแง่ดีไว้ถ้าตอนนั้น พวกมันแสดงความแมนแบบหมาๆใส่คุณแทนรถสงสัยจะแย่นะครับ ดังนั้นอย่าคิดมากเลยครับรถซ่อมได้คนซ่อมไม่ได้นะครับถือว่าฟาดเคราะห์

ออฟไลน์ toru_spuknic

• *
  • Think Feel Drive!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 06:33:03 PM »
เคยครั้งนึงครับทะเลาะกับแฟนแล้วแฟนขูด
วิธีแก้คือปรับปรุงนิสัยตัวเองใหม่ครับ...อิอิ

ออฟไลน์ itkito

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:16:46 PM »
โดนหน้า British Counsil สยาม คนเยอะๆ กลางวันแสกๆ งงเลย
อุตส่าห์จอดที่คนเดินผ่านเยอะๆ ไม่น่าจะเสี่ยงเท่าไร คนเดินผ่านไปผ่านมาเยอะด้วย
ไม่รู้รถเราไปสะกิดต่อมอะไรเค้า ถึงต้องมาทำแบบนี้

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:16:47 PM »
ทุกครั้งที่โดนขูดไม่เคยไปทำร้ายใคร หรือไปทำให้ใครหมั่นไส้ ตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม จอดก็จอดแอบๆ ลงมาก็ลงแอบๆ เพราะกลัวคนหมั่นไส้ ว่าเป็นเด็กนักเรียน

ขับรถไปเรียน สุดท้ายไม่วายโดนครั้งนึงที่สนามศุภ จตุรมิตร , อีกครั้งตอนอยู่เอแบค วันนั้นมีลางสังหรณ์ คือวันอาทิตย์เคลือบสีเองทั้งวัน เก็บรายละเอียดรถทั้งคัน

เอาแบบไม่ให้มีเศ๋ทรายติดรถ ตอนจอดรถเสร็จ เดินๆไปเรียนอยู่ดีๆนึกไงไม่รู้หันกลับมามองรถตัวเอง เออ มันเงากว่าชาวบ้านเยอะ แต่ก็ว้าวุ่นใจยังไงแปลกๆ

กลับมาถึงรถ ซัดไปเต็มขูดยาวๆเลย ป้าที่จอดรถ มันก็รู้แต่มันไม่กล้าบอก เลยไม่ไปจอดมันอีกเลยหลังจากนั้น เลยมาจอดกับพี่ที่เคยรับฝากรถประจำ

ตั้งแต่สมัยพี่ชายผมเรียนอยู่ ช่วงนั้นผมเพิ่งintensive เลยไม่รู้ว่า พี่ชายจอดกันประจำที่ไหน ตอนหลังเลยมาถาม พี่เขาบอกว่า มันมีนักศึกษาที่ชอบขูดรถสวยๆ แต่งๆ หรือ

สีเงาๆมันจะชอบมาขูดรถ หลังจากที่ผมย้ายมาจอดอีกที่ก็ไม่มีใครเคยมาขูด เคยมีอยู่ครั้งนึง พอดีมีเรื่องกรณีชู้สาวเกิดขึ้นแล้วมีผู้ชายที่โดนผู้หญิงมาสตอใส่

มาดักรอที่รถจะมาทำร้ายผม  คือพอผมสตาร์ทเครื่องแล้วเตรียมออก ผมเปิดกระจกด้านขวาเพราะมันร้อนมาก เพิ่งขึ้นรถผู้ชายคนนั้นมันก็วิ่งถือไม้ไปดักผมอีกฟากนึง

แต่โชคดีที่วันนั้นรถในเอแบค ช่วง5โมงดันไม่ติด รถเลยโฟลว์ไม่งั้นอาจซวยโดนตีหัวแตกคารถเหมือนกัน ก่อนหน้านั้น ผมไปบอกพี่ที่จอดรถเอาไว้อยู่แล้วว่า

อาจจะมีคนมาทำลายรถเรา ให้ช่วยดูให้หน่อย พอกลับไปที่รถช่วงที่ก่อนเกิดเหตุ เค้ามากระซิบบอกว่ามีผู้ชายคนนึง แล้วก็ชี้ไปให้ผมดู เค้าบอกว่ามันมาดูมองรถ

รอบรถตั้งกะบ่ายๆแล้ว พวกพี่ก็เลยเดินมาถามเลยว่า มาดูอะไรหรอ ผู้ชายมันไม่ตอบแล้วก็เดินไป สุดท้ายขับรถออกจากมหาลัยเจอพี่ชาย บังเอิญว่าไม่รู้มันไปทำอะไรเลยที่

มหาลัยเลยโทรเล่าเรื่องให้ฟัง สุดท้ายแกเลยจัดการไปดอกนึง  :supergrin:
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 02:12:24 AM »
ทุกครั้งที่โดนขูดไม่เคยไปทำร้ายใคร หรือไปทำให้ใครหมั่นไส้ ตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม จอดก็จอดแอบๆ ลงมาก็ลงแอบๆ เพราะกลัวคนหมั่นไส้ ว่าเป็นเด็กนักเรียน

ขับรถไปเรียน สุดท้ายไม่วายโดนครั้งนึงที่สนามศุภ จตุรมิตร , อีกครั้งตอนอยู่เอแบค วันนั้นมีลางสังหรณ์ คือวันอาทิตย์เคลือบสีเองทั้งวัน เก็บรายละเอียดรถทั้งคัน

เอาแบบไม่ให้มีเศ๋ทรายติดรถ ตอนจอดรถเสร็จ เดินๆไปเรียนอยู่ดีๆนึกไงไม่รู้หันกลับมามองรถตัวเอง เออ มันเงากว่าชาวบ้านเยอะ แต่ก็ว้าวุ่นใจยังไงแปลกๆ

กลับมาถึงรถ ซัดไปเต็มขูดยาวๆเลย ป้าที่จอดรถ มันก็รู้แต่มันไม่กล้าบอก เลยไม่ไปจอดมันอีกเลยหลังจากนั้น เลยมาจอดกับพี่ที่เคยรับฝากรถประจำ

ตั้งแต่สมัยพี่ชายผมเรียนอยู่ ช่วงนั้นผมเพิ่งintensive เลยไม่รู้ว่า พี่ชายจอดกันประจำที่ไหน ตอนหลังเลยมาถาม พี่เขาบอกว่า มันมีนักศึกษาที่ชอบขูดรถสวยๆ แต่งๆ หรือ

สีเงาๆมันจะชอบมาขูดรถ หลังจากที่ผมย้ายมาจอดอีกที่ก็ไม่มีใครเคยมาขูด เคยมีอยู่ครั้งนึง พอดีมีเรื่องกรณีชู้สาวเกิดขึ้นแล้วมีผู้ชายที่โดนผู้หญิงมาสตอใส่

มาดักรอที่รถจะมาทำร้ายผม  คือพอผมสตาร์ทเครื่องแล้วเตรียมออก ผมเปิดกระจกด้านขวาเพราะมันร้อนมาก เพิ่งขึ้นรถผู้ชายคนนั้นมันก็วิ่งถือไม้ไปดักผมอีกฟากนึง

แต่โชคดีที่วันนั้นรถในเอแบค ช่วง5โมงดันไม่ติด รถเลยโฟลว์ไม่งั้นอาจซวยโดนตีหัวแตกคารถเหมือนกัน ก่อนหน้านั้น ผมไปบอกพี่ที่จอดรถเอาไว้อยู่แล้วว่า

อาจจะมีคนมาทำลายรถเรา ให้ช่วยดูให้หน่อย พอกลับไปที่รถช่วงที่ก่อนเกิดเหตุ เค้ามากระซิบบอกว่ามีผู้ชายคนนึง แล้วก็ชี้ไปให้ผมดู เค้าบอกว่ามันมาดูมองรถ

รอบรถตั้งกะบ่ายๆแล้ว พวกพี่ก็เลยเดินมาถามเลยว่า มาดูอะไรหรอ ผู้ชายมันไม่ตอบแล้วก็เดินไป สุดท้ายขับรถออกจากมหาลัยเจอพี่ชาย บังเอิญว่าไม่รู้มันไปทำอะไรเลยที่

มหาลัยเลยโทรเล่าเรื่องให้ฟัง สุดท้ายแกเลยจัดการไปดอกนึง  :supergrin:
ไอ้ทีว่า ชอบไปขูดรถคนอื่นน่ะครับ ใช่ตัวเล็กคนนึง ตัวใหญ่คนนึงรึเปล่าเอ่ย ชื่ออั้มเหมือนกัน อั้มเล็ก กะอั้มใหญ่ ถ้าใช่ตอนหลังเค้าเลิกขูดแล้วครับ
เพราะดันไปขูดรถของนักศึกษา ที่มีบอดี้การ์ดเฝ้าอยู่ โดนซะน่วมเลย กลางซอย แฟมิลี่มาร์ทเลยครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:15:37 AM »
ผมไม่เคยเอารถไปที่เที่ยวเลยครับ จนวันนึงเอาไปจอดที่RCAเพราะจำเป็นต้องไป
ผมจอดอยู่ในช่องจอดตามปรกติ ช่องข้างๆก็ว่างครับ ผมนั่งรอเวลาอยู่ในรถราว10นาที
ก็มีNissan ALMERAสีน้ำเงิน คนขับสวย x  ทีเดียว เธอกำลังถอยและถอยยาวๆ
ท้ายรถคุณเธอครึ่งซ้ายใกล้กันชนหน้าครึ่งขวาของผมอย่างมาก ผมก็จดจ่อดูต่อว่า
เธอจะหยุดตั้งลำใหม่หรือไม่ ปรากฎว่า.. เธอไม่หยุดครับ ผมจึงกดแตรเสียงติ๋มๆ
เตือนเธอว่าจะโดนแล้วนะ(ปิ๊นๆสองทีสั้นๆ) แล้วผมก็โล่งใจเพราะเธอหยุดทันและ
ตั้งลำถอยใหม่อีกครั้ง เธอถอยเสร็จ จอดเสร็จแล้ว ผมสังเกตและชำเลืองมองเธอ
ว่าเธอนั่งอยู่ในรถทำไมตั้งนาน นานจริงๆครับ สตาร์ทรถอยู่ด้วยเป็นเวลา15นาทีได้อ่ะ
ผมดูนาฬิกาอีกครั้งก็เห็นว่าถึงเวลานัดหมายที่จะไปเจอเพื่อนแล้ว จึงลงจากรถไป
ระหว่างนั้นผมสังเกตว่าเธอก็ลงรถพร้อมผมเช่นกัน เธอเดินขึ้นบันไดจากที่จอดใต้ดิน
แล้วไปหยุดอยู่ช่วงกลางบันได พร้อมกับเห็นผู้ชายกลุ่มหนึ่ง(4-6คนได้) ผมก็ไม่ได้สนใจ
และก็มุ่งหน้าสู่ร้านที่นัดไว้ทันที แต่มันไม่จบแค่นั้นครับ ตี2ครึ่งผมลงไปเอารถเพื่อกลับบ้าน
ผมสังเกตเห็นรอยขาวๆที่ประตูหน้า+หลังฝั่งคนขับ ผมก้มไปมองแทบอยากร้องไห้
"ใครวะ มันมากรีดรถผม ลึกด้วยจนสีรองพื้นโผล่ หนาอีกต่างหาก" ผมทำใจอยู่พัก
เพื่อนๆที่กลับด้วยกันก็ปลอบใจจนผมดีขึ้น คิดซะว่าก็ดีกว่าโดนชน ผมขับไปทางรัชดา
เพื่อส่งเพื่อนที่snopรถติดมากๆ ผมมองกระจกหลัง ตรงนั้นค่อนข้างสว่างทีเดียว
ผมสังเกตเห็นแท่งดำๆอะไรสักอย่างชี้ขึ้นมาจากฝาหลัง คล้ายๆปัดน้ำฝน ผมภาวนา
อย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นมากกว่านี้ทีเถอะ ผมจอดรถดูอีกครั้ง พบว่า

"ปัดน้ำฝนถูกหักให้งอ หางหลังถูกกรีดละเลงซ้ายขวาๆๆๆๆๆจนเละไปหมด
มีเศษปูนที่ถูกทุบร่วงๆอยู่ตามฐานของหางหลังเต็มเลย" ผมจึงถึงบางอ้อทันที
เพราะตอนที่ออกมาจากลานจอดรถผมพบอิฐมอญที่มีปูนติดอยู่ เหมือนเป็นอิฐ
ที่มีอยู่ตามโซนก่อสร้างทั่วไป ไอ้อิฐก้อนนี้มันอยู่ตรงแถวๆประตูรถผม
ตอนที่ผมกำลังก้าวขาขึ้นรถ ผมรู้ได้ทันทีว่าต้องเป็นพวกผู้ชายของแม่สาวalmera
คันนั้นอย่างแน่นอน เพราะผมสังเกตแล้วว่าเธออยู่ในรถโดยที่ไม่ประแป้งแต่งหน้า
หรือนั่งโทรศัพท์แต่อย่างใด และ... ตอนที่เธอเดินขึ้นบันได เธอมีเพื่อนผู้ชาย
เดินลงมาหาที่ช่วงกลางบันไดเต็มไปหมดตามที่บอกไป มีคนนึงก้มมามองที่ๆรถผมจอด
แค้นจริงๆ ถ้าเจอที่ไหนจะเอาจุดสองห้อยยิงให้กระจายเต็มหน้าเลยทีเดียว

นึกแล้วเคืองอ่ะ สาวๆสมัยนี้ใจร้ายจิงๆ คิดว่าเธอคงตอกไข่ใส่สีเล่าให้พวกผู้ชาย
ของเธอฟัง แบบคันปากยิบๆ จนพวกผู้ชายเหล่านั้นแสดงความแมนออกมาโดย
ใช้รถของผมเป็นอุปกรณ์สนองความแมน

ถ้าจับตัวได้ควรจัดการครับเช่นมีพยานรู้เห็น กังวลอะไรกับพวกแอบจิตเช่นนี้ พวกนี้ไม่ใช่คนจริงหรอก
             ถ้าจับตัวไม่ได้ ก็ต้องทำใจอย่าให้เป็นทุกข์พวกนั้นต้องการให้เราไม่สบายใจผมจะขับรถไปที่เดิมว่าเราไม่สนใจรอยสุนัขปัสสวะรดหรอก
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ prim

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:30:48 PM »
แล้วรอยลักยิ้มนี่จะแก้ยังไงดีค่ะ
จะแก้หายหรือเปล่า

:frown:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:57:56 AM »

ไอ้พวกนี้นี่มันแย่จริงครับ คนเค้าอยู่ดีๆจอดดีๆไม่ขวางทาง ดันมาขูด-*- สมควรแล้วครับ ต้องโดน..ถึงจะจำ :agree:
.