ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องการจดทะเบียน ขับ 2 เป็น ขับ 4  (อ่าน 3242 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
รบกวนสอบถามเรื่องการจดทะเบียน ขับ 2 เป็น ขับ 4 หน่อยครับ ว่าถ้าไปเดินเรื่องเองค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีมีคนรับจ้างทำให้เขาคิดทั้งหมดประมาณ 13000 + ไม่รู้ว่าแพงไปหรือป่าวครับ
สิ่งที่ผมต้องทำคือ
1.แจ้งเปลี่ยนสี
2.แจ้งจากขับ 2 เป็น ขับ 4
3.โอนมาเป็นชื่อผม

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
Re: รบกวนสอบถามเรื่องการจดทะเบียน ขับ 2 เป็น ขับ 4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 12:55:19 PM »
จากที่ผมทำมานะครับ

1. ค่าเปลี่ยนสี ถ้าไม่เกิน 1 หรือ 2 เดือนอ่ะครับ ไม่ค่อยแน่ใจ ไม่เสียค่าปรับครับ ถ้าเกินเสียค่าปรับ 200.-
2. แจ้งจากขับ 2 เป็นขับ 4 ประมาณพันกว่าบาทครับ แต่ต้องมี ใบเสร็จ เครื่อง เพลาท้าย แล้วก็ใบวิศวกรครับ ต้องเป็นวิศวกรระดับสามัญเซ้นต์รับรอง ค่าใบวิศวกร 1000.-
3. โอนเปลี่ยนชื่อ ก็ไม่น่าเกิน 3 พัน ครับ

ปล. ขนส่ง นครราชสมีา เมื่อปีที่แล้วครับ

ออฟไลน์ sukanya

• *
  • Popular Vote : 0
Re: รบกวนสอบถามเรื่องการจดทะเบียน ขับ 2 เป็น ขับ 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 02:38:02 PM »
               คุณอาร์ทอยู่แถวไหนครับ  ไปโคราชเดี๋ยวจะไปชมอิมแดงครับ  ผมไปโคราชทุกเดือนครับผม  พอดีทำงานในเขตนั้นพอดีครับ  ใช้อิมแดงเหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:33:42 PM »
               คุณอาร์ทอยู่แถวไหนครับ  ไปโคราชเดี๋ยวจะไปชมอิมแดงครับ  ผมไปโคราชทุกเดือนครับผม  พอดีทำงานในเขตนั้นพอดีครับ  ใช้อิมแดงเหมือนกันครับผม

อ้อ...เจอเจ้าของรถแล้ว แหะ ๆ

ไม่ใช่อะไรครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีเพื่อนโทรเข้ามาหาผม ถามผมว่า "เห้ย ขับรถไปไหนวะ" -*- เอาซะผมงงเลยเพราะผมนอนอยู่บ้าน แหะ ๆ 

ผมอยู่ในเมืองครับ มาคราวหน้า กริ๊งกร๊าง มาได้นะครับ 08-1760-1760 ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ