ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ...แมวขึ้นหลังคารถทำยังไงดี ผมทะเลาะกันมันมา หลายวันล่ะ  (อ่าน 21565 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
ชอบแอบมานอนตอนดึกๆ แล้วรถก็เป็นรอยเล็บ นอนไม่พอนะครับ ฉี่ด้วย ไม่รู้จะทำยังไงไล่ก็แล้วตีก็แล้ว เมื่อเช้าฉี่ฝากไว้ที่กระจกหน้าเป็นคราบเลยหงุดหงิดแต่เช้า

ใครมีวิธีดีๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ แค่ไม่อยากให้เค้าขึ้นมาบนรถก็พอ....

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
เอาผ้ามาคลุมรถซะ

หรือไม่ก็เลี้ยงหมาเอาไว้ไล่แมวเลย  :lol:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
เลี้ยงหมาไว้ไล่แมว ระวังจะโดนเหมือนลูกน้องผม     :supergrin:

หมาใหญ่กระโดดขึ้นบนฝากระโปรง แถมฉี่ใส่ด้วย  :crap:    :supergrin:
Some are born to run ,Subies are born to race

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
เอาผ้ามาคลุมรถซะ

หรือไม่ก็เลี้ยงหมาเอาไว้ไล่แมวเลย  :lol:

อิสลาม....เลี้ยงหมาไม่ได้ครับพี่แอนดี้ ....

เอาผ้ามาคลุมรถแล้ว มันก็ยังจะพายายามขึ้นมาให้ได้ เป็นรอยเท้าที่ผ้าคลุมเพียบเลย แล้วก็ฉี่ทำลายแทงไว้เหมือนเดิม เฮ้อ...กลุ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ :crying1:

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
ผมเปิดเวบ เค้าบอกว่าแมวไม่ชอบกลิ่นจำพวกส้ม ตะไคร้ พริกไทย กาแฟ
ลองๆดูละกัน

แล้วแมวก็ไม่ชอบแสงแว๊บๆ(มันจะต๊กกระใจ)
ลองเอาแผ่นCDเก่าๆมารอยเชือกแขวนเพดานรอบๆรถดู

ถ้าได้ผล ส่งเงินมา200บาทด้วย  :lol:

Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
1. อย่าล้างรถให้สะอาด ยิ่งสะอาดยิ่งลื่น เเมวยิ่งตะกุยกะกาย ทำให้เป็นลอยลึก
2. อย่าทิ้งรถให้สกปรกมาก สกปรกก็ไม่สวยซิว่ะ
3. ทำบันไดให้มันขึ้นไปเลยครับ :laugh: เเล้วก็ปูผ้านอนให้มันเป็นที่เป็นทาง
4. เเถวๆ รถ หากระบะทรายมาวางให้มันฉี่เเละถ่ายสะดวกๆ
เเค่นี้ก็หมดปัญหา อยู่กันอย่างสันติ :laugh: :lol: :laugh:

• *
1. อย่าล้างรถให้สะอาด ยิ่งสะอาดยิ่งลื่น เเมวยิ่งตะกุยกะกาย ทำให้เป็นลอยลึก
2. อย่าทิ้งรถให้สกปรกมาก สกปรกก็ไม่สวยซิว่ะ
3. ทำบันไดให้มันขึ้นไปเลยครับ :laugh: เเล้วก็ปูผ้านอนให้มันเป็นที่เป็นทาง
4. เเถวๆ รถ หากระบะทรายมาวางให้มันฉี่เเละถ่ายสะดวกๆ
เเค่นี้ก็หมดปัญหา อยู่กันอย่างสันติ :laugh: :lol: :laugh:

เอางั้นเลยนะพี่ป๊อบ จริงด้วย เราก็อย่าล้างให้มันสะอาดซิ....ย้างงงงงงงงงงงงงง

ผมเปิดเวบ เค้าบอกว่าแมวไม่ชอบกลิ่นจำพวกส้ม ตะไคร้ พริกไทย กาแฟ
ลองๆดูละกัน

แล้วแมวก็ไม่ชอบแสงแว๊บๆ(มันจะต๊กกระใจ)
ลองเอาแผ่นCDเก่าๆมารอยเชือกแขวนเพดานรอบๆรถดู

ถ้าได้ผล ส่งเงินมา200บาทด้วย  :lol:

ลดหน่อยล่ะกัน 199 ขาดตัว นี่ราคาไม่บอกผ่านเลยนะ

ออฟไลน์ ท่านยม

• *
  • Popular Vote : 0
เต้ พี่ว่าหาหนูมาเลี้ยงไว้ในบ้าน มันจะได้ไม่ต้องนอนไล่จับหนูอย่างเดว..............ย้างงงงง

ออฟไลน์ imp-poomee

• *
คิดออกแยะ พี่ก้อเอาสุนัข ไว้บนหลังคาจิคับ ขำขำหน่ะคับ :pimp:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
ผมมีวิธีเด็ด ใช้ได้ผลคับ

คือว่า แมวจะเกลียดกลิ่นของ หอมแดงอ่ะคับ

เราก็จัดการทุบหอมแดงให้แหลกให้มีน้ำให้มีกลิ่น แล้วก้อพาไปวางบนหนังสือพิมพ์

จากนั้นก็พาไปวางใกล้ๆรถอ่ะคับ แมวจะไม่มายุ่งเรย

ของผมวางไว้ที่ล้อ รถคับ

ลองดูไม่เสียหาย

Credit  http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=34462&mode=threaded&pid=1029286

ได้ผลไม่ได้ผลอย่างไร บอกกันด้วยนะครับเต้

ปล. ผม Google เอาน่ะ สงสัยเหมือนกัน แต่แถวบ้านผมจะไม่ใช่แมว แต่เป็นหมา หมาไม่มีเจ้าของตัวใหญ่ๆ ขึ้นมานอนบนฝากระโปรงรถ แต่ไม่ใช่รถผมนะ 555

• *
ผมมีวิธีเด็ด ใช้ได้ผลคับ

คือว่า แมวจะเกลียดกลิ่นของ หอมแดงอ่ะคับ

เราก็จัดการทุบหอมแดงให้แหลกให้มีน้ำให้มีกลิ่น แล้วก้อพาไปวางบนหนังสือพิมพ์

จากนั้นก็พาไปวางใกล้ๆรถอ่ะคับ แมวจะไม่มายุ่งเรย

ของผมวางไว้ที่ล้อ รถคับ

ลองดูไม่เสียหาย

Credit  http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=34462&mode=threaded&pid=1029286

ได้ผลไม่ได้ผลอย่างไร บอกกันด้วยนะครับเต้

ปล. ผม Google เอาน่ะ สงสัยเหมือนกัน แต่แถวบ้านผมจะไม่ใช่แมว แต่เป็นหมา หมาไม่มีเจ้าของตัวใหญ่ๆ ขึ้นมานอนบนฝากระโปรงรถ แต่ไม่ใช่รถผมนะ 555

ผมไปซื้อพริกไทป่นมาล่ะ โรยทั่วรถ ฝากระโปรงหน้า-หลัง หลังคา กันชน

แล้วก็ทดสอบทันที โดยการจับแมวมาหนึ่งตัว เอาไปวางบนหลังคา เท่านั้นแหละครับ วิ่งปู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ารายงานอีกที ว่ามันยังจะมาฉี่อีกไหม....ขอบคุณครับพี่เจมส์

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com

คนเลี้ยงแมวมาเองเลย อิอิ
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
ผมก้อเป็นนะ   ฉีดไบกอน  มันจะทำลายสีรถมั้ย  :confused:  :cranium:

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
คนเลี้ยงแมวมาเองเลย อิอิ

น้องโอ้ถนัด เรื่องจับแมวนี่ครับ  แมวแดง แมวน้ำเงินเนี้ย

:sleepy: :sleepy: :sleepy:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
ผมก้อเป็นนะ   ฉีดไบกอน  มันจะทำลายสีรถมั้ย  :confused:  :cranium:

ระวังนะครับ มันทำละลายสีรถผมมาแล้ว เคยใช้ไบกอนฉีดเพราะแมลงชำมะเลียงมันมาทำรัง
ในรูกุญแจ สีหลุดติดมือหนึบหนับเลยอ่ะ  :crap: