ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ...แมวขึ้นหลังคารถทำยังไงดี ผมทะเลาะกันมันมา หลายวันล่ะ  (อ่าน 21567 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
และแล้ว....พริกไท ก็ไม่ได้ผล....

มันก็ยังขึ้นไปฉี่ใส่กระจกรถได้  สงสัยต้องลองหอมแดงแบบพี่เจมส์ว่าแล้วมั้ง :crap:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
จับมันให้ได้ แล้วเอาไปปล่อยวัดครับ...

ออฟไลน์ GaB

• *
  • Popular Vote : 1
  • SmoothJazz.com
ลองหอมแดงแล้วเป็นยังไง มาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

เซ็งอยู่เหมือนกัน

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
ผมเคยเจอปัญหานี้ครับ บ้านเก่าผมแมวมันชอบมาฉี่ มาขี้ มาอ้วก ไม่รู้มันเห็นบ้านผมเป็นอะไร ผมก็ไปบอกเจ้าของแมวว่าให้ช่วยดูแลหน่อยนะครับ เค้าก็รับปากว่าจะจัดการให้ แต่แล้วก็ยังเหมือนเดิม ผมก็เลยไปคุยกับเค้าอีกรอบนึง รู้มั๊ยเค้าตอบผมว่าอะไร เค้าบอกว่ามันเป็นธรรมชาติของแมว เค้าจะห้ามไม่ให้มันปีนไปบ้านไหน ห้ามไม่ให้มันขี้ตรงไหนหรือห้ามไม่ให้มันไปนอนตรงไหน เค้าก็คงห้ามไม่ได้ เพราะเค้าเลี้ยงแบบปล่อยตามธรรมชาติของมัน  ผมโคตรอึ้งเลย ผมก็บอกว่าพี่ได้เรียนหนังสือมาแล้วคิดได้แค่นี้ ผมก็ไม่มีอะไรจะคุยละครับ บ้ารึเปล่าเป็นธรรมชาติของมัน แบบนี้ผมเลี้ยงเสือแล้วปล่อยให้มันปีนข้ามกำแพงไปแดรกลูกชายมันก็คงไม่เป็นไร เพราะเป็นธรรมชาติของเสือ เป็นสัตว์กินเนื้อ ผมก็คงห้ามธรรมชาติมันไม่ได้  :laugh: :lol:

วันนึงผมก็แก้ปัญหาสำเร็จ ง่ายๆ เอาจอบเคาะหัว ป๊อก แล้วก็ฝังเลย ปุ๋ยแรงด้วย ทีแรกจะยิงด้วย22 แต่ว่าเดี๋ยวเลือดมันจะเลอะบ้าน จริงๆแล้วเรื่องนี้แมวไม่ผิดนะ ผิดที่คนเลี้ยง ในใจก็อยากจะฝังคนเลี้ยงไว้ในหลุมเดี๋ยวกับแมวนั่นแหละ อารมณ์เสีย  8)

ออฟไลน์ pikabom

• *
ถอยแมว ครับ แมวตัวเล็กจะไม่ขึ้นแมวตัวใหญ่  อิอิ :embarass: :embarass: :embarass: :embarass:

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
ทำร้ายสัตว์เเละทารุนทุกประเภทบาป...มนุษย์ต่างหากที่ทำให้มันต้องดิ้นรนใช้ชีวิตในป่าคอนกรีตเเบบนี้...จับใส่กรง เเล้วเลี้ยงมันเลยครับ กลับมาก็จับเข้ากรง ตื่นมาก็ปล่อย :spiny:
เอาไปปล่อยวัดยิ่งบาปมาก...

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
เห็นด้วยครับ ผิดที่คนนำมาเลี้ยงโดยตรง ผู้เลี้ยงควรจำกัดอาณาบริเวณไม่ให้มารบกวนบ้านเรือนรอบข้าง(เพราะคนอื่นเขาไม่ได้อยากเลี้ยง จะมาปล่อยเรี่ยราดก็ไม่ถูกต้องนัก) ในเมื่อผู้เลี้ยงนำสัตว์เลี้ยงมาเลี้ยงก็ควรต้องทราบอุปนิสัยตามธรรมชาติอยู่แล้ว และควรหาวิธีที่ทำให้มันไม่ไปป้วนเปี้ยนในบริเวณบ้านอื่นๆให้ได้

ถ้าอยากเลี้ยงก็ควรต้องมีเวลาดูแลสัตว์เลี้ยงในครอบครองครับ ไม่ใช่ตามแฟชัน ตามสมัย หรือตามใจอยาก  ต้องมั่นใจว่าควบคุมเค้าได้ (ควบคุมให้อยู่ในอาณาบริเวณบ้านของตน หากออกนอกบ้านควรมีเจ้าของที่ควบคุมได้ไปด้วย) ยังไงขอให้หาหนทางที่จะตักเตือนเจ้าของอย่างสมานฉันท์ได้ไวๆครับ  :wavey:

ตอนนี้ผมไม่มีปัญหาเรื่องแมวแล้ว เพราะน้ำท่วม แมวลุยน้ำมาไม่ได้ หุหุ แต่เอารถออกจากบ้านไม่ได้แทน  :laugh:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 10:49:30 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ทำร้ายสัตว์เเละทารุนทุกประเภทบาป...มนุษย์ต่างหากที่ทำให้มันต้องดิ้นรนใช้ชีวิตในป่าคอนกรีตเเบบนี้...จับใส่กรง เเล้วเลี้ยงมันเลยครับ กลับมาก็จับเข้ากรง ตื่นมาก็ปล่อย :spiny:
เอาไปปล่อยวัดยิ่งบาปมาก...

เห็นด้วยเลยคับบบบบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Horizontal

• *
ลองไปที่ร้าน ไดโซะ ทุกอย่าง 60 บาท ดูครับ

มันมีมีพลาสติกเป็นหนามๆ ขาย
เอาไว้กันแมวหรือสุนัขเดินผ่านครับ

เอามาวางไว้บนกระโปรงรถ หรือหลังคารถ (ควรจะหากันลื่นรองไว้ก่อน กันรถเป็นรอย)

เท่านี้ ก็เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ Impreza Enthusiast

• *
ลองเคลือบ wax ให้มันลื่นมากๆจนแมวเกาะไม่ได้จนลื่นลงจากหลังคาสิคับ  :supergrin:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
ลองเคลือบ wax ให้มันลื่นมากๆจนแมวเกาะไม่ได้จนลื่นลงจากหลังคาสิคับ  :supergrin:

ระวังมันเอาเล็บจิกนะคร๊าบ

ผมโดนมาแล้ว

ออฟไลน์ Prodrive

• Let's Rev
  • *
  • Popular Vote : 0
    • Prodrive

Wax ลื่นๆ ไม่ได้นะครับ ถ้าแมวไม่มีตัวเบา มันจะเป็นรอยเล็บยาวๆ   :wavey:
Import all brands directly from Japan / Germany / USA tel.080-180-9559

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
อยากรู้ด้วยครับ ว่าวิธีไหนได้ผล  :embarass: :embarass:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
อยากรู้ด้วยครับ ว่าวิธีไหนได้ผล  :embarass: :embarass:

แล้วถ้าน้องแมวขึ้นมาหล่ะครับ...เสธ :error:  จาทำยังงัย :redface:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Choosith

• *

ใช้กาวดักแมว ได้อ๊ะป่าว........

:confused:      :confused:      :confused:

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 12:54:05 PM โดย Choosith »