ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้เรียนขับรถกับ Nishihara ที่สนามพีระวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวา เข้ามาดูด้วยครับ!!!  (อ่าน 15194 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เมื่อวาน (30/11/09) ได้ Fax มาจากทางผู้จัด ก็เอามาลงให้ชาว SSS ได้ทราบกันนะครับ ทั้งจุดประสงค์ในการจัดงาน กำหนดการ หลักสูตร และค่าใช้จ่ายครับ

และประกาศเพิ่มว่ารับได้เต็มที่ 30 คนนะครับ (ผม Update รายชื่อให้แล้วนะครับ)

จุดประสงค์ในการจัดกิจกรรม
1.   เพื่อให้สมาชิกในคลับได้มีโอกาสทดสอบทักษะในการขับขี่ในสนาม พีระฯ
2.   ได้เรียนรู้วิธีการขับรถในสนามแข่งโดยนักแข่งที่มีประสบการณ์
3.   เพื่อให้สมาชิกในคลับได้มีโอกาสพบปะสังสรรค์กันในกลุ่ม ในบรรยากาศของสนามแข่งรถ

กำหนดการ
9.00 – 9.30   พบกันที่สนามพีระ
10.00 - 10.30   ลงทะเบียน
10.30 - 12.30   บรรยาย หัวข้อต่างๆ ในการฝึกอบรม (ในห้องประชุม)
12.30 – 13.30   รับประทานอาหารกลางวัน
13.30 – 16.00   แบ่งกลุ่ม เริ่มฝึกอบรมตามสถานีต่างๆ (มีการให้คะแนนทุกสถานีเพื่อหาผู้ชนะเลิศ)
16.00 – 17.30   ทดสอบการขับขี่แบบเต็มรูปแบบทั้งสนาม
17.30 – 18.30   สิ้นสุดการฝึกอบรม ผู้เข้าฝึกอบรมรับประกาศนียบัตรและถ้วยรางวัลจากสนามพีระฯ

หลักสูตรในการฝึกอบรม
-   ความเข้าใจในสัญญาณธงต่างๆ ในสนามแข่ง
-   อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยในสนามแข่งรถ
-   กฎ กติกา มารยาท ในการขับรถแข่งในสนาม
-   ท่านั่งในการควบคุมรถ
-   วิธีการควบคุมรถในสนามแข่ง
-   การเลือกใช้ยางและล้อให้เหมาะกับสภาพสนาม
-   การปรับแต่งระบบช็อคและสปริงให้เหมาะสม
-   การเลือกใช้น้ำมันเครื่องและแบตเตอรี่ที่ดี

ค่าใช้จ่ายในการฝึกอบรม
-   ท่านละ 5,000 บาท (เนื่องจากสนามพีระได้ประสานงานกับผู้สนับสนุนหลักมาช่วยค่าใช้จ่ายให้กับ Car Club จึงสามารถเก็บค่าฝึกอบรมในราคาท่านละ 1,500 บาท รวมอาหารกลางวันและเครื่องดื่มพร้อมของที่ระลึกจากสนามพีระฯ)
-   ในกรณีผู้ติดตามค่าอาหารท่านละ 200 บาท
-   ในกรณีที่กลุ่ม Car Club มีผู้สนับสนุนค่าใช้จ่ายกลุ่มของสินค้าจะต้องไม่ตรงกับกลุ่มผู้สนับสนุนหลักของสนามพีระฯ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอแจ้งข่าวอีกรอบครับ (รอบ2) (30/11/09)

หลังจากที่ได้คุยกับทางผู้จัดอีกหนึ่งที ก็ได้รับแจ้งอีกหนึ่งรอบครับว่า “การเรียนกับอาจารย์นิชิฮาร่าของทาง SSS จะเป็นวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม 2552 ครับ” ขอย้ำว่าวันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม นะครับ เลื่อนมาอีก 1 วัน จากเสาร์ที่ 19 มาเป็นอาทิตย์ที่ 20 นะครับ

โดยทางผู้จัดได้ขออภัยทางชมรมมาอย่างสูงถึงข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะครับ และในนามชมรมก็ต้องขอโทษทางเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะครับที่ต้องประกาศเลื่อนถึง 2 ครั้ง

ส่วนตารางการเรียนการสอนจะประกาศให้ทราบอีกทีหนึ่งครับ

ในเรื่องของแนวทางการแก้ไขก็คงเหมือนเดิมนะครับ คือ

สำหรับเพื่อนๆ ที่จ่ายเงินเรียนมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วและยังสามารถที่จะไปเรียนในวันที่ 20 ธันวาคมได้อยู่ ก็ถือว่าได้ทำการสมัครเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ส่วนเพื่อนๆ ท่านใดที่จ่ายเงินมาแล้วและไม่สามารถจะไปได้แล้ว ขอรบกวน pm เบอร์บัญชีมาให้ผมนะครับ ผมจะทำการโอนเงินคืนให้นะครับ (ไม่ทราบว่าทางพี่ต๋ายังคงสละสิทธิ์อยู่หรือเปล่าครับ....แจ้งผมด้วยนะครับพี่)

แต่ขอเปลี่ยนแปลงสำหรับท่านที่ยังไม่ได้สมัครนะครับ ตอนนี้ผมขอปิดรับสมัคร Waiting List ก่อนนะครับ เพราะจำนวนคนเกินจากโควตาที่ได้มาพอสมควรแล้วครับ (ต้องขออภัยด้วยครับ) ซึ่งหากมีเพื่อนสละสิทธิ์เพิ่มขึ้น ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แจ้งข่าวล่าสุดครับ(งานเข้าแล้วงัยตรู) 24/11/09

เนื่องจากเพิ่งได้รับแจ้งจากทางผู้จัดว่าการเรียนการสอนของ Nishihara จำเป็นต้องเลื่อนไปจากวันอาทิตย์ที่ 13 ธันวา (เนื่องจากรถที่จะนำมาให้ Nishihara ใช้ ติดงาน Motor Expo อยู่) ทำให้ต้องเลื่อนมาเป็นวันเสาร์ที่ 19 ธันวาคมแทน

ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนๆ ถึงความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นคราวนี้ด้วยครับ  (ผมก็พึ่งทราบเหมือนกัน)

สืบเนื่องจากกระทู้ในบอร์ดชั่วคราว

http://siamsubaru.setbb.com/activities-f5/nishihara-t45.html

ตอนนี้บอร์ดเราใช้ได้แล้วก็ขอย้ายมาประกาศกันที่นี่นะครับ

อยากเชิญชวนเพื่อนๆ ที่ชื่นชอบการขับรถในสนามหรือต้องการจะเรียนรู้ทักษะการขับรถในสนามกับอาจารย์ Masaki Nishihara ลงชื่อเรียนคอร์สนี้กันครับ

ถ้าถามว่า Nishihara เป็นใคร ขอตอบง่ายๆ เลยแล้วกันนะครับ ว่าเป็นแชมป์ All Japan หลายสมัยและเป็นอาจารย์ของนักแข่งหลายๆ ท่านที่เรารู้จักครับ เช่น พี่อั๋น ศิรคุปต์, พี่เคน เอกรัตน์ (ท่านประธานชมรม) และ เอส นราศักดิ์ เป็นต้น

การเรียนการสอนจะมีขึ้นใน วันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม 52 นี้ที่สนามพีระฯ ตั้งแต่เช้า - เย็นนะครับ

เพื่อนๆ คนไหนสนใจเรียนขอให้แจ้งชื่อและโอนเงินค่าเรียนจำนวน 1,500 บาท (โอนก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะครับและรบกวนช่วยโอนเป็นเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ) มาที่บัญชี

นายวรวุฒิ ภานุมาต (Voravudh Phanumat)
ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยยูไนเต็ด เซ็นเตอร์
เลขที่บัญชี 616-2-02668-0

เมื่อโอนแล้วให้แจ้งไว้ในกระทู้นี้ ผมจะ Update ให้ครับ หรือจะโทรมาบอกผมก็ได้ครับที่เบอร์ 081-610-9220 ครับ

โดยการเรียนครั้งนี้เพื่อให้อาจารย์ Nishihara สามารถที่จะสอนได้ทั่วถึงจึงขอรับทั้งหมด 25 คันนะครับ ซึ่งทาง SSS ได้สิทธิ์ในการสมัครเรียนเป็นพวกแรกนะครับ ดังนั้นรบกวนเพื่อนที่สนใจสมัครเรียนภายในวันที่ 30 พฤศจิกายนนี้นะครับ

โอกาสแบบนี้ไม่ได้หาง่ายๆ นะครับ ใครสนใจรีบลงชื่อและโอนเงินเลยครับ

ขอบคุณครับ

รายชื่อผู้ที่เข้าเรียน (ต้องโอนเงินมาเพื่อเป็นการ Confirm นะครับ)
1.   ต่อ (thor111) จ่ายแล้ว
2.   พี่ตั้ม (White GC..Tum) จ่ายแล้ว
3.   ที (ที) จ่ายแล้ว
4.   พี่ต๋า (Ta) จ่ายแล้ว
5.   นู๊ด (nood) จ่ายแล้ว
6.   พี่สุนทร (BoxerMania) จ่ายแล้ว
7.   BoxerMania อีก 1 ที่ จ่ายแล้ว
8.   ต่อ (TOR CGR) จ่ายแล้ว
9.   พี่ต่าย (tayniti) จ่ายแล้ว
10.   พี่โกะ (Maruko) จ่ายแล้ว
11.   พี่โอด (Mitsuim) จ่ายแล้ว
12.   พี่อุ้ย (mr_oui) จ่ายแล้ว
13.   อาเจ็ก พี่อุ้ย จ่ายแล้ว
14.   ปอม (pomaru) จ่ายแล้ว
15.   พี่หนึ่ง (clubxxx) จ่ายแล้ว    
16.   clubxxx อีก 1 ที่ จ่ายแล้ว  
17.   โบ๊ต (CBS_111) จ่ายแล้ว  
18.   Point (point148) จ่ายแล้ว  
19.   Ped จ่ายแล้ว  
20.   Tui จ่ายแล้ว  
21.   พี่ต้น (Tazilla) จ่ายแล้ว  
22.   พี่ Prince (เพื่อนพี่เปา) จ่ายแล้ว
23.   เพชร (noob) จ่ายแล้ว  
24.   พี่ตุ้ย (TTTui) จ่ายแล้ว  
25.   โป้ง (pohng13) จ่ายแล้ว  
26.   บอมบ์ (Green Tea) จ่ายแล้ว  
27.   พี่ก้วง (GT4) จ่ายแล้ว  
28.   กอล์ฟ (ลูกพี่โกะ) จ่ายแล้ว  
29.   พี่แอนดี้ (SuBie NewBie) จ่ายแล้ว  
30.   พี่ต้น (แมวขาว) จ่ายแล้ว  

(ไม่ได้เรียนแต่ก็สามารถที่จะไปเชียร์ ไปดู เพื่อนๆ ได้นะครับ)

Waiting List นะครับ

1.   ปอม (pomaru) ขึ้นไปแทนพี่เต้อ (ลำดับที่ 14) นะจ๊ะ
2.   พี่เปา (D_P)
3.   พี่โอเปิ้ล (OPELU)
4.   JC
5.   พี่หมู (Moo_GC8)
6.   พี่ปิ๊ก (pick)
7.   เนม (name_joker)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 10:45:35 AM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • Popular Vote : 1
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
น่าสนใจจัง 

แต่วันนั้น อยู่เยอรมันอ่ะ   :crying1: :crying1:
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ ที

• *
 :sunglasses: จ่ายแล้วคับ

เมื่อวันที่ 18-11-09 ตอน 14:30

1500.33 นะคับบบ

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
ขอด้วย 2  ที่ครับ   :sarcblink:

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเป็นรถขับหน้าทั่วไป ขอไปเรียนด้วยได้ไหมครับ   :shy:

โอนแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:13:18 PM โดย BoXerMania »
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ OPELU

• *
ไปด้วยค่ะ วันจันทร์จะโอนเงินไปให้  :agree:
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
I'm book 1 seat (TOR CGR)  0818800640 Tor KABB

Already transfered KAbb Please check your SMS  Kabb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:30:42 AM โดย TOR CGR »

ออฟไลน์ nood

• *
โอนเงินให้แล้วนะครับ ทาง เอทีเอ็ม รบกวนเช็คด้วยนะคร้าบ

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
โอนเงินให้แล้วนะครับ ทาง เอทีเอ็ม รบกวนเช็คด้วยนะคร้าบ

มันซุ่มอีกแล้วครับ
อ้าวท่านต่อ อัพเดทรายชื่อให้คุณ Nood เค้าด้วยนะคร้าบบบบ
แล้วไว้เจอกัน :a12:

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
 :a3: :a3: :a3:

เเล้วเจอกันครับ เพื่อนๆ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ jeff17

• SINGHA-VALVOLINE-ONE POINT
  • *
  • Popular Vote : 0
  • อะไรมีล้อจะแข่งให้หมด
น่าเรียน..... good
แข่งรุ่น super 1600 ในรายการ supercar thailand มันส์สุดๆไปเลยครับ

อะไรมีล้อ จะแข่งให้หมด

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
โอนแล้วคาฟ
1500บาท
เวลา10.06

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
:sunglasses: จ่ายแล้วคับ

เมื่อวันที่ 18-11-09 ตอน 14:30

1500.33 นะคับบบ
โอนแล้วคาฟ
1500บาท
เวลา10.06

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ :a1:

มันซุ่มอีกแล้วครับ
อ้าวท่านต่อ อัพเดทรายชื่อให้คุณ Nood เค้าด้วยนะคร้าบบบบ
แล้วไว้เจอกัน :a12:

ท่านบอมก็อย่าลืมโอนเงินมานะ.....อิอิ wow
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
รถจะเสร็จทันไหมนี่  :a19:

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
เลิกกี่โมงอ่ะครับ

• Subaby!!!
  • *
ขอด้วย 1 ที่ครับ   :sarcblink:

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเป็นรถขับหน้าทั่วไป ขอไปเรียนด้วยได้ไหมครับ   :shy:

ได้ครับพี่....จะรถแบบไหน ได้หมดครับ ถ้าสนใจโอนเงินมาจองที่ไว้ก่อนเลยครับ