ผู้เขียน หัวข้อ: :: กระทู้โง่ๆ ตามมาตรฐานคนโพสต์ ::  (อ่าน 4504 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • Popular Vote : 0
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
:: กระทู้โง่ๆ ตามมาตรฐานคนโพสต์ ::
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:10:21 PM »
ทำไมกล่อง  F con V pro ที่ขายในบอร์ดซื้อขาย ราคามันสูงจังครับ แทบจะซื้อไฮดราใหม่ๆ ได้เลย

มันดีเลวเยี่ยงไรหรือครับ แล้วมันพิกกี้แบ็ค หรือแสตนด์อโลนครับ

ปล. ใครมีปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิง ดีๆ ถูกๆ บอกกันหน่อยดิ๊ ล่าสุดทางอู่รายงานว่า น้ำมันท่าทางจะไม่พอ เพราะหัว(สูบ)แห้งมาก ไม่ฉ่ำแฉะเลย
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: :: กระทู้โง่ๆ ตามมาตรฐานคนโพสต์ ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:44:55 AM »
ก็ F con  V Pro มันเป็นพิมพ์นิยมไงครับพี่ต้น ใช้แล้วแคล้วคลาด การปรับแต่งก็ละเอียดพอตัวอ่ะครับถ้าเวอร์ชั่นใหม่ๆก็ยิ่งปรับแต่งได้ละเอียด ยิ่งขึ้นครับ
ที่สำคัญยังมีจูนเนอร์ให้เลือกลองหลายท่านครับ
ส่วนกล่องตัวนี้ มันเป็นstand alone ครับพี่ ผมว่า พี่ใส่ๆไปเหอะครับ Hyda หรือ F con ก็ได้ครับ แซดดดด แน่นอนครับพี่
 haha

• *
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
Re: :: กระทู้โง่ๆ ตามมาตรฐานคนโพสต์ ::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:44:56 AM »
ก็ F con  V Pro มันเป็นพิมพ์นิยมไงครับพี่ต้น ใช้แล้วแคล้วคลาด การปรับแต่งก็ละเอียดพอตัวอ่ะครับถ้าเวอร์ชั่นใหม่ๆก็ยิ่งปรับแต่งได้ละเอียด ยิ่งขึ้นครับ
ที่สำคัญยังมีจูนเนอร์ให้เลือกลองหลายท่านครับ
ส่วนกล่องตัวนี้ มันเป็นstand alone ครับพี่ ผมว่า พี่ใส่ๆไปเหอะครับ Hyda หรือ F con ก็ได้ครับ แซดดดด แน่นอนครับพี่
 haha

เค้าไม่ได้เอาไว้ทำแรงๆ หรอก เค้าเอาไว้จูน แก๊สโซฮอล​์ตะหากหล่ะตะเอง  แค่อยากใช้น้ำมันให้เต็มประสิทธภาพแค่น้าาาน
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:41:00 PM »
เค้าไม่ได้เอาไว้ทำแรงๆ หรอก เค้าเอาไว้จูน แก๊สโซฮอล​์ตะหากหล่ะตะเอง  แค่อยากใช้น้ำมันให้เต็มประสิทธภาพแค่น้าาาน

งั้นก็ไปถอย F-con S หรือ SZ มาก็พอแล้ว ราคาตอนนี้รวม harness ไม่น่าเกินหมื่นห้า

.

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 05:46:03 PM »
ตามนั้นเลยครับพี่ต้น ใช้ F con s , sz ก็น่าจะพอนะครับพี่
ปล. มีตติ้งรอบหน้านี้เอาร้านที่มีคาราโอเกะ แบบ กระหึ่มๆ หน่อยนะครับ จะได้ฟังพี่ร้องเพลงชัดๆ
 haha

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:40:57 AM »
ตามนั้นเลยครับพี่ต้น ใช้ F con s , sz ก็น่าจะพอนะครับพี่
ปล. มีตติ้งรอบหน้านี้เอาร้านที่มีคาราโอเกะ แบบ กระหึ่มๆ หน่อยนะครับ จะได้ฟังพี่ร้องเพลงชัดๆ
 haha

วันนั้นยังอุบาทว์ไม่พอเหรอยะ.. ว่าแต่ว่าวันเสาร์ไปบางแสนกันเยอะมั๊ยเนี่ย หิวๆเหล้าอีกแล้ว

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:16:51 AM »
วันนั้นยังอุบาทว์ไม่พอเหรอยะ.. ว่าแต่ว่าวันเสาร์ไปบางแสนกันเยอะมั๊ยเนี่ย หิวๆเหล้าอีกแล้ว

ผมอยู่ที่บางอสนอยู่แล้วครับ.....ถ้ามาถึงโทรหากันก็ได้พี่ :a111: :a111:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 03:34:06 PM »
ผมอยู่ที่บางอสนอยู่แล้วครับ.....ถ้ามาถึงโทรหากันก็ได้พี่ :a111: :a111:

เปลี่ยนที่เล่นเน็ตเร๊อะ   sing

ออฟไลน์ นุ้ย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 01:57:20 AM »
นี่กล่อง2ยี่ห้อเค้าราคาเปิดของใหม่ก็ต่างกันพอควร จะว่าไปFconเป็นพื้นฐานแบบกล่องMotecซิ่งมีราคาค่าตัวแพงขึ้นไปอีกแหละ  มีหลากหลายให้คนใช้เลือกใช้แหละดีที่สุดแล้ว :a103: