ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Civic 1.8 minor change ตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 6085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ถามเรื่อง Civic 1.8 minor change ตัวปัจจุบันครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 11:52:38 AM »
ไม่ทราบว่าตัวนี้มีปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ที่ต้องเปลี่ยนกันใหม่เลยในบางคัน หรือว่าเรื่องรางกระจกตกร่องอยู่รึป่าวครับ พอดีทางบ้านเพิ่งจองไปแต่ยังหวั่นๆอยุ่ครับ
ได้ยินคนอื่นเล่ามาเลยกังวลเหมือนกันครับ มีปัญหาอื่นๆให้ต้องระวังไหมครับ
   :a30:

โดยส่วนตัวลองขับแล้วชอบนะคับ ใช้ในเมื่องกำลังดีเลย ขับตจว ก็สบายๆเรื่อยๆ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
Re: ถามเรื่อง Civic 1.8 minor change ตัวปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:37:27 PM »
ผมใช้อยู่สองคัน

คันแรกเป็นรถแข่งวันเมค  มีปัญหากระจกอย่างที่บอก แต่อย่างอื่นไม่ทราบ

คันที่สองรถบ้านเดิมๆ minor change กระจกยังไม่มีปัญหา ใช้มาครึ่งปี แต่แอร์เหม็นอับบ้าง  ต้องเร่งน้ำยาแอร์เยอะหน่อยถึงหาย  เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาอะไร

ทั้งสองคันเป็นเกียร์ธรรมดาครับ

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: ถามเรื่อง Civic 1.8 minor change ตัวปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 02:08:01 PM »
ขอบคุณครับพี่เคน แล้วที่กระจกตกร่องนั้นมันเป็นที่บานไหนเหรอครับ แล้วตกแล้วมันเลื่อนขึ้นมาได้ไหมครับ?
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 04:50:05 PM »
ขอบคุณครับพี่เคน แล้วที่กระจกตกร่องนั้นมันเป็นที่บานไหนเหรอครับ แล้วตกแล้วมันเลื่อนขึ้นมาได้ไหมครับ?

ของผมเป็นบานฝั่งคนขับครับ ตกแล้วก็ยังขึ้นได้แต่ต้องใช้มือช่วยจับทีละนิด

ออฟไลน์ teddy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 09:37:48 PM »
เหมือนเคยได้ยินว่าเค้าใช้ น้ำยาชื่อ PANDO ขวดเขียวๆทำความสะอาดกันอะคับ แอร์เหม็นรุ้สึกว่าเปลี่ยนกรองแอร์กันนะคับ

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:16:28 PM »
ก็เเบบนี้เเหละครับรถ เเต่ถ้าเจอกับเราเอง  เป็นคันที่เราใช้เอง ก็เซ็งเหมือนกันครับ

เดี๋ยวรุ่นใหม่ก็ออกเเล้วครับ รออีกปีครึ่งครับ ( 2011 )
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:03:45 PM »
เหมือนเคยได้ยินว่าเค้าใช้ น้ำยาชื่อ PANDO ขวดเขียวๆทำความสะอาดกันอะคับ แอร์เหม็นรุ้สึกว่าเปลี่ยนกรองแอร์กันนะคับ

pando คือสเปรย์ซิลิโคนครับ ไม่ได้เอาไว้ทำความสะอาด แต่เอาไว้หล่อลื่นพวกยางหรือพลาสติกครับ :a24:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:50:51 PM »
ขอบคุณมากที่ช่วยตอบครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ค่อยออกว่าจะเอาหรือไม่เอาดี เพราะตอนนี้เจ้าตัวก็ขายรถเก่าไปแล้วและก็ดันชอบเจ้า FD มากซะด้วย หากถามว่าทำไมไม่เอา 2.0   ... เพราะมันเกินงบอะค้าบบบ   :a121:

ออฟไลน์ Kong_omac

• BB Pin : 218A6DD8
  • *
  • Popular Vote : 0
  • http://www.tarad.com/kong45
    • 1156's Group.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 07:48:13 PM »
ใช้มา เกือบ 3 ปีเคยเจอก็แต่

แอร์เหม็น เปลี่ยนกรอง ก็หาย ครับ กรองแอร์เปลี่ยนบ่อยๆ ก็ไม่เป็นไร

สายพานดัง (ไม่รู้เป็นเฉพาะรุ่นไหม?) แต่เปลี่ยนเอาของอีกตัวใส่ หายดังครับ

กระจกตกร่อง  สุด Classic

เครื่องสั่น (ล้างลิ้นปีก หายแน่นอน...คงต้องล้างบ่อยๆ)

นอกนั้นยังไม่เคยเจอนะครับ
"Free Style Rider" Bicycle team
K45 , 1156's Group.

ออฟไลน์ teddy

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 12:23:32 PM »
pando คือสเปรย์ซิลิโคนครับ ไม่ได้เอาไว้ทำความสะอาด แต่เอาไว้หล่อลื่นพวกยางหรือพลาสติกครับ :a24:
จำน้ำยาผิดคับโทดที เคยอ่านมาเป็นปีแล้วคับเลยลืม :a124:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 03:47:38 PM »
 cryy  ไม่อยากเจอต๊อกๆ เดี๋ยวประสาทกินคับ  กะว่าจะไปเอา Jazz แทนละครับ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองน้อง Jazz อีกทีคับ   :a5:

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:20:42 PM »
เป็นเหมือนกันครับรถที่บ้าน กระจกตกแต่ศูนย์ซ่อมให้ฟรี ส่วนเครื่องไม่มีปัญหาอะไรขับสนุกๆ  emo54o