ผู้เขียน หัวข้อ: GC อยากใช้แก๊สโชฮอล..แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
Re: GC อยากใช้แก๊สโชฮอล..แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:05:33 PM »
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: GC อยากใช้แก๊สโชฮอล..แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:42:39 PM »
ไปติดมาที่ อู่กำธรเซอร์วิส พี่ธร 08-9204-6850 อยู่ ถ.พระราม 2 ซอยวัดหัวกระบือ เทียนทะเล 26 ส่วนมากพี่เค้าทำ mitsu น่ะ แต่ซ่อมรถราคา ไม่แพงเลย ถังโดนัทประมาน 3หมื่นนิดๆ

แล้วถ้าเปลี่ยนจากถังแคปซูลเป็นโดนัทนี่เขารับทำไหมครับ ค่าถังประมาณสักเท่าไหร่ และจดทะเบียนให้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 01:07:49 AM »

แล้วถ้าเปลี่ยนจากถังแคปซูลเป็นโดนัทนี่เขารับทำไหมครับ ค่าถังประมาณสักเท่าไหร่ และจดทะเบียนให้ด้วยไหมครับ
ถังโดนัทนี่ ไม่มี มอก.นะครับ จดทะเบียนไม่ได้ครับ และกฎหมายกำหนดระยะห่างของกันชนท้ายกับถังแก๊สไว้ครับ เพราะฉะนั้น
ติดถังโดนัท แจ้งใช้แก๊สไม่ได้นะครับ ไม่ผ่านตั้งแต่วิศวะตรวจแล้วน่ะครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ติดโลดครับพี่ ผมว่าไม่เสียหายครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 07:30:40 AM »
ถังโดนัทนี่ ไม่มี มอก.นะครับ จดทะเบียนไม่ได้ครับ และกฎหมายกำหนดระยะห่างของกันชนท้ายกับถังแก๊สไว้ครับ เพราะฉะนั้น
ติดถังโดนัท แจ้งใช้แก๊สไม่ได้นะครับ ไม่ผ่านตั้งแต่วิศวะตรวจแล้วน่ะครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ติดโลดครับพี่ ผมว่าไม่เสียหายครับ

ผมเคยอ่านใน gasthai.com เขาบอกว่ามันมีถังบาง lot บางประเภทที่ได้รับการรับรองหน่ะครับ สามารถจดทะเบียนได้ แต่ต้องซื้อกับคนที่ขายอย่างถูกต้องหน่ะครับ ไม่ทราบจริงเท็จแค่ไหน แต่เขาอ้างว่ามีคนจดได้ไปแล้วหลายคน ส่วนระยะห่างกันชน ผมเคยได้ยินว่า 30 cm ซึ่งถ้าเป็น wagon อาจจะผ่าน ต้องไปวัดดูอีกที

.

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 06:29:23 PM »
ใช้โซฮอลล์เยอะช่วงสองปีหลัง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับบูสต์ 0.7-1.1

สมัยแรกๆ เคยเจอแบบคุณภาพต่ำมีน๊อคในรอบสูงๆบ้าง แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว พยายามเติมปั๊มที่เติมประจำตลอดเพราะไม่มีปัญหาครับ

เพิ่งเปลี่ยนท่อน้ำมันมาสองเส้นครับ คุยกับที่ศูนย์เพชรเกษม พี่มานะบอกว่าท่อส่งน้ำมันในตัวรถมันเป็นโลหะ ไม่มีปัญหา ต้องดูท่อยางในห้องเครื่องที่มีอยู่สี่เส้นครับ ถ้ากรอบแล้วก็เปลี่ยนเลย

W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 07:48:20 PM »

ล่าสุดได้ยินมา่ว่าถังโดนัทจดได้แล้วนะครับ ยังไงลองไปเช็คดู  :a12:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:25:14 AM »

ที่อู่ที่ผมทำมาเค้าบอกว่า ถังโดนัทจดทะเบียนได้แล้วน่ะครับ ติดถังcapsule ราคา 23000บาท แต่ถังโดนัท 35000บาท ราคานี้เป็นหัวฉีด AG

ผมก้ไม่แน่ใจเหมือนกันน่ะครับว่าเปลี่ยนถังเท่าไร ลองโทรไปถามได้ครับ น่าจะรับจดด้วยน่ะครับ

แต่ผมไม่ได้จดเพราะว่ามีเจ้าของเก่าติดใว้อยู่แล้วก่อนวางเครื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 01:28:08 AM โดย Paul_ZZ »

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:22:51 AM »
ของผมคอแดง coil กลางครับ  ใช้ Gasohol 95 ก็ไม่มีอาการอะไร 
แต่ถ้าเติม Gasohol อาทิตย์นั้นผมจะใช้ IM ทุกวัน  ถ้าจอดไว้เติม 95 ธรรมดาครับ   :a21:

ออฟไลน์ Noom9000

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:40:08 PM »
เพิ่งไปติด AG หัวฉีดมากับ EVO ครับ ใช้ดีมาก แต่ผมตั้งให้รอบสูงกว่า 4500 ใช้น้ำมัน แรง+ประหยัดมากๆครับ ติดมา 23000ครับ+1000 สำหรับชุดน้ำมันเลี้ยงบ่าวาว์ล

รบกวนช่วยบอกร้านติดตั้ง LPG หน่อยครับ

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
    • หจก.ปืนนายพล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 03:45:23 AM »
รบกวนช่วยบอกร้านติดตั้ง LPG หน่อยครับ
ไปติดมาที่ อู่กำธรเซอร์วิส พี่ธร 08-9204-6850 อยู่ ถ.พระราม 2 ซอยวัดหัวกระบือ เทียนทะเล 26 ส่วนมากพี่เค้าทำ mitsu น่ะ แต่ซ่อมรถราคา ไม่แพงเลย ถังโดนัทประมาน 3หมื่นนิดๆ

ลองโทรถามดูได้เลยครับ