ผู้เขียน หัวข้อ: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย  (อ่าน 6011 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย
« เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:28:17 AM »
ขอระบายนิสนึงครับ ซึ่งจริงๆ ไม่อยากพูดเรื่องพวกนี้เลย

เมื่อคืน (10 มกราคม 2553)  กลับจากปาร์ตี้วันเกิดรุ่นน้องแถวทองหล่อ แต่ไม่ได้ดื่ม เพราะตั้งใจที่จะไม่ดื่มอยู่แล้ว

ขากลับ (บ้านอยู่ซอยเดียวกะพาวเวอร์สปีด) ด้วยความที่อยากกลับบ้านเร็วไม่อยากเจอด่านตรงแยก ทาวน์ อิน ทาวน์ ก็ขึ้นทางด่วนเสีย 30 บาท ยิงยาวลงตรงแยกเกษตร

กลับรถมาเจอรถติดเราก็นึกว่ามีอุบัติเหตุแน่ๆ ที่ไหนได้ เจอด่าน ซึ่งไม่เคยเจอตรงนี้มาก่อน ก็ไม่กลัวอยู่แล้ว ไม่เมา แต่ขอโทษครับ ลูกเสือโบกให้จอด เรื่องป้ายทะเบียน ที่ไม่ได้ติดแต่เราต่อไปแล้ว

และก็ขอดูใบขับขี่เราก็ให้ไปด้วยความที่เป็นพลเมืองดี เราก็บอกว่า ต่อแล้วพี่ก็ยื่นหลักฐานให้ดูว่าต่อแล้ว เราก็นึกว่าไม่มีอะไร สักพัก ลูกเสืออีกคนก็เดินมาจากไหนไม่รู้บอกว่า น้อง ท่อดังนะ ดัดแปลง มีท่อพักใบเดียว ป้าดดดด

ของขึ้นเลยครับ ก็ย้อนไปพี่ไปก้มดูใต้รถเลยปะ ว่ามีท่อพักกลาง ไม่ได้มีใบเดียว แต่สงสัยพี่ลูกเสือคงหูตึงมั้ง เขียนใบสั่งเสร็จแล้ว ให้ไปจ่ายในปั๊ม ผมก็เดินไปจ่าย ด้วยความหงุดหงิด แต่ทำอะไรไม่ได้

ร้อยเวร (เวรจริงๆ) บอกเสียค่าปรับ ห้าร้อยบาท  ด้วยความที่ช่วยน้องจ่ายค่าเครื่องดื่มไปหมดเราก็ต่อไปว่าไม่มีพี่ มีแค่ สามร้อย ได้ปะ ได้เฉยเลย มาตรฐานค่าปรับมันอยู่ตรงไหนฟะ งงงง

ขอระบายความในใจแค่เนี้ยแหละครับ และก็ฝากเดือนเพื่อนๆ ด้วยว่าเวลาเจอด่าน ขับเบา ๆ อย่าให้ท่อมันดังจนเกินไป

ขอบคุณครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
Re: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:35:45 AM »
ผมเคยโดนเหมือนกันเอาไรไม่ได้มันเอาท่อเลยครับ ดังก็ไม่ดัง  ตอนแรกมันจะเอา 2000   ไปๆมาๆเอา 500 แถมยังพูดจาไม่สุภาพหาว่ารถอย่างเราชอบแข่งกัน  ผมเคยไปแข่งกะใครที่ไหน  แค่จอดติดไฟแดงตอนเย็น เดินมาขอดูไบขับขี่แล้วก็เขียนตามอำเภอใจ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
Re: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:09:33 AM »
This is Thai police kub
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:14:56 AM »
หมวดไทย พูดจาไม่น่าฟัง พูดแล้วแสดงถึงระดับการศึกษาที่ไม่ค่อยจะสูงของตัวเอง(แต่หมวดดีดีก้มีนะ)  :a108: :a108:

ผมกำเงินละจ่ายอย่างเดียวเดียวนี้ ขี้เกียจจะไปคุยกับมัน เสียสุขภาพจิต

เข้าใจอารมพี่โหนกเลยครับ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:28:07 AM »
1.เค้าตั้งด่านเพื่อความปลอดภัยของประชาชน

2.แถมลดค่าปรับไห้ตั้ง 200

3.แถมยังเตือนความจำไห้พี่อีก ว่ารถพี่มีพักกี่ใบ คราวหน้าเพื่อนๆ จาได้บอกถูก

4.คราวหน้าพี่จาได้พกตังค์เยอะๆเผื่อมีเหตุฉุกเฉิน

ข้อดีทั้งนั้นนนนนนนนน
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:27:31 AM »
ข้อหาเดียวกับผมเลยพี่ ที่ผมเพิ่งโดนไปอ่ะ
แต่ผมต่อราคามันได้จนเหลือ200นะพี่ แสดงว่าผมต่อราคาเก่งกว่า 55555+
เอาน่าพี่โหนกคิดมาเป็นเพื่อนกัน อิอิ
ว่าแต่เมื่อคืนผมไปsugar beatมาตอนตี1.20 ขากลับโอ้วแม่เจ้ามันแข่งกันเต็มถนนหน้าsugarbeatเลยอ่ะ ออกมาผมงี้ขับตัวลีบเลย
กัวโดนจับไปด้วย เหอๆ ว่าแต่นะพี่ พี่ตำรวจเค้าขยันไปตั้งด่านหน้าซอยบ้านพี่ แต่ทำไมมันไม่ขยันมาจับรถแข่งที่อยู่หน้าsugarbeatหว่า?
ทั้งๆที่มันอยู่ห่างกันไม่เกินสองสามกิโลเองนะเนี่ย เหอๆ หรือว่าพี่ตำรวจไม่รุ้ว่าเค้าแข่งรถกัน? :a7: :a7:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:48:35 AM »
1.เค้าตั้งด่านเพื่อความปลอดภัยของประชาชน

2.แถมลดค่าปรับไห้ตั้ง 200

3.แถมยังเตือนความจำไห้พี่อีก ว่ารถพี่มีพักกี่ใบ คราวหน้าเพื่อนๆ จาได้บอกถูก

4.คราวหน้าพี่จาได้พกตังค์เยอะๆเผื่อมีเหตุฉุกเฉิน

ข้อดีทั้งนั้นนนนนนนนน

โอว์ๆๆๆๆๆๆๆ   คา รมภ์  คม  หอก  หน้า  ดู  นะ พ่อ คุณ พ่อ ขนุน หนัง    haha

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:33:32 AM »
ประเทศไทยกับ คนมีการศึกษาน้อย แต่มีอำนาจมาก พกปืนด้วย

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:35:23 AM »
อย่าคิดมากเลยครับ

ถือซะว่า

ทำบุญ ทำทาน
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:56:50 AM »
ข้อหาเดียวกับผมเลยพี่ ที่ผมเพิ่งโดนไปอ่ะ
แต่ผมต่อราคามันได้จนเหลือ200นะพี่ แสดงว่าผมต่อราคาเก่งกว่า 55555+
เอาน่าพี่โหนกคิดมาเป็นเพื่อนกัน อิอิ
ว่าแต่เมื่อคืนผมไปsugar beatมาตอนตี1.20 ขากลับโอ้วแม่เจ้ามันแข่งกันเต็มถนนหน้าsugarbeatเลยอ่ะ ออกมาผมงี้ขับตัวลีบเลย
กัวโดนจับไปด้วย เหอๆ ว่าแต่นะพี่ พี่ตำรวจเค้าขยันไปตั้งด่านหน้าซอยบ้านพี่ แต่ทำไมมันไม่ขยันมาจับรถแข่งที่อยู่หน้าsugarbeatหว่า?
ทั้งๆที่มันอยู่ห่างกันไม่เกินสองสามกิโลเองนะเนี่ย เหอๆ หรือว่าพี่ตำรวจไม่รุ้ว่าเค้าแข่งรถกัน? :a7: :a7:

พี่ตำรวจเค้าไล่จับตรงนั้นประจำครับคุณพี่โบ๊ต

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 12:25:15 PM »
แหม๋ เจอด่านเดียวกันเลยพี่โหนก แต่ผมโดนเมื่อนานแล้ว
กลับจากที่เที่ยวกำลังจะไปกินต่อที่พาวเวอร์สปีด ก็ขึ้นด่วน
มาลงตรงนั้นเหมือนกัน ตอนนั้นโดนข้อหาไฟสีสัน(ไฟหน้าขาวเนี่ยนะ) bad

ออฟไลน์ zizou

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 12:29:59 PM »
พวกมันคือโจรในเครื่องแบบครับ จำกัดความสั้นๆง่ายๆได้แค่นี้

แทนที่เวลาเจอพวกมัน เราประชาชนจะรู้สึกอุ่นใจ แต่กลับรู้สึกว่าจะเดือดร้อนแทน เวรแท้เมืองไทย

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 01:46:02 PM »
เพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ ช่วงก่อนปีใหม่
แถวเดียวกับพี่โหนก แต่ฝั่งตรงข้าม
ออกจาก Co-Co Bar มา ตรงซอย อิมพีเรียลคอนเซ็พ เลียบด่วน เจอเลยครับ
มันโบกให้จอดแต่ไกลเลยครับ  ผมว่าเผลอๆมันยังไม่ได้ยินเสียงท่อรถผมด้วยซ้ำ
...คนที่โบกนี่ไม่ใช่ตำรวจนะครับ  เป็นเหมือนพวกอาสาสมัคร....
ตอนแรกก็บอกขอดูใบขับขี่ ผมก็ยืนให้ดู (แต่มันอยู่ในซองเก็บบัตร)
พี่แกบอก " ไหนเอาออกมาดูซิ ไม่ชัด " ผมก็เอาออกมา  เท่านั้นแหละครับ
พี่แก เอามือมาฉกบัตรจากมือผมด้วยความเร็วประมาณ 100-200 เมตร/วินาที :a19:
แล้วก็วิ่งเอาไปให้พี่รวจ  ......ตรงนี้ผมรับไม่ได้จิงๆครับ ( นี่ตำรวจหรือโจร )
แล้วบอกว่ารถเสียงดังดัดแปลงท่อ  แต่ผมก็ไม่ได้เถียงมันมาก
 เพราะวันนั้นดื่มมา เดี๋ยวมันได้กลิ่นแล้วจับไปเป่าล่ะ ซวยเลย....
แต่รับไม่ได้กับการกระทำแบบโจรจิงๆครับ   :a114:
 bad bad bad

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 01:52:51 PM »
ทำใจครับ เพราะมานแถไปได้เรื่อย

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:24:09 PM »
เรื่องนี้มีมาให้บ่นกันได้ตลอด เมืองไทยอยู่ได้ด้วยอำนาจจริงๆครับ ไม่ได้สนับสนุนว่าให้ต้องไปเบ่งกับใคร แต่ต้องมี...  ไม่งั้นโดนไอ้พวกนี้กวนไม่รู้จบ เข้าใจอารมณ์เลย ยิ่งถ้าวันนั้โดนจับเบิ้ลซักสองรอบนะ ของขึ้นปรี๊ดๆๆๆๆเลย  :a108: