ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับสปริงซับ  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ mono1111

• *
  • Popular Vote : 0
สงสัยเกี่ยวกับสปริงซับ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:00:14 PM »
รถผมใส่สปริงซับอยู่ จากตอนแรกที่ยังไม่ได้ใส่กับรถ

ผมใส่สปริงหลอด+สปริงซับ  ไขสปริง แค่แตะนิดหน่อย

พอใส่ในรถ แล้ว ตัวสปริงซับ มันแนบติดกันทุกขด เลย

ผมเลยสงสัยว่า ตัวสปริงซับมันแนบติดกันแบบนี้แล้ว มันจะช่วยตัวสปริงหลอดยังไง

แล้วตกลง  ใช้กับไม่ใช้สปริงซับ ต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
Re: สงสัยเกี่ยวกับสปริงซับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:43:35 PM »
มันช่วยเบ่งให้สปริงหลอดไม่หลวม เวลายกรถ สปริงไม่หลุดจากเบ้าครับ

:a2:
Some are born to run ,Subies are born to race