ผู้เขียน หัวข้อ: กรองอากาศ APS ใช้งานนานๆ แล้วมันมองโปร่งๆ ต้องเปลี่ยนไหมครับ  (อ่าน 1538 ครั้ง)

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
ไปอู่ครั้งล่าสุด ถอดกรองอากาศมาล้าง  มองดูมันเหมือนมีแต่ลวดแล้ว  ไม่มี Filter อะไรเลย  แบบนี้จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ แล้วมันจะมีผลเสียอะไรไหมถ้าไม่เปลี่ยน  กรองเป็นกรองเปลือยซุกใต้แก้มขวา ของ APS ครับ

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
ถ้าบอกว่าผ้ากรองไม่เหลือแล้ว แนะนำให้เปลี่ยนครับ โดยเพียงวัดขนาดปากกรองที่ต่อเข้าท่อสีแดง และนำไปเทียบกรองยี่ห้ออื่นๆ ใส่เลยครับ ปลอดภัยต่อเครื่องมากกว่าแน่ ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ตัวผ้ากรองของ APS ก็เป็นของ K&N ครับ