ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโคมไฟหน้า (แมว) ครับ  (อ่าน 1549 ครั้ง)

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเรื่องโคมไฟหน้า (แมว) ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:26:18 PM »
ผมใช้ แมว 2.0 ซื้อรถมาได้ สองเดือนกว่าๆก็พบว่าไฟหน้าด้านซ้ายมีคราบนำ้ด้านในเลยไปเคลมที่  MIT ก็ได้โคมใหม่ใสปิ๊ง พอใช้มาได้อีกซักพักมันก็มีคราบนำ้ (จางๆ)ด้านในอีกแล้วครับเป็นรอยเยิ้มๆ

สงสัยจังครับ รถคันอื่นๆที่บ้าน (เช่น Accord ตัวปัจจุบัน) โคมไฟใหญ่และใช้งานหนักกว่ามากยังไม่มีคราบแม้แต่น้อยล้างรถเมื่อไหร่ก็ใสปิ๊ง ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างหรือมีข้อแนะนำยังงัยบ้างครับ

มันเป็นรอยเหมือนจะเช็ดก็ออกแต่มันอยูด้านใน อะครับ มันไม่เป็นไรมากหรอกครับแต่เวลาล้างรถเสร็จเห็นแล้วมันขัดตาต้องเดินวนไปวนมางุ่นง่าน -_-'

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: ถามเรื่องโคมไฟหน้า (แมว) ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:38:02 PM »
ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นอะไร แต่เดาว่าอาจเกิดจาก ซิลิโคน หรือกาว หรือ วัสดุอื่นที่มันระเหย หรือ ละลาย ก็ได้
คงต้องขับเปิดไฟนานๆดูอาจะระเหยหมดก็ได้

ส่งรูปมาก็ดีนะ

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ถามเรื่องโคมไฟหน้า (แมว) ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 07:44:06 PM »
ถ่ายรูปไม่ค่อยเห็นอะครับมันเป็นเหมือนคราบนำ้เวลาล้างแก้วไม่สะอาดครับ เป็นดวงๆก็มี หยดๆก็มี

แล้วไอ้โคมนี่มันถอดออกมาทำความสะอาดด้านในได้ไหมครับ