ผู้เขียน หัวข้อ: gc8 จะ ดีไหมอะครับ  (อ่าน 24709 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
Re: gc8 จะ ดีไหมอะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:42:12 AM »
ลองดูก่อนครับ  emo64o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:55:16 AM »
สิบปากว่าไม่เท่ามือคลำครับ แนะนำให้ไปลองดูครับ

แต่ถ้าไม่อยากซื้อ แนะนำว่าอย่าไปลองนะครับ ลองแล้วเสร็จเกือบทุกรายครับ emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:59:11 AM »
GC ดีครับ เเต่เเอร์ไม่เย็น ใช่มั้ยประธานต่อ emo76o

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:03:43 AM »
ผมว่าดีนะครับ รถมันมีความสนุกในการขับขี่ของมันเอง (ถึงแม้ผมจะซื้อมาจอดก็ตาม)  ส่วนตัวคิดว่าถ้าเราทุ่มทุนสร้างกับมันหน่อย มันจะเป็นรถที่ยังน่าขับอีกคันหนึ่งเลยครับ  ในราคารถขนาดซีดานทั่วๆไป ณ เวลานี้

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:19:31 AM »
GC ดีครับ เเต่เเอร์ไม่เย็น ใช่มั้ยประธานต่อ emo76o

555 พี่ป๊อปอ่ะ  emo24o

ตอนนี้ส่งไปให้พี่ทวีช่วยง้ออยู่เนี่ยครับ เย็นนี้จะได้ขับสบายๆ ซะที  emo14o

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:50:19 AM »
ดีซิครับ !   ของผมแอร์เย็นด้วย! ขับสนุก   มุดดีเลยครับ    แต่ขายไปแล้วเสียดายจริงๆครับ ที่ขายไปก็เพราะอยากลองไปหารุ่นอื่นๆใช้ดู แต่สุดท้ายตอนนี้ก็เสียดายอยู่ครับ  เลยว่าจะลองเก็บเงินแล้วหา GD ครับ   มีท่านไดจะกรุณาให้ผมลอง gd สุดรักบ้างไหมครับ  emo33o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:19:27 PM »
ผมว่าดีนะครับ รถมันมีความสนุกในการขับขี่ของมันเอง (ถึงแม้ผมจะซื้อมาจอดก็ตาม)  ส่วนตัวคิดว่าถ้าเราทุ่มทุนสร้างกับมันหน่อย มันจะเป็นรถที่ยังน่าขับอีกคันหนึ่งเลยครับ  ในราคารถขนาดซีดานทั่วๆไป ณ เวลานี้

เหมือนกันเลยครับคุณเตีย แม้ขับไม่บ่อยแต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่เห็นมันในโรงรถ ตื่นเต้นทุกครั้งที่พามันออกไปวิ่ง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:02:01 PM »
เหมือนกันเลยครับคุณเตีย แม้ขับไม่บ่อยแต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่เห็นมันในโรงรถ ตื่นเต้นทุกครั้งที่พามันออกไปวิ่ง

ความรู้สึกเดียวกัน

ออฟไลน์ sandie1212

• *
  • Popular Vote : 0
  • EJ20 คอฟ้าฮาทุกเกียร์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:44:51 PM »
GC เเรง มันโคดๆ ลองเเล้วจะติดใจเหมือนผม

ออฟไลน์ bee744

• *
  • I LoVe FiNo
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 08:47:05 PM »
ผมยังอยากจะกลับไปใช้เหมือนกันครัย gc8 จากที่ผมเคยใช้มา gc8 เวลาเข้าโค้งหนักๆหรือโค้งยังไงก็ได้ มันจะดูดๆโค้งหน่อยครับ หรือว่าผมคิดไปเอง ซึ้งมันต่างจาก evo ที่ผมใช้ตอนนี้มากขนาดมี ayc มาช่วย อาการเข้าโค้งเหมือนรถกระบะเลย ครับออกจะโอเวอร์ไปซ่ะด้วยครับเวลาเข้าโค้งหนักๆ emo66o
จอมยุทธ ย่อมมีบาดแผล

ออฟไลน์ ITT

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 09:12:56 PM »
ผมยังอยากจะกลับไปใช้เหมือนกันครัย gc8 จากที่ผมเคยใช้มา gc8 เวลาเข้าโค้งหนักๆหรือโค้งยังไงก็ได้ มันจะดูดๆโค้งหน่อยครับ หรือว่าผมคิดไปเอง ซึ้งมันต่างจาก evo ที่ผมใช้ตอนนี้มากขนาดมี ayc มาช่วย อาการเข้าโค้งเหมือนรถกระบะเลย ครับออกจะโอเวอร์ไปซ่ะด้วยครับเวลาเข้าโค้งหนักๆ emo66o

นั่น!ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่ระหว่างEVO5กับGC8เนี่ยครับ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 10:41:43 PM »
นั่น!ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่ระหว่างEVO5กับGC8เนี่ยครับ

ตอนแรกก็ดูสองตัวนี้ครับ  สุดท้ายก็หลงรัก boxer เวลามันจอดไม่ได้ใช้แล้วดูดีทีเดียวเชียว   emo52o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:36:25 AM »
ผมว่าดีนะครับ รถมันมีความสนุกในการขับขี่ของมันเอง (ถึงแม้ผมจะซื้อมาจอดก็ตาม)  ส่วนตัวคิดว่าถ้าเราทุ่มทุนสร้างกับมันหน่อย มันจะเป็นรถที่ยังน่าขับอีกคันหนึ่งเลยครับ  ในราคารถขนาดซีดานทั่วๆไป ณ เวลานี้

ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ GC ที่จอด มากกว่าขับครับ
เพราะนอกจากจะเหนื่อย ถ้าเอาไปใช้งานทุกวันแล้ว ยังรู้สึกเหมือนกับจะเสียดาย และสงสารมัน ว่าใช้มันบ่อยไป ยังไงไม่รู้  emo11o
แต่ก็พอใจที่จะดูแลมัน  เห็นมันจอดอยู่ทุกวัน start วันละครั้ง  ก็รู้สึกดี  emo10o
 พอเสาร์ - อาทิตย์ ทีไร เปิดผ้าคลุม เตรียมออกไปวิ่งทีไร
มันอดตื่นเต้นไม่ได้จิงๆครับ  emo73o

ตอนแรกผมก็ ดูระหว่าง EVO VII กับ GC ครับ
ตอนแรกลองขับ EVO ก่อน ...โห  รถอะไรเนี่ย แรงดีจัง ดึงอย่างโหด ภายนอกก็สวย ภายในก็ดูทันสมัย หล่อจิงๆ  emo72o
หลังจากนั้นก็มาลองขับ รถเครื่อง boxer สูบนอน เสียงท่อแปลกๆ ภายนอกก็งั้นๆ ภายในก็เชยๆ ความแรงก็พอตัว คือ GC คันที่ผมใช้อยู่เนี่ยครับ  emo2o
ถ้าถามเหตุผลของผมละก็ .....  ดูในรูป Profile ครับ  emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 06:00:09 AM โดย JC »

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 09:23:10 PM »
อุอุ
หรือพี่จะไม่ขายดีว่ะโอ๊ต  emo72o

รถพี่อะขายผมแล้ว เปลี่ยนใจไม่ได้นะคับ นับวันรอกลับเมืองไทยแล้วเนี่ย emo49o

ออฟไลน์ ITT

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:41:56 PM »
ตอนนี้ผมกำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ ผมขอรบกวนพี่ๆถามต่อยอดนิดนึงครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดใช้GCแล้วสูง180UPมั่งมั้ยครับ คืออยากจะถามว่าเวลาขับพื้นที่จากหัวถึงหลังคานี่เหลือเยอะมั้ยครับ(เบาะอิมเดิมๆ) ผมสูง184/หนัก90ตัวค่อนข้างใหญ่น่ะครับ เอ้อ!เกือบลืมถามเรื่องแอร์/น้ำยาแอร์นี่เป็น134Aรึป่าวครับแล้วที่ว่าไม่เย็นนี่มันยังไงกันครับ คือถ้าได้ซื้อเนี่ยก็ต้องใช้ในชีวิตประจำวัน/วันละประมาณ60-70โล(ไม่น่าเกินนี้) ขอบคุณครับ
ปล*อาจมีคำถามมาอีกเรื่อยๆนะครับ อย่ารำคาญกันนะครับ ขอบคุณครับ