ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก Mini Trackday at Thailand Circuit นครชัยศรี  (อ่าน 4561 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
เก็บตก Mini Trackday at Thailand Circuit นครชัยศรี
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:01:50 PM »
ผ่านไปด้วยความสนุกสนาน สำหรับ กิจกรรมวิ่งเล่นสุดมันส์
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่ๆทีมงาน ที่ทำให้มีกิจกรรมดีๆ มันส์ แบบนี้เกิดขึ้นครับ  emo65o emo65o
สำหรับผม นอกจากความมันส์แล้วยังได้อะไรอีกหลายๆอย่างจากกิจกรรมครั้งนี้ครับ

ความรู้     - จากการหยอดเหรียญนั่งรถของพี่ๆมือโปรทั้งหลาย ทำให้รู้วิธีการขับในสนามที่ถูกต้อง และเร็ว
               - จากการที่ให้พี่ๆมือโปรมาขับรถเรา ทำให้รู้ว่า รถเรามีข้อดี หรือข้อเสียตรงไหน และต้องแก้ไขอย่างไร

ประทับใจ - รถสวยๆของพี่ๆที่นำมาวิ่งกัน ไม่ว่า Audi , BMW , Mini , EVO , Honda และ Subaru สวยๆอีกเพียบ
                - หยอดเหรียญเหยี่ยวดำของพี่อุ้ย ST-Auto เสียงคำรามโหดมากครับ นั่งแล้วอยากจะไปสู่ขอเหลือเกิน 55+
                - นั่งแมว 2.0 N/A ของโปรยุ ขับโดยประธานต่อ แล้วเกิดความรู้สึกว่า " เร็วกว่าGC คอแดง ที่กรูขับตะกี้อีก "  emo5o
                - สุดยอดของวันนั้นต้อง การขับเคี่ยวกันของ Gundam Episode 2 ของพี่ป๊อป VS GC ดำของอาจารย์หนึ่ง Sleep บอกได้คำเดียวว่า " สุโค่ย !! "  emo63o

ขอบคุณ    
- ขอบคุณพี่ๆที่ใจดีทุกคน ที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นครับ
                - ขอบคุณพี่อุ้ย ที่พาไปสัมผัสเสียงคำรามสุดโหด ของเหยี่ยวดำ 2.2 ครับ
                - ขอบคุณท่านประธานต่อครับ ที่คอยย้ำและถามเสมอว่า " วันนี้มึงได้อะไรไปหรือยัง " รวมถึง ให้แฟนผมหยอดเหรียญรถพี่ครับ
                - ขอบคุณพี่ป็อก ครับที่จอดรอผมติดไฟแดงตอนขากลับ  ไม่งั้นคงแย่ เพราะจำทางกลับไม่ได้ ...
                - ขอบคุณเค้กแสนอร่อยของพี่นุ่นครับ
                - ขอบคุณจานตั้มครับ ที่ขับรถผม ทำให้รู้ว่าต้องแก้ไขอะไรบ้าง  และ ความรู้ที่สอนจากการนั่งหมูน้ำเงิน จนท่อยางหม้อน้ำรั่ว  emo24o

สุดท้าย อยากให้มีกิจกรรมมันส์ๆแบบนี้ เกิดขึ้นเรื่อยนะครับ .......ขอบคุณครับ
.......ดินดาน  emo18o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 11:21:03 PM โดย JC »

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
Re: เก็บตก Mini Trackday at Thailand Circuit นครชัยศรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:10:11 PM »
 emo65o emo64o emo30o emo30o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: เก็บตก Mini Trackday at Thailand Circuit นครชัยศรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:49:24 AM »
สนุกกันใหญ่เลย   emo54o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:15:54 AM »
แซวแนนเป็นข้อๆ เลยดีกว่า 555

ผ่านไปด้วยความสนุกสนาน สำหรับ กิจกรรมวิ่งเล่นสุดมันส์
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่ๆทีมงาน ที่ทำให้มีกิจกรรมดีๆ มันส์ แบบนี้เกิดขึ้นครับ  emo65o emo65o
สำหรับผม นอกจากความมันส์แล้วยังได้อะไรอีกหลายๆอย่างจากกิจกรรมครั้งนี้ครับ

ความรู้      - จากการหยอดเหรียญนั่งรถของพี่ๆมือโปรทั้งหลาย ทำให้รู้วิธีการขับในสนามที่ถูกต้อง และเร็ว
               - จากการที่ให้พี่ๆมือโปรมาขับรถเรา ทำให้รู้ว่า รถเรามีข้อดี หรือข้อเสียตรงไหน และต้องแก้ไขอย่างไร         

รถแนนคลัทซ์สูงมากกกกกก กว่าจะจับ ถอนกันแทบสุดอ่ะ

แล้วก็ไปทำบูซคันเกียร์ซะนะ เกียร์ควงได้ยังกะอะไรดี (ตอนเลื่อนรถให้นี่งงเลยว่าเกียร์เข้ายังหว่า)

- นั่งแมว 2.0 N/A ของโปรยุ ขับโดยประธานต่อ แล้วเกิดความรู้สึกว่า " เร็วกว่าGC คอแดง ที่กรูขับตะกี้อีก "  emo5o           

ยินดีครับ คราวหน้าจะปั้นโปรยุไปไล่ตู๋ละ

- ขอบคุณท่านประธานต่อครับ ที่คอยย้ำและถามเสมอว่า " วันนี้มึงได้อะไรไปหรือยัง " รวมถึง ให้แฟนผมหยอดเหรียญรถพี่ครับ

ตกลงเป็นแฟนกันแล้วเหรอ...คริคริ
 แต่จะบอกให้ว่านั่งไป 3 รอบ นั่งชิวเลยดูเหมือนจะชอบ (หรือเราขับช้าหว่า)แต่มารอบคูลดาวน์แกล้งดึงเบรคมือเท่านั้นหล่ะ สติแตกเลย 55555

สุดท้าย อยากให้มีกิจกรรมมันส์ๆแบบนี้ เกิดขึ้นเรื่อยนะครับ .......ขอบคุณครับ
.......ดินดาน  emo18o

จัดบ่อยๆ อ่ะได้นะ...แต่จะมีใครมามั้ยหล่ะ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:21:29 AM »
สนุกกันใหญ่เลย   emo54o

พี่ชวนไม่ยอมมาด้วยกันอ่ะ emo48o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:22:58 PM »
อยากไปๆๆๆๆ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:13:24 PM »
พี่แนนครับรถผมเนี่ยได้แต่เสียงครับ ล้อไม่ค่อยหมุนหรอก  emo57o  ไว้ไปวิ่งกันใหม่ครับสนุกดี emo64o

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:40:43 PM »
พี่แนนครับรถผมเนี่ยได้แต่เสียงครับ ล้อไม่ค่อยหมุนหรอก  emo57o  ไว้ไปวิ่งกันใหม่ครับสนุกดี emo64o

ไม่ได้หยอดเหรียญรถพี่อุ้ยเลยอ่ะ emo49o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:31:30 PM »
แซวแนนเป็นข้อๆ เลยดีกว่า 555

รถแนนคลัทซ์สูงมากกกกกก กว่าจะจับ ถอนกันแทบสุดอ่ะ

แล้วก็ไปทำบูซคันเกียร์ซะนะ เกียร์ควงได้ยังกะอะไรดี (ตอนเลื่อนรถให้นี่งงเลยว่าเกียร์เข้ายังหว่า)

พี่ต่อบอกเหมือนจานตั้มเลย  emo11o
ตอนแรกกะว่าจะซ่อมเกียร์ แต่พี่เล็กบอกว่า เปลี่ยนลูกใหม่ไปเลยดีกว่า
เนี่ยกะว่าสัปดาห์หน้าจะเอาไปทำ ชุดใหญ่เลย ทั้งเกียร์ ทั้งคลัช   ไว้จะเอามาให้ลองใหม่นะครับ  emo64o

ยินดีครับ คราวหน้าจะปั้นโปรยุไปไล่ตู๋ละ

แล้วผมก็ไปไล่โปรยุอีกที 555+  emo6o

ตกลงเป็นแฟนกันแล้วเหรอ...คริคริ
 แต่จะบอกให้ว่านั่งไป 3 รอบ นั่งชิวเลยดูเหมือนจะชอบ (หรือเราขับช้าหว่า)แต่มารอบคูลดาวน์แกล้งดึงเบรคมือเท่านั้นหล่ะ สติแตกเลย 55555

คนนี้เค้าไม่ค่อยตกใจอะไรง่ายๆอยู่แล้วครับ   พี่ต้องลองไปนั่งรถเค้าดู
ผู้หญิงอะไร ขับรถเก๋ง ยังกะรถกระบะ  emo71o

จัดบ่อยๆ อ่ะได้นะ...แต่จะมีใครมามั้ยหล่ะ

ผมไป 1 คน   emo64o

โห  พี่อุ้ยครับ นี่ขนาดล้อไม่ค่อยหมุน  ผมกับโปรยุ นั่งข้างหลัง ควงเป็นลูกข่างเลย 555+  emo8o

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ

......ดินดาน   emo18o

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:25:31 PM »
ยินดีครับ ที่ได้ช่วยให้เพื่อนไม่หลงทาง
ผมไม่ได้รึบครับ ตัวเล็กดูการ์ตูนอยู่
ก็รถแมว แม่บ้านก็งี้แหละ

แต่ ปลอ่ยหลงกันสองคนก็น่าสนุกดีนะ  emo62o

ผมละยังเสียดายที่ไม่ได้วิ่งกับเพื่อนๆ แต่วันนี้ อุ้ย ถอดผ้าเบรคออกมา
แล้ว ทำหน้าประมาณว่า ดีนะ ที่ไม่ได้ ลง ไม่ง๊าน มีหวัง ซ้ำรอยอีโว

ออฟไลน์ kamolwat_t

• *
  • Popular Vote : 0
  • opel in test team
    • www.opel.in.th
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:01:53 AM »
สนามหน้าขอรบกวนเช่นเดิมนะคร้าบ...  emo21o

• Subaby!!!
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:28:26 AM »
คนนี้เค้าไม่ค่อยตกใจอะไรง่ายๆอยู่แล้วครับ   พี่ต้องลองไปนั่งรถเค้าดู
ผู้หญิงอะไร ขับรถเก๋ง ยังกะรถกระบะ  emo71o

แล้วถ้าเค้ารู้ว่าแนนอยู่กับสาวคนอื่น เค้าจะตกใจมะ emo35o emo35o

สนามหน้าขอรบกวนเช่นเดิมนะคร้าบ...  emo21o

ยินดีครับต้น คราวหน้ามามันกันใหม่ครับ emo30o

P.S. ตอนนั้นก็สงสัยเหมือนกันว่าต้นแอบทำอะไรในสนาม มีกางโน๊ตบุ๊คด้วย ที่แท้จูนกันในสนามเลยทีเดียว emo20o

ออฟไลน์ kamolwat_t

• *
  • Popular Vote : 0
  • opel in test team
    • www.opel.in.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:50:10 PM »
แฮะๆๆ พอดี เครื่องป๊อกแปกมันจูนละเอียดไม่ได้ฮะ... emo44o

เอาโน๊ตบุคไปเก็บค่าในสนาม.... ก็ดันทำสายจูนขาดซะอีก....  emo32o

สรุปว่า ไม่มีดวงครับ...  emo41o

ออฟไลน์ CHUND

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:32:19 AM »
พี่ชวนไม่ยอมมาด้วยกันอ่ะ emo48o

ติดทำงานครับ   อยากไปมากๆ เลย
Trackday  ที่ท่านจัด   คราวหน้าต้องไม่พลาดแน่นอนครับ
ขอบคุณที่จัดกิจกรรมดีๆ  ให้ชมรมเรานะครับ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:51:53 PM »
ยินดีครับ ที่ได้ช่วยให้เพื่อนไม่หลงทาง
ผมไม่ได้รึบครับ ตัวเล็กดูการ์ตูนอยู่
ก็รถแมว แม่บ้านก็งี้แหละ

แต่ ปลอ่ยหลงกันสองคนก็น่าสนุกดีนะ  emo62o

ผมละยังเสียดายที่ไม่ได้วิ่งกับเพื่อนๆ แต่วันนี้ อุ้ย ถอดผ้าเบรคออกมา
แล้ว ทำหน้าประมาณว่า ดีนะ ที่ไม่ได้ ลง ไม่ง๊าน มีหวัง ซ้ำรอยอีโว

กลับก่อนนะพี่ไม่ได้รอต้องขอโทษด้วยครับ   แมวธรรมดาหัวใจเทอร์โบ ครับ  emo65o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com