ผู้เขียน หัวข้อ: lagacy เครื่องคอขาวเวลารถติดเหม็นกลิ่นน้ำมันมากคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับบ  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ m_raciness

• *
  • Popular Vote : 0
ผมใช้ lagacy เครื่องคอขาวอยู่ เวลาขับรถไปนานๆ พอเครื่องร้อน จอดติดไฟแดงนานๆๆ

จะมีกลิ่นน้ำมันเบนซิน เข้ามาในรถ เหม็นมากๆคับ แต่พอรถวิ่งกลิ่นก็หาย พอติดไฟแดงมาอีกแล้ว

ม่ายทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ ลองดมๆ ดูหน้าเครื่องกลิ่นมันออกมาจาก กระปุกดำๆ ด้านซ้ายมือติดกับหม้อน้ำอะคับ

ลักษณะคล้ายๆ กระปุกดักไอน้ำมันเครื่อง เลยอยากถามเครื่องตัวนี้มีถังดักไอน้ำมันเบนซินไหมคับ แล้วใช่ไอ้กระปุกที่ผมบอกป่าวคับ

รบกวนพี่ๆ ผู้รู้ด้วยคับ ผมพัท นะคับบ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
พยายามดมหาที่มาของกลิ่นครับ ทั้งบริเวณห้องเครื่อง ท่อเติมน้ำมันและฝาปิด ถ้าเจอจุดรั่วให้รีบแก้ไขก่อนจะรั่วมากจนอาจติดไฟได้

ส่วนมากกลิ่นเข้ารถจะมาทางผนังห้องเครื่อง และช่วงหลังเบาะหลัง
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com