ผู้เขียน หัวข้อ: จับหมูมาใส่แมว  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ convict

• *
  • Popular Vote : 2
จับหมูมาใส่แมว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:29:17 AM »
ขอคำแนะนำด้วยครับ....ถ้าผมจับหมูคอแดงมาวางแมวผอม มันจะลงตัวและจบสวยไม๊ กะเอาแมว(GH8)มาใส่ดีครับ...ขอคำแนะนำประมาณว่า ความลงตัวของรถกะเครื่อง....ความสมดุลย์ของรถ.....งบประมาณและอายุการใช้งานแบบว่าเอามันส์บางเวลานะครับ เพราะผมเคยลองถามคนที่ใช้ ซู..อู่ที่ทำแล้วบางครั้งก็ยังงงๆครับ คือเค้าบอกประมาณว่า เอาหมู...เหยี่ยว มาวางกะแมวมันก็จบได้หลายคันแล้ว...แต่บางคนก็บอกว่าแมวมันพัฒนามาแย๊อะแล้วถ้าไม่ตรงรุ่นกันมันจบไม่ค่อยสวย ตัวอย่างที่เค้ายกให้ฟังก็เรื่องความสมดลย์-ระบบเบรคแล้วก็เซ็นเซอร์บอดี้ด้วยครับ ถ้าอย่างไงขอคำชี้แนะด้วยครับ.........................ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
Re: จับหมูมาใส่แมว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:13:49 PM »
น่าจะซื้อหมูทั้งคันมาขับเลยดีกว่าครับ ถ้าไม่ขับแมวต่อ
ถ้าขับแมวต่อ เอาตรงรุ่นดีกว่าครับ
1 ความเห็นครับ ^^

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:21:58 PM »
ขอบคุณครับ....แต่ที่ว่าซื้อหมูมาขับเลยมันก็หลายตังอยู่น่ะครับ....แต่อย่างไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ 1 ครับ

ออฟไลน์ option4

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:52:37 PM »
ถ้าใช่อู่ที่ชำนาญของครบๆ ทำแล้วก็คงจบแหละครับ แต่ถ้าทำเน้นให้ต้นทุนในการทำถูกที่สุดก็อาจจะมีปัญหาตามมาภายหลังก็ได้ การใส่อะไรที่ไม่ตรงรุ่นมันก็ต้องมีการแปลงเป็นธรรมดา ส่วนทำแล้วจะขับดีหรือเปล่าอันนี้คิดว่ายากที่จะตอบแทนกันนะครับ GD กะ GR ความรู้สึกในการขับมันต่างกันอยู่แล้วครับ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละคน แล้วถ้าเป็นแมวเครื่องหมูก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าความรู้สึกในการขับมันจะออกมาประมาณไหน เหมือนคนวางเครื่องข้ามพันธ์ อะไรแบบนั้นก็ทำกันเยอะ บางคันก็ดี บางคันก็ไม่ดี มันก็แล้วแต่กรณีไปแหละครับ ผมว่าของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราตัดสินใจมากกว่าครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 01:07:35 PM »
ถ้าจะใช้นานแล้วลงเครื่องหมูเลยครับ
ถ้ากลัวเบื่อแล้วขายวางตรงรุ่นดีกว่าครับจบ ราคาไม่ตก
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 01:11:36 PM »
ตรงรุ่นดีกว่าครับ   emo65o emo65o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:55:58 PM »
หากมีแมวอยุ่แล้ว
ความเห็นผม คิดว่า แมว แมว ดีกว่าครับ
เพราะ อุปกรณ์มีการปรับปรุงไปหลายด้าน โดยเฉพาะระบบการทรงตัว

หากยังไม่ได้มีแมว
คิดว่าใจคุณอาจเริ่มเอียงไปหมู ก็ ควรไปหมูเลยเพราะ จะได้ความแรงของคอแดงเต็มๆ

ออฟไลน์ neungZa

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 03:00:33 PM »
ทำ GC มาขับมันๆอีกคันไปเลยครับ  emo8o

ออฟไลน์ Horizontal

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 03:17:19 PM »
ส่วนตัวผมว่าทำตรงรุ่นดีกว่าครับ

แต่ว่า จะเอาหมู มาใส่แมวก็ไม่แปลกอะไร ทำดีๆ ได้ของครบๆ ก็ทำจบครับ

แมวก็เช่นกันครับ ถ้าทำดีๆ ได้ของมาครบๆ ก็ทำจบเช่นกัน

ผมว่า แล้วแต่ชอบอ่ะครับ
แต่ถ้าเป็นผม ผมทำตรงรุ่นนะครับ

แต่ช่วงก่อน ผมเคยมีความคิดจะเอาเครื่อง เลกาซี่ มาใส่แมวอ่ะครับ
เพราะราคาเครื่องมันถูกกว่า แต่ว่าเรื่องสายไฟต่างๆ ก็ดูแล้วยุ่งยากพอสมควรครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:45:34 PM »
แย่แร้ว เราประชากรแมวเหมือนกัน แต่ไหงคิดต่างละเนี่ย

ในกรณี hardcore บ้าพลัง กะเหนี่ยวเต็มไม่เลี้ยงนะครับ

ถ้าเป็นผมวางอะไรก็ได้ ที่เป็นคอแดง แล้วก็ปั้นมันให้สุดติ่งไปเลย

พังแล้วยกทิ้งจะได้ไม่เสียดาย เปลี่ยนไปเรื่อย แต่รถช้ำเพราะขับโหด และเหนี่ยวตั้งแต่หน้าบ้าน

แต่ถ้าจะขับเรื่อยๆ มาเรียงก็ยังคงเป็นอีกเสียงที่ จับคู่ตรงรุ่น แมว-แมวครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:59:27 AM »
ครับ....ขอบคุณสำหรับความเห็นและคำแนะนำทุกท่านครับ ผมก็ยังคิดว่าแมว wrx(gh8)มันก็มีแรงมาให้ 250 แรงเดิมๆถ้ามาปรับแต่งอีกหน่อยน่าจะได้เพิ่มอีกสัก20-30แรงก้อน่าจะพอและมันก็ยังได้รักษาคุณสมบัติประจำคัวไว้ด้วยแต่อีกใจก้คิดนะครับว่าไหนๆเล่นแล้วมันก็น่าจะเทใส่ให้เต็มๆเหมือนกัน....อย่างไงขอรบกวนท่านที่ผ่านมาให้คำแนะนำด้วยนะครับเพื่อที่จะได้เป็นแนวทางตัดสินใจอีกครั้งครับ ....ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:20:12 AM »
เอาเป็นว่า แล้วแต่ชอบ + กำลังทรัพย์ นะครับ เพราะหลายๆท่านก็ แมว+เหยี่ยวคอแดง ไปหลายละ

หรือหลายท่าน ก็ แมว+แมว ไปอีก  ที่สำคัญคือ ความละเอียดครับ อย่าใจร้อนที่จะทำ จะได้ไม่มานั่งปวดหัวภายหลังครับ

emo61o

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:10:11 AM »
ครับ..ขอบคุณครับ ผมขอถามอีกอย่างครับว่า แมวWRX (GH8) ที่มีม้ามาให้ 250 ตัว Top Speed จะทำได้ถึง 240 km/h ไม๊ครับ...ถ้าได้240-260 ก็พอครับ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:55:56 AM »
ครับ..ขอบคุณครับ ผมขอถามอีกอย่างครับว่า แมวWRX (GH8) ที่มีม้ามาให้ 250 ตัว Top Speed จะทำได้ถึง 240 km/h ไม๊ครับ...ถ้าได้240-260 ก็พอครับ....ขอบคุณครับ

sgt ผมไม่ถึงครับ เครื่อง 2.0 (jdm) น่าจะได้ 230 แค่นั้นก็เกินเสียวแล้ว เพราะ ช่วงปลายขึ้นช้าแล้วครับ
 emo49o

หากเป็น WRX 2.5 อาจจะได้ emo59o

ออฟไลน์ golf_dls

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:06:28 AM »
2.5 wrx ก็ไม้ถึงครับ กล่องมันตัดที่ 218 ท่ี 5850 RPM