ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง CE28 7นิ้วครึ่ง ออฟ50 ใส่ SUBARU GC8 ติดไปครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 2066 ครั้ง)

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670

ไม่ติดหรอกคับ 215 รึ 225 ก้อได้

ได้รถแล้วหรอคับบ เอาแรงแค่ไหนเนี่ยย
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ติดอะไรอ่ะครับ งง? ติดซุ้มหรือว่าติดเบรก ถ้าติดซุ้มไม่น่าจะใช่เพราะล้อความกว้างกับอ๊อฟแบบนี้ถ้าใส่ 215 แบบทั่วๆไปไม่น่าติด ถ้าเป็นเบรก Subaru 4 pot ทั่วๆไปก็ไม่น่าติด แต่คงแบบเฉียดสุดๆ วิธีแก้คือหาสเปเซอร์บางๆมารองซัก 3 มิลก็น่าจะพอ แต่ถ้าเป็นเบรกเบรมโบ้อันนี้ก็ติดแน่นอน วิธีแก้ทำไรไม่ได้ เปลี่ยนแม็กอย่างเดียวหรือไม่ก็รองสเปเซอร์ให้หนาหน่อย แต่ก็ต้องดูด้วยว่ารองหนาขนาดไหนเพราะถ้าหนาไปก็อาจจะต้องเปลี่ยนน๊อตตัวผู้เป็นน๊อตยาว

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ไม่ติดหรอกคับ 215 รึ 225 ก้อได้

ได้รถแล้วหรอคับบ เอาแรงแค่ไหนเนี่ยย

ยังงัยฝากเรื่องที่คุยกันไว้ด้วยนะครับคุณปู emo65o

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im

ขอบคุนครับ พอดีพึ่งไปซื้อCE28 ออฟ50  17 7.5 มา  ตอนแรกก็จำได้ว่าไม่ติดทั้งเบรกและซุ้มแต่พอดีมีคนทักก็เลยเขวนิด แต่ถ้าได้ยินตอบแบบนี้ก็สบายใจ ขอบคุนทุกคนมากนะครับ

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
ไม่ติด4pot ครับ แต่bremboนี่ไม่รอดครับ ถ้ารองspacer ออกมาซัก 5mm.กำลังสวยเลยครับ