ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเดินเบาไม่นิ่งคับ  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
รอบเดินเบาไม่นิ่งคับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:28:18 AM »
เครื่อง EJ20ไม่โบ LPG หัวฉีด รอบเดินเบาไม่นิ่งทั้งน้ำมันและแก๊ส

วันนี้ไปตีท่อท่อนที่เป็นรูปตัวVมาใหม่ขับออกจากร้านอาการชัดมากรอบตกเหลือ300-500เลย ไม่รู้เกี่ยวไหมคับ เสียบเซนเซอร์ครบแล้วแต่เสียงท่อและเสียงเรื่องไม่เรียบ

หัวเทียนใช้แบบธรรมดาของ NGKตัวละร้อยกว่าบาท ใช้มาสองหมื่นกว่าโลแล้ว

อยากทราบว่าแก้ที่จุดไหนดีคับ หรือถ้าอาจมีสาเหตุอื่นรบกวนบอกที่คับ ไม่รู้จะไปร้านไหนก่อนดี ขอบคุณมากคับ emo52o

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
Re: รอบเดินเบาไม่นิ่งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:45:18 AM »
ตอนใช้ altis ได้ยินว่าถ้าติด gas แล้ววาล์วยัน บ่าวาล์ว ทรุด เครื่องจะเดินมะเรียบอ่าครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว  เป็นกันมากเวลาใช้ gas มานานๆ 50,000km up แล้วจูน gas บางๆ  ประหยัดๆ  emo77o
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:01:35 AM »
มีช่างเคยบอกครับ ว่า อาการรอบเดิน เบา  สวิง แบบนี้ เกิดจาก ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ให้ล้างทำความสะอาด ครับ
เนื่องจากรถผมก้อเป็นอยู่ครับ แต่ยังไม่สั่นมาก

รถผม New Legacy
EJ22 N/A เดิมๆ ไม่ได้โมอะไรทั้งสิ้นครับ
เครื่องผมยังไม่ได้ติดแก้สนะครับ สนใจอยากจะติดด้วยครับ มีร้านแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:15:57 PM »
จูนแก๊ส+เปลี่ยนหัวเทียนจบแล้วคับ

ผมติดร้านเพื่อนพ่อ รามคำแหง68 ลุงกมลเอาซูบารุมาติดหลายคันไม่มีปัญหาคับ