ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์แข่งรถที่คิดว่าดีที่สุดในตอนนี้คือ?  (อ่าน 1908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redline

• *
  • Popular Vote : 0
ยังไม่มีเครื่องเล่นนะครับ

ระหว่าง XBOX ที่มี Need for Speed Shift2 + Forza 3,4 (รู้จักเท่านี้)

กับ PS3 ที่มี GT5 (รู้จักเท่านี้)

เกมส์ไหนเล่นแล้วถูกใจที่สุดครับ

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: เกมส์แข่งรถที่คิดว่าดีที่สุดในตอนนี้คือ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:01:05 AM »
เปรียบเทียบกันได้ยากครับ เพราะ Forza 3-4 และ Grand Turismo มันเป็น Driving Simulator ครับ ส่วน NFS นี่ออกแนว ไปทาง Arcade ครับ ดีไปคนละแบบครับ ใครที่ชอบแบบสมจริงในทุกๆเรื่องก็ Grand Turismo และ Forza ครับ แต่ถ้าใครชอบแบบการแข่งขันเน้นความสนุกมากกว่านี้ก็ Shift ครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
Re: เกมส์แข่งรถที่คิดว่าดีที่สุดในตอนนี้คือ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:13:30 PM »
อย่าลืม dert 2 ครับ

ออฟไลน์ PrKM

• *
  • Popular Vote : 1
  • Outback ป้าอ้วน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:33:24 PM »
ตอนนี้ที่เล่นอยู่ TDU2 ครับ ขับชิวๆ กินลมครับ  emo22o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 05:56:59 AM »
 emo72o

ผมว่า ถ้าถามคนที่ขับรถจริงๆจังๆ หมายถึงเน้นไปที่เรื่อง "อาการ" ของรถจริง คงไม่พ้น GT5 ครับ

ถ้าเล่นเอามันส์ ไปทาง Dirt ได้เลย ภาคไหนก็เจ๋ง  emo76o emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 10:27:49 AM »
อีกเกมนึงสำหรับคนชอบ Rally นอกจาก Dirt นะครับ คือ WRC2010 ผมเห็นแต่เวอร์ชั่น PC ไม่แน่ใจว่า PS มีหรือเปล่า ได้อาการพอสมควรเลย ทั้งไถลเถลือก แหกโค้ง กลิ้งตกเขา คุมยากทีเดียวครับ

สิ่งที่ดีกว่า Dirt คือ ใช้ resource เครื่องน้อยกว่า spec คอมไม่เทพมากก็เล่นได้

.