ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเทอร์โบเป็น 06 20g อยากรู้ว่าไส้ในจะไหวป่าว รบกวนช่วยผมด้วยคร้าบ  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ amm_v4

• *
  • Popular Vote : 2
ตอนนี้รถผมเครื่ิองคอแดงเวอร์ชั่น4 ท่อนล่างเดิมมีแค่ชาร์พซิ่งอย่างเดียวครับ
ตอนนี้ใส่ t518z อยู่ครับอินเตอร์หน้าแล้ว หัวฉีด ปั้มติ้กมีแล้ว กล่อง power fc 
 แต่พอดีได้ 06-20g l2 มา อยากถามความเห็นพี่ๆเพื่อนๆในนี้ว่า
ถ้าผมใช้ก้านเดิม มันจะทนไหวไหมครับ
แล้วน่าจะบูสได้เต็มที่เท่าไหร่ครับถ้าไม่ทำไส้ในเพิ่ม
ขอบคุณมากๆครับ
ขอแค่ 300 ม้าลงพื้นก็พอแว้ว

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ก้านเดิมงอตอนสองบาร์สอง mush12
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ถามว่าได้มั๊ยผมตอบให้เลยว่า "ได้ครับ แต่แบบเสียวๆ"

ออฟไลน์ BOY รถบ้าน

• *
  • Popular Vote : 4
ได้ครับสบายๆ อย่าให้เกิน 1.5 บาร์ก้อดีครับ อ่อ..อย่าแช่ยาวๆก้อแล้วกัน emo72o mush16 mush16

• *
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า 06 20g กับ 06 20g l2 มันต่างกันตรงไหนครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนจาก t518z มาเป็น 06 20g l2 การตอบสนองเวลาขับเล่นบนถนนจะช้าลงไหมครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า 06 20g กับ 06 20g l2 มันต่างกันตรงไหนครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนจาก t518z มาเป็น 06 20g l2 การตอบสนองเวลาขับเล่นบนถนนจะช้าลงไหมครับ

ช้าลงพอสมควรครับ กว่าบูสจะมาน่าจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ 3600-3800 รอบครับ

• *
ขอบคุณครับพี่ แล้วถ้าเลาควอเตอร์ไมล์ เทอร์โบลูกไหนจะได้เวลาดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
ใส่ได้ครับก็ใส่มา2ปีกับไส้ในเดิมๆ บูสบาร2ไม่เป็นไร ดูน้ำมันให้ถึงละกันครับ l2เป็นตัวtopสุดของ20gแล้วครับ มันจะมาไวกว่า20g ตัวอื่น อันนี้ใช่plate greddyถูกไหม ยังไงปรึกษาได้ครับจากประสบการณ์ตรง

Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • GVB STI ^^
ขอบคุณครับพี่ แล้วถ้าเลาควอเตอร์ไมล์ เทอร์โบลูกไหนจะได้เวลาดีกว่ากันครับ

518zถ้าขายบอกผมนะคับพี่   อิอิ

• *
ขอบคุณครับคุณ monster@tack เทอร์โบเป็น greedy ป้ายฟ้าครับ l2 ครับ
น้องอีฟ t518z เอาไปใส่รถพี่ชายอีกคันนึงครับ
ขอถามต่อหน่อยนะครับ มีร้านติดตั้งแนะนำไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
ขอบคุณครับคุณ monster@tack เทอร์โบเป็น greedy ป้ายฟ้าครับ l2 ครับ
น้องอีฟ t518z เอาไปใส่รถพี่ชายอีกคันนึงครับ
ขอถามต่อหน่อยนะครับ มีร้านติดตั้งแนะนำไหมครับ ขอบคุณมากครับ
มีครับยังไง pm มาคุยกันก็ได้ครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport