ผู้เขียน หัวข้อ: ขับแช่นานๆเป็นชั่วโมง ต้องใช้รอบประมาณเท่าไร่ถึงจะปลอดภัยครับ  (อ่าน 2627 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกเสธ.

• *
  • Popular Vote : 1
เดินทางไกลบ่อยบางครั้งทางตรงอย่างเดียวเกือบๆ 100 กม. จำเป็นต้องเหยียบแช่นานๆ

ควรใช้รอบประมาณเท่าไร่ครับถึงจะเหมาะสมต่อเครื่อง?

อยากทราบไว้เพื่อความปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
ดูที่บูสต์กับเข้มความร้อนครับ ไม่ติดบูสต์ ความร้อนน้ำไม่เกิน 90 ความร้อนน้ำมันไม่เกิน 100 สบายๆครับ เติมน้ำมันเลือกปั้มดีๆหน่อยนะครับเดี๋ยวจะน๊อคเอาครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เคยแช่4500-5000ลงหาดใหญ่ จอดแค่เติมน้ำมันกับกินข้าว ยังปรกติสุขดีอยู่นะครับ แต่แช่แบบไม่ติดบูสต์นะครับ mush17
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ตราบใดที่ oil กับ water temp ไม่ขึ้น ก้ไม่มีปัญหาอะไรครับ ของผม oil 80-85 water 85-90

ของผมขับก้ 120-180 ตลอดทางเปน ร้อย กิโล ก้ไม่เคยมีปัญหาไรครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ตราบใดที่ oil กับ water temp ไม่ขึ้น ก้ไม่มีปัญหาอะไรครับ ของผม oil 80-85 water 85-90

ของผมขับก้ 120-180 ตลอดทางเปน ร้อย กิโล ก้ไม่เคยมีปัญหาไรครับ

ก็ร้อยโล RA-R คงใช้เวลาไม่กี่นาทีเองอะจิ mush17

ผมว่าแล้วแต่ความสมบูรณ์ของเครื่องกะการปรับจูนครับ
เพราะจริงๆแล้วหากวิ่งที่ราบๆความเร็วคงที่ cruise จะไม่ได้ใช้บูสท์เยอะครับแช่ๆก็ไปได้ยาว
แต่หากขึ้นเขายาวๆ ความเร็วคงที่ก็จริงแล้วบูสทเต็มๆ ยาวๆ ก็คงไม่ไหวครับ

อย่างที่เพื่อนๆบอกครับ คอยเหลือบมองความร้อนครับ โดยเฉพาะ ช่วงบูสทแรงๆยาวๆ