ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสติกเกอร์ชมรม รุ่นใหม่ล่าสุด ปี2012 !!!!  (อ่าน 47572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ขออนุญาติถามครับ. คุณ mod_หมายเลขสมาชิก คือ ท่านใดครับ *

ใครแต่งตั้งให้คุณดูแลเรื่องนี้ ครับผม? ทํามัยไม่เห็นแจ้งคณะกรรมการเลยครับ?
ประชุมกันตอนไหน? ไม่มีใใครรับรู้เลย ! จะแต่งตั้งใครดูแลเรื่องการประมูล ต้องเสนอในที่ประชุมนะครับ, ไม่งั้นจะมีคณะกรรมการ ไว้ทําไรแปะไรคาบ!
ชี้แจงด้วยครับ ! ขอบคุณครับผม

ฝากชี้แจงด้วยครับ การประมูลหรือทำอะไรเกี่ยวกับเงินๆทองๆ ของสมาชิก ควรต้องโปร่งใส มีคนรับผิดชอบได้ แต่อยู่ๆก็มี login ใหม่เป็นใครก็ไม่รู้ อีกทั้งคณะกรรมการ ทีมงานของ SSS เองไม่มีใครรู้เลยว่า login นี้คือใคร มีเหตุผลอะไรต้องตั้งใหม่. เจ้าของ login  อ้างว่าได้รับมอบหมายมาให้ดูแลเรื่องนี้ ได้รับมอบหมายจากใคร ในเมื่อยังไม่ได้มีการประชุมเรื่องนี้เลย ยังไไงก็ตามการที่จะมีการเรี่ยรายเงินจากสมาชิก ปกติจะต้องทำอย่างรัดกุม เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาตามมาในภายหลัง เพราะฉะนั้นคนที่จะมารับผิดชอบต้องไว้ใจได้ผ่านการคัดเลือกจากทีมงานหลายๆคนแล้ว อีกทั้งต้องมีตัวตน เป็นที่รู้จัก อยู่ๆจะให้ login ใหม่เป็นใครก็ไม่รู้มาเก็บเงิน ไม่น่าจะเป็นไปได้

ปล. กรุณารีบชี้แจง เพื่อป้องกันการแอบอ้างจากผู้ไม่ประสงค์ดีด้วยน้ะครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
อ้าวเกิดอะไรขึ้นกันแล้วเนี่ยครับ  งงงงงงง  เลย

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ทุกท่านที่ประมูลรวมทั้งผมเอง เราก็หหวังว่า เงินส่วนนั้นเอาไปเป็นสาธารณะประโยชน์และเกิดประโยชน์สูงสุด

แต่ถ้าเกิดกรณีไม่โปร่งใสขึ้นมาจริงๆละก็....ศรัทธาจะยังเหลืออยู่อีกมั้ย
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

• *
คือ ปกติการตั้ง Login ใหม่ มันจะมีเหตุผลในการตั้งน่ะครับ แต่ยังไงทีมงานก็จะรู้ว่าใครเป็นเจ้า login นั้น
ยกตัวอย่างเช่น mod_sss เนี่ย login ตั้งขึ้นเพราะแก้ปัญหความขัดแย้งจากสมาชิก บางคนที่ทำผิดกฎการใช้บอร์ด กับผู้ที่อาสามาดูแลบอร์ด
เราก็เลยตั้ง login นี้ขึ้นมาแล้วให้หลายคนเข้าใช้ เพื่อช่วยกันดูแล โดยไม่เกิดความขัดแย้งระหว่างบุคคลกันเองอ่ะครับ

แต่การเรื่ยรายเงินจากสมาชิก ปกติจะไม่ทำกันเพราะ การเรี่ยรายเงินจำเป็นต้องมีผู้รับผิดชอบชัดเจน โปร่งใส ตรวจสอบได้ จึงจะใช้อาสาจากสมาชิกที่เป็นที่คุ้นเคยกัน และได้รับการไว้วางใจจากทีมงาน มาเป็นผู้รับผิดชอบ... แต่ login ที่ใช้ชื่อว่า "mod_หมายเลขสมาชิก" ได้สอบถามไปยังทีมงานหลายๆคนแล้ว ไม่มีใครรู้เรื่องเกี่ยวกับ login นี้เลย อีกทั้งผมเองยังได้ส่ง PM โดยตรงไปยัง login นี้แต่ก็ไม่ได้รับการตอบรับว่าเป็นใคร เป็นเหตุที่น่าสงสัยในการตั้ง login ใหม่ จึงขอให้เจ้าของ login นี้มาแสดงตัวและชี้แจงตามข้อสงสัยด้วยครับ

ปล. เพื่อป้องการการแอบอ้าง รบกวนชี้แจ้งโดยด่วนครับ เพราะเคยมีเหตุการณ์อย่างนี้กับ คาร์คลับ อื่นแล้ว คือมีคนมาแอบอ้างเรี่ยรายเงินสมาชิก แล้วหายตัว....

ออฟไลน์ tomtor

• *
  • Popular Vote : 0
เกิดอะไรกันขึ้นครับเนี่ยงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงมาก mush34

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
ขอประมูล  159 ที่ 500  เอา 2 ใบ ครับ   emo64o

ออฟไลน์ Nune C.

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีคะ คงไม่ต้องแนะนำตัว 555

สำหรับเรื่องการประมูลเลขสมาชิกนั้น ขอชี้แจงว่าทางคณะกรรมการฝ่ายต่างๆในนี้ยังไม่ได้ทราบเรื่องหรือรับรู้เรื่องดังกล่าวใดๆที่เกี่ยวข้องก่บการทำเลขสมาชิก และการประมูลดังกล่าว
และเรื่องนี้ไม่เคยมีการเข้าที่ประชุมนะคะ

สำหรับท่านที่เข้ามาดูแลเรื่องการเงินนั้น ทราบว่าไม่มีการแต่งตั้งอย่างเป็นทางการในสมัยนี้ ซึ่งสมัยที่ผ่านๆมามีการแต่งตั้งอย่างเป็นทางการ
จึงขอให้ คุณ mod_หมายเลขสมาชิก ช่วยแสดงตัวด้วยว่าท่านชื่ออะไร ขับรถรุ่นอะไร และใครแต่งตั้งให้ท่านดูแลในเรื่องนี้
เนื่องจากคณะกรรมการทั้งหมดไม่มีใครทราบว่าท่านเป็นใคร และไม่เคยมีการประชุมเรื่องนี้มาก่อน รบกวนชี้แจงให้ความกระจ่างแก่สมาชิกทุกท่านด้วยนะคะ เพื่อความโปร่งใส

ขอบคุณคะ

[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
ขอประมูลเลข 808  1 ใบ ที่ 500 ครับ ไม่ทราบถ้าวันที่ 9 ไปรับไม่ได้ ไปรับที่ไหนแทนได้ครับ  emo65o

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
โทษนะครับ ผมขอเพิ่มเป็น 2 ใบครับ mush17

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เนื่องจากการประมูลหมายเลขสมาชิกได้รับความสนใจจากพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกเป็นอย่างมาก
ผมได้จัดตั้งผู้ดูแลที่ชื่อ mod_หมายเลขสมาชิก ซึ่งเป็นหนึ่งในทีมงานที่ดูแลเวบไซท์ www.siamsubaru.com มาโดยตลอด
มาช่วยดูแลสรุปผลให้ในแต่ละวันอย่างชัดเจน และเป็นไปตามกฎ กติกาการประมูลในหน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
จะไม่มีการเรียกเก็บเงินแต่อย่างใด ในระหว่างการประมูล

โดยการชำระเงิน จะชำระในวันที่ได้รับสติกเกอร์เท่านั้น ซึ่งผมจะดูแลโดยตรง ไม่มีการผ่านบุคคลอื่นใดครับ
ผมรับรองว่ารายได้ทั้งหมดที่ได้จากการประมูล และขายสติกเกอร์ชมรม เมื่อหักค่าใช้จ่ายในการจัดทำแล้ว
จะเก็บไว้เป็นเงินของชมรม ทุกบาท ทุกสตางค์ เพื่อนำไปใช้เพื่อการกุศล หรือกิจกรรมเพื่อสมาชิกชมรมต่อไปครับ

ซึ่งหลังจากงานในวันที่ 9 ธันวาคมนี้ ผมจะแสดงบัญชีลงในหน้าเวบบอร์ดให้เห็นอย่างโปรงใสโดยทั่วกันครับ
ถ้าหากสมาชิกท่านใด มีข้อสงสัย หรือแนะนำ โทรหาผมได้ครับที่ 081-911-0877
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
เนื่องจากการประมูลหมายเลขสมาชิกได้รับความสนใจจากพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกเป็นอย่างมาก
ผมได้จัดตั้งผู้ดูแลที่ชื่อ mod_หมายเลขสมาชิก ซึ่งเป็นหนึ่งในทีมงานที่ดูแลเวบไซท์ www.siamsubaru.com มาโดยตลอด
มาช่วยดูแลสรุปผลให้ในแต่ละวันอย่างชัดเจน และเป็นไปตามกฎ กติกาการประมูลในหน้าแรกของกระทู้นี้ครับ
จะไม่มีการเรียกเก็บเงินแต่อย่างใด ในระหว่างการประมูล

โดยการชำระเงิน จะชำระในวันที่ได้รับสติกเกอร์เท่านั้น ซึ่งผมจะดูแลโดยตรง ไม่มีการผ่านบุคคลอื่นใดครับ
ผมรับรองว่ารายได้ทั้งหมดที่ได้จากการประมูล และขายสติกเกอร์ชมรม เมื่อหักค่าใช้จ่ายในการจัดทำแล้ว
จะเก็บไว้เป็นเงินของชมรม ทุกบาท ทุกสตางค์ เพื่อนำไปใช้เพื่อการกุศล หรือกิจกรรมเพื่อสมาชิกชมรมต่อไปครับ

ซึ่งหลังจากงานในวันที่ 9 ธันวาคมนี้ ผมจะแสดงบัญชีลงในหน้าเวบบอร์ดให้เห็นอย่างโปรงใสโดยทั่วกันครับ
ถ้าหากสมาชิกท่านใด มีข้อสงสัย หรือแนะนำ โทรหาผมได้ครับที่ 081-911-0877

รับทราบครับ

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ขอออกความเห็นจากสมาชิกธรรมดาคนนึงนะครับ

สมาชิกที่ใช้ su เนี่ยต้องใจมาก Loyaltyและศรัทธามาก มีกิจกรรมอะไร ทำบุญอะไร  ไกลแค่ไหนก็พยายามมาร่วมและทำบุญด้วยตลอด

แต่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ ถ้าไม่มีการชี้แจงให้ชัดเจนนะครับ  ....ศรัทธา..ที่สมาชิกเคยมี แล้วถ้ามันหายไปจะเกิดอะไรขึ้น

แล้ว web SSS มันจะเหลืออะไรละครับ

ปล.เรื่องการเก็บเงิน ผมเสนอว่า ให้มีกรรมการหลายๆท่าน  ช่วยกันดีกว่ามั้ยครับ

จะได้ไม่ไป load งานใครคนเดียว ไม่เกิดการสับสน และเพื่อไม่เป็นที่ครหาแก่สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยความเคารพ

แมว Maew-Rx
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ขอออกความเห็นจากสมาชิกธรรมดาคนนึงนะครับ

สมาชิกที่ใช้ su เนี่ยต้องใจมาก Loyaltyและศรัทธามาก มีกิจกรรมอะไร ทำบุญอะไร  ไกลแค่ไหนก็พยายามมาร่วมและทำบุญด้วยตลอด

แต่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ ถ้าไม่มีการชี้แจงให้ชัดเจนนะครับ  ....ศรัทธา..ที่สมาชิกเคยมี แล้วถ้ามันหายไปจะเกิดอะไรขึ้น

แล้ว web SSS มันจะเหลืออะไรละครับ

ปล.เรื่องการเก็บเงิน ผมเสนอว่า ให้มีกรรมการหลายๆท่าน  ช่วยกันดีกว่ามั้ยครับ

จะได้ไม่ไป load งานใครคนเดียว ไม่เกิดการสับสน และเพื่อไม่เป็นที่ครหาแก่สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยความเคารพ

แมว Maew-Rx

รับทราบทุกความคิดเห็นครับ ทุกวันนี้ เจตนารมของชมรม SSS เราก็ยังเหมือนเดิม ไม่เคยเปลี่ยนแปลงครับ

งานและกิจกรรมของชมรม ที่ผ่านมา สำเร็จลุล่วงลงได้ก็เพราะได้รับความร่วมมือและช่วยเหลือจากสมาชิกทางเวบ SSS นี่แหล่ะครับ

เรื่องการจัดการเรื่องการเงินของชมรม เพื่อให้โปร่งใส จะมีการแจ้งบัญชีให้สมาชิกทุกท่านทราบ อย่างสม่ำเสมอทางเวบบอร์ดนี้ครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
สวัสดีครับ ผมได้รับหน้าที่ดูแลในส่วนจัดทำหมายเลขสมาชิกและการประมูลทั้งหมด
หมายเลข 1-20 สำหรับประธานชมรม เรียงลำดับแต่ละรุ่น
หมายเลข 20-49 สำหรับสมาชิกกิตติมศักดิ์ , สมาชิกผู้ทรงคุณวุฒิ , รองประธาน และทีมงาน
ดังนั้นคุณเต้อ สามารถเลือกหมายเลขได้โดยไม่ต้องประมูล ตั้งแต่ 21-49
มีบางท่านเลือกแล้วดังนี้
21=โบ้ต boatstd
22=พี่ต่าย
25=เพชร
33=แอมป์
36=ตู๋
39=พี่แหลม
44=เคน
45=พี่เบนซ์
47=แนน
เลือกหมายเลขแล้ว pm แจ้งกลับมาได้เลยครับ

ขออภัยสมาชิกที่ทำให้ งง ด้วยน๊ะครับ เพราะทางทีมงานก็ งง ไม่แพ้สมาชิกเหมือนกันครับ
เนื่องจาก อยู่ๆก็มีการจัดประมูลเรื่ยรายเงินจากสมาชิกเกิดขึ้นโดยไม่ได้มีการประชุมใดใดทั้งสิ้น
อีกทั้งได้โทรศัพท์สอบถามผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องหลายท่าน แต่ก็ไม่มีใครทราบเรื่องในการประมูลครั้งนี้เลย
การจัดทำสติ๊กเกอร์และการประมูล จัดขึ้นอย่างผิดปกติจากที่เคยทำในเว็บ siamsubarusociety จึงทำให้ทีมงานแทบทุกคน งงงวยกันอย่างมาก
เพราะโดยปกติแล้ว ทาง SSS จะทำอะไรเกี่ยวกับการเงินหรือกิจกรรมอะไรก็ตาม จะมีการประชุมให้ทราบทั่วกันทุกฝ่าย เพื่อป้องกันปัญหาเรื่องการรั่วไหล การจัดซื้อ กติกา และอื่นๆ ก่อนจะทำกิจกรรมนั้นๆ ซึ่งทำให้สมาชิกในคลับ ได้สบายใจ มั่นใจในการทำงานทุกๆงาน ทุกๆกิจกรรมที่ทาง SSS จัดขึ้น....

นอกจากนี้จะขออธิบายเกี่ยวกับการทำงานของเหล่าทีมงานใน SSS ด้วยครับ คือ พวกเราทำงานกันไม่กี่คน เพราะฉะนั้นการทำงานทุกงานจะเห็นกันหน้าเดิมๆเป็นคนดำเนินงานเสียส่วนใหญ่ เพียงแต่อาจจะผลัดกันเป็นผู้นำในการจัดตามแต่ความถนัดของแต่ล่ะคนในทีมงาน และผลัดกันเป็นผู้จัด ผู้ลงมือทำ โดยเฉพาะเรื่องการเงิน (เหรัญญิก) ที่จะต้องผ่านการรับรองจากเพื่อนๆให้ไว้ใจในการทำงานและมีการรายงานรายรับรายจ่ายอย่างละเอียดแยกย่อย ตรวจสอบได้ในทันทีที่เสร็จสิ้นกิจกรรมทุกครั้ง ไม่มี่การยกยอดรวมหลายๆกิจกรรมแล้วแจง **(ยกเว้นปีนี้เป็นการเงินโดยประธานเองคนเดียว)
ด้วยเหตุผลดั่งกล่าว.. ไม่ว่าจะมีงานอะไร เกี่ยวกับอะไร พวกเราจะมีการประชุมขึ้น โดยผู้เข้าประชุมจะเป็นหน้าเดิมๆ กลุ่มทีมงานเดิมในการจัดงาน

นอกจากนี้ ยังมี login ดังกล่าว pm มาถึงผมตามด้านบน เป็นเหตุที่ทำให้เกิดความสงสัยกับทีมงานว่า เขาคือใคร?มาจากไหน?ได้รับการมอบหมายจากใคร? เพราะจะได้ประสานงานและตรวจสอบได้เมื่อเกิดปัญหา
นอกจากนี้ ก่อนหน้านี้ได้พบปะพูดคุยกันหลายต่อหลายครั้งแล้วในเรื่อง เหรัญญิกชมรม ซึ่งปีนี้แปลกกว่าทุกปี เพราะปกติจะเป็นคนที่ได้รับความเชื่อมั่นจากทีมงานให้ทำงานในด้านนี้ หรือไม่ก็ทำเป็นกลุ่มเพื่อให้เกิดความโปร่งใสที่สุด
จึงทำให้เกิดความสงสัยต่างๆขึ้น และ ทั้งทีมงานและผู้ใหญ่ หลายๆคนได้ติงไว้ว่า เรื่องเกี่ยวกับชมรม หรือการเงิน ควรจะต้องโปร่งใส และบางท่านยังให้ความเห็นในเรื่องนี้ไว้ว่า ให้ช่วยกันระวังในเรื่องคนแอบอ้างมาเนียน แล้ว pm เก็บเงินค่าประมูลกับสมาชิก จึงให้ช่วยกันสอดส่องและระวัง มีอะไรสงสัยให้รีบสอบถามเพื่อรอการชี้แจง (ส่วนตัวได้มีการ pm สอบถามโดยตรงถึง login ดั่งกล่าวแล้วแต่ไม่ได้รับการตอบกลับแต่อย่างใด)

ขออนุญาติ นำประโยคคร่าวๆของสมาชิกที่สอบถามมาบางท่านโดยไม่ออกนามน๊ะครับ (เผื่อไม่ให้เกิดปัญหาระหว่างบุคคล)
"ต้องระวัง ไม่รู้เป็นพวกแฮกเกอร์ ทำเนียนมาเป็นผู้ดูแลแล้ว มามั่วเก็บเงินสมาชิกหรือเปล่า"
"การทำงานที่เกี่ยวกับการเก็บเงิน ควรจะต้องทำหลายๆคนเพื่อให้เกิดความโปร่งใส"
"เหตุใดการจัดกิจกรรมครั้งนี้ ไม่มีการประชุมผ่านทีมงานท่านอื่นๆเลยแม้แต่น้อย"
"เรื่องเงิน จะเป็นประเด็นสำคัญครับ ที่ต้องตอบทุกคนว่า ทำไมต้องทำคนเดียว แล้วสมาชิกใน login นั้นเป็นใคร แล้วทำไมเปิดเผยไม่ได้ ถ้าไม่มีอะไรซ้อนเร้น"
"การจัดซื้อจัดจ้าง มีการสืบราคาที่ดีที่สุดหรือไม่ หรือจ้างพรรคพวกกันเองทำ"
"ทำไมมีการจัดกิจกรรมครั้งนี้ขึ้นโดยไม่ผ่านที่ประชุม แล้วจะมั่นใจได้อย่างไรว่าไม่มีนอกมีใน"
"การทำเกี่ยวกับเรื่องเงิน ต้องโปร่งใส ตรวจสอบได้ ควรจะต้องทำเป็นกลุ่มบุคคลเพื่อป้องการการทุจริตไม่ใช่หรือ"

คำถามเหล่านี้เป็นคำถามที่ ทางทีมงาน และสมาชิกเอง ต้องช่วยกันระวังและป้องกันการเกิดปัญหาขึ้น เพราะปัญหาพวกนี้ได้เกิดขึ้นกับเว็บ คาร์คลับ อื่นๆ(ไม่ขอเอ่ยชื่อป้องกันการเสื่อมเสีย) มาแล้ว....
ซึ่งทางสมาชิกมั่นใจได้เลยว่า ทางทีมงานจะไม่ยอมให้เกิดปัญหาดั่งกล่าวขึ้นโดยเด็ดขาด
และเมื่อเกิดข้อสงสัยขึ้น ทางทีมงานจึงขออนุญาติสอบถามผู้จัดทำกิจกรรมครั้งนี้ในเว็บเพื่อให้ได้รับความกระจ่างเนื่องจากงานนี้ไม่ได้ผ่านที่ประชุมครับ..

ส่วนคำตอบที่ได้รับ ลองใช้วิจารณญานกันดูว่า ตอบตรงข้อสงสัยของสมาชิกหรือไม่ เพราะเหตุใดน๊ะครับ
ขอบอกว่า ทางทีมงานจะดำเนินงานและทำทุกกิจกรรม เผื่อให้สมาชิกทุกท่าน ได้รับความสนุกสนาน อบอุ่น มั่นใจ และโปร่งใส กว่าคาร์คลับอื่นๆแน่นอนครับ ^_^

ปล. กิจกรรมครั้งนี้ไม่ได้ผ่านการกลั่นกรองจากทีมงานที่ได้รับมอบหมาย แต่ยังไรก็ตาม ทางทีมงานจะพยายามไม่ปล่อยให้เกิดเรื่องเสื่อมเสียกับทาง SSS อย่างแน่นอน มั่นใจได้ครับ... mush23

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:53:27 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
สรุป ถ้าผมได้ 646 แบงค์ เก็บให้ผมด้วยครับ วันที่9 ไม่อยู่ไทย กลับมาจะไปเอากับแบงค์ และจ่ายเงินที่แบงค์ นะครับ 081 8605055 เจครับ
Jay TURBO-Plus