ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ใช้เกียร์คอแดง4.4 v4 วิ่งทางไกลบ่อยครับเปลืองน้ำมัน ถ้าเป็น 4.1 หรือ3.9 จะดีกว่าไหมครับวิ่งทาง  (อ่าน 3155 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanjai

• *
  • Popular Vote : 4
ตอนนี้ใช้เกียร์คอแดง4.4 v4 วิ่งทางไกลบ่อยครับเปลืองน้ำมัน ถ้าเป็น 4.1 รอบเครื่อง3000ความเร็วจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับครับหรือควรเป็น3.9 ไปเลยครับ หรือมีคำแนะนำอื่นๆครับผม

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6

• *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
เกียร์ 3.9เป็นของเครื่องตัวไหนครับช่วยแนะนำด้วยครับผม

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ถ้าไม่อยากเปลี่ยนเกียร์ ลองปรึกษาพี่ทวีครับ ผมเคยเอาไปให้พี่เขาทำ เหมือนจะเปลี่ยนแค่เฟืองตัวสุดท้ายอย่างเดียว ต่างจังหวัดวิ่งสบาย 100 km/hr อยู่ราวๆ  2750 rpm ครับ.. แถมพวก c-diff ก็ยังใช้ได้ตามปกติด้วย.. ที่สำคัญราคาถูกกว่าเปลี่ยนเกียร์เยอะ

• *
ถ้าไม่อยากเปลี่ยนเกียร์ ลองปรึกษาพี่ทวีครับ ผมเคยเอาไปให้พี่เขาทำ เหมือนจะเปลี่ยนแค่เฟืองตัวสุดท้ายอย่างเดียว ต่างจังหวัดวิ่งสบาย 100 km/hr อยู่ราวๆ  2750 rpm ครับ.. แถมพวก c-diff ก็ยังใช้ได้ตามปกติด้วย.. ที่สำคัญราคาถูกกว่าเปลี่ยนเกียร์เยอะ
ขอบคุณมากครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับผม

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
ขอบคุณมากครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับผม

รบกวนคุณเต้อแนะนำด้วยอีกคนนะครับ
อยากให้เกียร์สุดท้ายไหลๆ รอบไม่สูงเท่าเกียร์Close ratio 4.44 อ่ะครับ

รบกวนตอบทางPM ก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
พึ่งเปลี่ยนจาก 4.4 โึคส เป็น 4.4 ไม่โคส ผมว่ากำลังดีนะครับ

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
รบกวนคุณเต้อแนะนำด้วยอีกคนนะครับ
อยากให้เกียร์สุดท้ายไหลๆ รอบไม่สูงเท่าเกียร์Close ratio 4.44 อ่ะครับ

รบกวนตอบทางPM ก็ได้นะครับ

อยากทราบอีกคนครับ PM ด้วยคนครับ ขอแบบคร่าวๆก็พอครับ