ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก SU ที่สถิตอยู่ เกษตร เลียบด่วนรามอินทรา  (อ่าน 137875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: สาวก SU ที่สถิตอยู่ เกษตร เลียบด่วนรามอินทรา
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:40:35 PM »
ดันให้ัชาวเกษตรและเลียบด่วนหน่อยครับ  จะนัดวันไหนก็บอกกันหน่อยครับ แต่ผมกลับ กทม ต้นเดือนคับถ้าเป็นช่วงนั่นได้ยิ่งดีเลยขอไปด้วยคนแน่ๆ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: สาวก SU ที่สถิตอยู่ เกษตร เลียบด่วนรามอินทรา
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:23:08 PM »
ดันๆๆๆ รอแกนนำ ไปไหนไปกัน  :bbbear_36: :bbbear_36:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:44:30 PM »
ผมว่างเดือนหน้าเลยครับ
ลองเสนอร้านกันก่อนดีมั๊ยครับ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ไปดริ๊งตามร้านเท่าไร เลยไม่ค่อยรู้คุณภาพร้านในพื้นที่นี้เท่าไรแต่ถ้า ชิลๆก็มักไปนั่งจิบเบียร์ที่ hobs@festival walkบ่อยสุด
หรือร้านอาหารที่ไปกินบ่อยก็ salmon crusine ตรงเส้นเลียบด่วน ไม่ก็ร้านอาหารข้างสโมเกษตร
ไม่ง้ันก็ตายรัง ร้านhoneymoon อันนี้ร้านประจำเพราะ ผบ. อนุญาต ตามคอนเซป
"เมาไม่ขับเดินไปกลับอย่างเดียว" อยู่ข้างที่พักเลยครับ เดี๊ยวว่าจะไปตรวจกิจการซะหน่อย5555
พี่ๆลองเสนอร้านดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:46:12 PM โดย ลังสาด »

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:15:25 PM »
 ท่ีผมไปบ่อยๆ ก็ honeymoon อ่ะครับ แต่ท่ีจอดรถน้อยไปหน่อย หลังก็ชอบไป เพ้อครับ เด็กเสริฟแหล่มสุดชีวิต อีกร้านครับ เด็กเลี้ยงแกะครับ บรรยากาศดี หรือแถว cdc กับ cystal park ก็ชอบครับจอดรถสะดวก ร้านดีๆก็เยอะครับ นัดเลยครับ อยากไปๆ :bbbear_17: :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:30:18 PM »
ท่ีผมไปบ่อยๆ ก็ honeymoon อ่ะครับ แต่ท่ีจอดรถน้อยไปหน่อย หลังก็ชอบไป เพ้อครับ เด็กเสริฟแหล่มสุดชีวิต อีกร้านครับ เด็กเลี้ยงแกะครับ บรรยากาศดี หรือแถว cdc กับ cystal park ก็ชอบครับจอดรถสะดวก ร้านดีๆก็เยอะครับ นัดเลยครับ อยากไปๆ :bbbear_17: :bbbear_2:
เหะเหะ ถ้าไปhoneymonn ผมแนะนำขับรถเลยไปจอดที่คอนโดศุภาลัยเลยครับที่จอดรถตรงทางเข้าเพียบเวลาtoyota buzzจัดงานเลี้ยงจอดประจำ
แต่อีกหน่อยอาจจะจอดไม่ได้แล้วอะครับกำลังจะย้ายป้อมยาม

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:00:53 PM »
อีกร้านก็แนวเพื่อชีวิตหน่อย ก็ บ้านตอไม้ ที่จอดรถพอสมควร
ฟังเพลงแนวๆ ก็ parking toy
หรือเอาร้านข้าวต้มเลยครับอาหารเพียบ ก็ ซ้ง แยกวังหิน
ร้านลาบ อาหารอีสาน ตามแบบฉบับเด็กเกษตร ก็ ล้อเกวียน ตรงข้ามประตู พหล
โอยัวะ ตรงข้าม ประตูงาม2
ร้าน ....เพลิน (อะไรสักอย่าง) อยู่ตรงข้ามเมเจอร์ อันนี้ไม่เคยไป
หมูกะทะ ต.รวมโชค หมู่บ้านต.รวมโชค ซอยโชคชัย4 56 ร้านนี้อร่อยจริง ห้ามพลาด ขนมเบื้องเด็ดขาดไปถึงร้านแล้วสั่งเลยนะครับเพราะเคยเจอ20คิว
ร้านขาหมูจตุจักร อยู่ในปั้ม ปตท. ถนนกำแพงเพชร2 ที่สุดของขาหมู หยุดวันอาทิตย์นะครับ
ย่านราวัตร(ถิ่นเก่าผม) กลางคืนก็ต้อง
1. ก๊วยเตี๊ยวไก่ตุ่น ทีเด็ด เล็กแห้งขรุกขริกกระดูกอ่อน ใส่ปีก/น่องตุ่น ,ข้าวมันไก่ก็ดี
2.ใกล้กันก็ มะ ยอดผัก ราดหน้า ผัดอิ๊ว ข้าวผัดหมู ข้าวราดหมูผัดพริก
3. ร้านเส่ย อยู่ในสถานีรถไฟสามเสน เป็นที่รวมตัวของเด็ก รร.ผม อร่อยเกือบทุกอย่าง กินประจำ เนื้อน่องลายลวก ยำไข่ดาว ฟองเต้าหู้ทอด แกงป่าเนื้อ ต้มยำปลาทู ... เยอะเกินนน
มาเส้นพหลต่อ
1. เตี๊ยวเป็ด อยู่ในตรอก ข้างรพ.พญาไท2
2. ซอยอารี เข้าซอยไปประมาน50เมตร เลี้นวขวาซอยเจื้อจิต ชื่อร้านพึงชมบรรยากาศดีมากแต่ที่จอดน้อยมาก แต่อาหารอร่อย เช่น ผัดสามเหม็น สตูลิ้นวัว เนื้อตุ่นจิ้มแจ๊ว
3.เลยมาอีกเกือบถึงจตุจักร ร้านสนั่นข้าวต้มปลา ต้องลอง ปลาลวกจิ้ม ข้าวต้มปลา ต้มยำกุ้งนำ้ใส ปลาอินทรีทอด เห็ดหูหนูผัดไข่
555555ออกไปเรื่อยเลย

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:19:39 PM »
ต่อนะครับ
ใครชอบหมูกรอบ
1.หมูกรอบนายไซ ถนนประชาชื่น อร่อยจริงถ้าชอบหมูกรอบๆ
2.ข้าวหมูกรอบหมูแดง ปากซอย รร.มารวย ตรงข้ามกรมป่าไม้ อร่อยไม่เเพ้นายไซแต่นำ้ราดจะไม่เข้มข้นเท่านายไซ
หอยทอดต้อง หอยทอดสวัสดีติดกับตลาดบางเขน มี2สาขา อีกทีอยู่ที่ราชวัตรครับ
เออลืมไปถ้าไปราชวัตรตอนกลางคืนอย่าลืมกินขนมครกชาววังนะครับ
เตี๊ยวเนื้อ
1. เตี๊ยวเนื้อในซอยลาดพร้าว71
2.เตี๊ยวเนื้อราชวัตร อยู่เยื้องตรงข้ามร้านมะ ขายกลางวัน
3. เกาเหลาสามย่าน แต่ร้านอยู่ก่อนถึงรพ.เมโย ถ้ามาจากแยกเกษตร
4. เตี๊ยวนายใช้ อยู่ตรงสะพานกลับรถหน้าฐานทัพอากาศ ตรงข้าม THAI catering
เริ่มจากร้านที่จะสังสรรค์ ไปออกร้านที่ชอบกินซะงั้น :bbbear_43:

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:40:05 PM »
ต่อนะครับ
ใครชอบหมูกรอบ
1.หมูกรอบนายไซ ถนนประชาชื่น อร่อยจริงถ้าชอบหมูกรอบๆ
2.ข้าวหมูกรอบหมูแดง ปากซอย รร.มารวย ตรงข้ามกรมป่าไม้ อร่อยไม่เเพ้นายไซแต่นำ้ราดจะไม่เข้มข้นเท่านายไซ
หอยทอดต้อง หอยทอดสวัสดีติดกับตลาดบางเขน มี2สาขา อีกทีอยู่ที่ราชวัตรครับ
เออลืมไปถ้าไปราชวัตรตอนกลางคืนอย่าลืมกินขนมครกชาววังนะครับ
เตี๊ยวเนื้อ
1. เตี๊ยวเนื้อในซอยลาดพร้าว71
2.เตี๊ยวเนื้อราชวัตร อยู่เยื้องตรงข้ามร้านมะ ขายกลางวัน
3. เกาเหลาสามย่าน แต่ร้านอยู่ก่อนถึงรพ.เมโย ถ้ามาจากแยกเกษตร
4. เตี๊ยวนายใช้ อยู่ตรงสะพานกลับรถหน้าฐานทัพอากาศ ตรงข้าม THAI catering
เริ่มจากร้านที่จะสังสรรค์ ไปออกร้านที่ชอบกินซะงั้น :bbbear_43:
เทพมากคับผม    :bbbear_34:
เสนอ โคโค่บา ครับ มีของกินมี โคคาส 555 เหมาะกับวัยรุ่นอย่างเรา 
แต่ ร้าน honeymonn ก็ดี เดินเข้าคอนโด เช่นเดียวกับคุณ ลังสาดได้เลย

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:02:39 PM »
เพิ่งนึกได้ครับ วันที่ 26กุมภา นี้ ร้าน hooney moon
มี free concert วง calories blar blar นะครับ
อาจได้เจอกันดึกๆครับ

• *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:13:37 PM »
26 คงกลับไม่ทันครับ  แต่มีอีกร้านแถวนั่นแนะนำ ชื่อร้าน ป.1/2 แถวหน้า ม ศรีปทุม แหม่มมากครับ   อิอิอิ

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:15:23 PM »
COco bar อีกเสียงครับ ที่จอดรถเพียบ นั่งดื่มกินสบายเสียงไม่ค่อยดังมาก มีgo-kart ด้วยครับ ไปมาสะดวก ด่านไม่ค่อยจะมีด้วย

ปล.ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ แต่จะไปที่ไหนผมก้อไปได้หมด.  :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:17:33 PM »
ป1/2 ผมว่ามันจะออกแนว แว้นส์ นิดนึงน่ะครับ และต้องจอดรถซ้อนคันริมถนนด้วยอ่ะ แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็โอน่ะครับ

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:34:02 PM »
COco bar อีกเสียงครับ ที่จอดรถเพียบ นั่งดื่มกินสบายเสียงไม่ค่อยดังมาก มีgo-kart ด้วยครับ ไปมาสะดวก ด่านไม่ค่อยจะมีด้วย

ปล.ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ แต่จะไปที่ไหนผมก้อไปได้หมด.  :bbbear_34:
coco bar น่ีคือ sugarbeat เก่าป่ะครับ

• *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:36:16 PM »
coco bar น่ีคือ sugarbeat เก่าป่ะครับ
คับผม
ป1/2 ผมว่ามันจะออกแนว แว้นส์ นิดนึงน่ะครับ และต้องจอดรถซ้อนคันริมถนนด้วยอ่ะ แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็โอน่ะครับ
ึคับ คุณ กับตันถ้าไปร้านนั่นไ่ม่เหมาะพารถไป แต่ถ้าไปดู สาวๆ ก็โอ แต่ถ้าไ่ม่ถึงไปต่อ ร้านตรงข้าม โอเชี่ยนงามวงวานต่อน่าจะถึงกันได้ทุกแนว   :bbbear_2:
แต่ก็ยังหนับหนุน โคโค่บาร์ นะครับ   

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:41:40 PM »

ถูกต้องครับ :bbbear_34:
คับผม ึคับ คุณ กับตันถ้าไปร้านนั่นไ่ม่เหมาะพารถไป แต่ถ้าไปดู สาวๆ ก็โอ แต่ถ้าไ่ม่ถึงไปต่อ ร้านตรงข้าม โอเชี่ยนงามวงวานต่อน่าจะถึงกันได้ทุกแนว   :bbbear_2:
แต่ก็ยังหนับหนุน โคโค่บาร์ นะครับ   

:bbbear_2: :bbbear_7:  ไปมอบทุนการศึกษา