ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ  (อ่าน 69695 ครั้ง)

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
Re: มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:48:58 AM »
โอ้โฮเว้ย เจ๊ดตะบ๊ด..ผมเวียนว่ายอยู่ที่นี่มาตั้งกะแต่ปี 07 แม่มไม่เคยเห็นภูเขาไฟระเบิดอย่างนี้เลยตายห่าจิก

เท่าที่อ่านมา เรื่องมันเกิดจากการปิดบังความจริง การเตะถ่วงไปวันๆ การปฏิบัติการคนสองกลุ่มที่แตกต่างกัน
การอุ้มความเห็นที่แตกต่างออกไป และ benefit บางอย่างที่ดูเหมือนหลายคนจะรู้กันอยู่แล้ว

ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปจะเป็นอย่างไร ลองหาหนังสือประวัติศาสตร์มาอ่านกันดูแล้วกันครับ ตัวอย่างของการ
บริหารอำนาจที่ไม่เป็นระบบหรือมีเบื้องหลังไม่ชอบมาพากล ความเป็นผู้นำ หากคุณคิดจะกุมอำนาจได้อยู่
มือคุณต้องใหญ่พอ พอที่จะกุมประชากรส่วนใหญ่ที่คุณบริหารอยู่ได้หมด ก็อาจจบแบบ Joseph Stalin,
Kim Il Sung, Kim Jong Il คือเผด็จการที่อยู่ได้จนวาระสุดท้ายของตัวเอง

แต่ถ้ามือคุณไม่ใหญ่พอจริงจะเกิดอะไรขึ้น Benito Mussolini, Suddam Hussein, Cocescu', Idi Amin
Muammar Al Quaddafi น่าจะเป็นบทขยายภาพของสังคมที่อาจจะเกิดขึ้นในภาคต่อไป
เมื่อสังคมตกอยู่ในสภาพที่ "ไม่สามารถทนต่อวิธีการของผู้แทนในภาคบริหารได้" สังคมจะลุกฮือขึ้นต่อต้าน
เคสเบาที่สุดคือถูก Deport ออกไปนอกประเทศที่ตัวเองเคยได้กุมอำนาจอยู่ เคสแรงก็จะเป็นอย่าง
Cocescu' แห่งโรมาเนีย แม่.งโดนจับยิงเป้าเกือบจะในทันทีที่จับได้

แต่รู้น่าว่ามันไม่แรงขนาดนั้นหรอก ผมว่าอย่างดี คนแถวนี้เขาเลือกที่จะสู้ เขาก็จะสู้จนกว่า
จะได้สิ่งที่เป็นบ้านของเขาคืนมา หรือถ้าเขารู้สึกว่าไม่มีประโยชน์ที่จะสู้ เขาก็หนีไปตั้งบ้านหลังใหม่

แต่ที่ผมสงสัยคือทำไมจะต้องยอมให้คลับที่อยู่มานานโดนทิ้งร้างว่างเปล่า ตำนานของเรามันมีมานาน
กว่ารัฐบาลสมัยไหนๆซะอีกครับ

ดูอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆนะครับ รถน่ะขายไปแล้ว แต่ยังอยากให้ SSS อยู่ดีมีสุขต่อไปครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:01:16 AM »
โอ้โฮเว้ย เจ๊ดตะบ๊ด..ผมเวียนว่ายอยู่ที่นี่มาตั้งกะแต่ปี 07 แม่มไม่เคยเห็นภูเขาไฟระเบิดอย่างนี้เลยตายห่าจิก

เท่าที่อ่านมา เรื่องมันเกิดจากการปิดบังความจริง การเตะถ่วงไปวันๆ การปฏิบัติการคนสองกลุ่มที่แตกต่างกัน
การอุ้มความเห็นที่แตกต่างออกไป และ benefit บางอย่างที่ดูเหมือนหลายคนจะรู้กันอยู่แล้ว

ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปจะเป็นอย่างไร ลองหาหนังสือประวัติศาสตร์มาอ่านกันดูแล้วกันครับ ตัวอย่างของการ
บริหารอำนาจที่ไม่เป็นระบบหรือมีเบื้องหลังไม่ชอบมาพากล ความเป็นผู้นำ หากคุณคิดจะกุมอำนาจได้อยู่
มือคุณต้องใหญ่พอ พอที่จะกุมประชากรส่วนใหญ่ที่คุณบริหารอยู่ได้หมด ก็อาจจบแบบ Joseph Stalin,
Kim Il Sung, Kim Jong Il คือเผด็จการที่อยู่ได้จนวาระสุดท้ายของตัวเอง

แต่ถ้ามือคุณไม่ใหญ่พอจริงจะเกิดอะไรขึ้น Benito Mussolini, Suddam Hussein, Cocescu', Idi Amin
Muammar Al Quaddafi น่าจะเป็นบทขยายภาพของสังคมที่อาจจะเกิดขึ้นในภาคต่อไป
เมื่อสังคมตกอยู่ในสภาพที่ "ไม่สามารถทนต่อวิธีการของผู้แทนในภาคบริหารได้" สังคมจะลุกฮือขึ้นต่อต้าน
เคสเบาที่สุดคือถูก Deport ออกไปนอกประเทศที่ตัวเองเคยได้กุมอำนาจอยู่ เคสแรงก็จะเป็นอย่าง
Cocescu' แห่งโรมาเนีย แม่.งโดนจับยิงเป้าเกือบจะในทันทีที่จับได้

แต่รู้น่าว่ามันไม่แรงขนาดนั้นหรอก ผมว่าอย่างดี คนแถวนี้เขาเลือกที่จะสู้ เขาก็จะสู้จนกว่า
จะได้สิ่งที่เป็นบ้านของเขาคืนมา หรือถ้าเขารู้สึกว่าไม่มีประโยชน์ที่จะสู้ เขาก็หนีไปตั้งบ้านหลังใหม่

แต่ที่ผมสงสัยคือทำไมจะต้องยอมให้คลับที่อยู่มานานโดนทิ้งร้างว่างเปล่า ตำนานของเรามันมีมานาน
กว่ารัฐบาลสมัยไหนๆซะอีกครับ

ดูอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆนะครับ รถน่ะขายไปแล้ว แต่ยังอยากให้ SSS อยู่ดีมีสุขต่อไปครับ

นานๆเข้ามาที จัดซะหนักเชียวเพ่ :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:19:40 AM »
c,j'8;kpmyh'8Itly9;Ngvhp gxoxitTko4kKkgsuhpvtwi;jt9v[vtwiwihlkit8;kp cfdsPhksivw';jt

c,j',k9v[c]h;dhvskp 9v[c,j'w,jg8p9i'xitgfHpgpHfgxHf 8;k,psohksugvhp

เห็นโพสกันแต่คำถามสุภาพและตรงประเด็นเปนภาษาคนแล้วแบงค์ก้อมาตอบแบบแถไปเรื่อย เลยลองเปลี่ยนเปนภาษาต่างดาวบ้างเผื่อจะเข้าใจและตอบตรงประเด็น
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:29:35 AM »
c,j'8;kpmyh'8Itly9;Ngvhp gxoxitTko4kKkgsuhpvtwi;jt9v[vtwiwihlkit8;kp cfdsPhksivw';jt

c,j',k9v[c]h;dhvskp 9v[c,j'w,jg8p9i'xitgfHpgpHfgxHf 8;k,psohksugvhp

เห็นโพสกันแต่คำถามสุภาพและตรงประเด็นเปนภาษาคนแล้วแบงค์ก้อมาตอบแบบแถไปเรื่อย เลยลองเปลี่ยนเปนภาษาต่างดาวบ้างเผื่อจะเข้าใจและตอบตรงประเด็น

เดี๋ยวเค้าก็มาแถเป็นภาษาต่างดาวนะเออ khshgf%&^%789jk%$%^jkhjyfd  :bbbear_18:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:36:14 AM »
ถามอีกกระทู้เมื่อกี้ถามไปกระทู้นึงละ

ผมถามบ้างนะ เวลาเลือกประธานใช้การโหวตเลือกเข้ามา ถูกต้องมั๊ย

ถ้าสมาชิกมีความรู้สึกว่าประธานไม่เหมาะสมแล้วกับการเป็นประธาน

สมาชิกมีสิทธิโหวตเลือกให้ประธานพ้นตำแหน่งได้รึไม่..................

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:37:49 AM »

เดือดร้อนต้องมานั่งแปลอีก  :bbbear_32:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:47:52 AM »
เดือดร้อนต้องมานั่งแปลอีก  :bbbear_32:

พี่ต่อไม่ค้องเสียเวลาแปลพี่ ภาษานี้คณะทำงานน่าจะอ่านออกโดยไม่ค้องแปลครับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:17:02 PM »

ผมลองถอดความแบบเป็นระบบละกัน เท่าที่เดาได้
Itly = อิตาลี
Ngv=แก๊ส CNG
HP=แรงม้า
xo =หนังสือรถ
Tko = น็อคเอาท์
คือวรรคแรกนี่ประมาณว่า ติดแก๊ส NGV จากอิตาลีรับรองได้ม้าเยอะอ่ะครับ หนังสือรถรับรอง แรงน็อคคันอื่นได้แน่นอน

..ผมว่าผมอยู่เฉยๆแล้วให้คนที่ควรแปลมาแปลดีกว่า

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:18:53 PM »

ผมลองถอดความแบบเป็นระบบละกัน เท่าที่เดาได้
HP=แรงม้า
คือวรรคแรกนี่ประมาณว่า ติดแก๊ส NGV จากอิตาลีรับรองได้ม้าเยอะอ่ะครับ หนังสือรถรับรอง แรงน็อคคันอื่นได้แน่นอน

..ผมว่าผมอยู่เฉยๆแล้วให้คนที่ควรแปลมาแปลดีกว่า

โฆษณาแฝง.......เด๋วให้ Admin มาแบนซะเรยยย :bbbear_24:

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:34:12 PM »

HP=แรงม้า

:bbbear_43:

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:39:30 PM »
ถามอีกกระทู้เมื่อกี้ถามไปกระทู้นึงละ

ผมถามบ้างนะ เวลาเลือกประธานใช้การโหวตเลือกเข้ามา ถูกต้องมั๊ย

ถ้าสมาชิกมีความรู้สึกว่าประธานไม่เหมาะสมแล้วกับการเป็นประธาน

สมาชิกมีสิทธิโหวตเลือกให้ประธานพ้นตำแหน่งได้รึไม่..................

:bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 02:06:03 PM »

HP=แรงม้า

พี่ครับแปลได้ไงอ่ะครับ  ผมโพสเองยังจำไม่ได้เลยอ่ะครับ ประมาณนั้นแหละครับ555 :bbbear_28:

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:32:47 PM »
แบบนี้มันก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายแล้ว้อยยยคับ :bbbear_10:

สุดยอด...รู่้เบอร์โทร แล้วมาล๊อบบี้กันแบบนี้ อันตพาลชัดๆ มา โทมาหาผมดิ 080-599-5311

สันดานคุ้นๆ  สลัดเอ้ย!!

อ่อ! ท่าจะโทมาขอหลังเที่ยงนะครับ!

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:34:56 PM »
แบบนี้มันก็ไม่ใช่ลูกผู้ชายแล้ว้อยยยคับ :bbbear_10:

สุดยอด...รู่้เบอร์โทร แล้วมาล๊อบบี้กันแบบนี้ อันตพาลชัดๆ มา โทมาหาผมดิ 080-599-5311

อ่อ! ท่าจะโทมาขอหลังเที่ยงนะครับ!

5555 พี่ตั้มจะให้เค้าโทรมา ยังเลือกเวลาได้ด้วยนะพี่  :bbbear_38:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:41:12 PM »

กลัวว่าจะงัวเงียแล้วด่ากลับไม่ทันเหรอตั้ม 55555  :bbbear_34: