ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ฟิวอินเตอร์หน้าเทอร์โบเดิมอะคับ  (อ่าน 2860 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
มีเพื่อนๆพี่ๆท่านไหนเป็นอินเตอร์หน้าแต่เครื่องเดิมๆเทอร์โบเดิมๆมั่งคับ แลคมากมั้ย ฟิวขับเทียบกับของเดิมเปนไง อยากรบกวนช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยได้มั้ยคับ / ขอบคุณคับ
ของผมเครื่องคอยล์กลางนะคับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: อยากรู้ฟิวอินเตอร์หน้าเทอร์โบเดิมอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:33:50 AM »
เท่าที่เจอมาจะมาช้ากว่าอินเตอร์บนประมาณ 300-700รอบอ่ะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: อยากรู้ฟิวอินเตอร์หน้าเทอร์โบเดิมอะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:35:28 AM »
 +เพิ่มไม่ต่ำกว่า 3-400 รอบแน่นอน ต้องเปลี่ยนสไตล์การขับใหม่หมดเลย ทั้งการใช้รอบ คันเร่ง เกียร์ จังหวะต่างๆ

แต่ปลายจะรู้สึกว่ามันไหลกว่าเดิม การตอบสนองของ คันเร่ง ถ้าจะเปรียบแบบง่ายๆก็

อินเตอร์บนเหมือนขับรถเกียร์ธรรมดา (กดปั๊บมา) อินเตอร์หน้าก็เหมือนเกียร์ออโต้ (รอหน่อย)

ถ้าชอบแบบแช่ยาวๆ เช่น ทางด่วน ก็จะได้ใช้ประสิทธิภาพของอินเตอร์หน้า

แต่ถ้าชอบจัดๆ มุดๆ ช่วงสั้นๆ รับรองว่าจะรู้สึกว่าไม่ค่อยได้ดั่งใจเท่าไหร่ครับ

ถ้าบูสท์ไม่สูงจริงๆ หรือเทอร์โบไม่ใหญ่มาก ไม่แนะนำครับ

โดยเฉพาะถ้าชอบประเภท ทางตรงสั้นๆ(DRAG) อินเตอร์บนน่าจะเหมาะสุดครับ(พูดถึงโบเดิมนะ)

อยู่ที่ชอบแล้วหละครับ อินเตอร์หน้าดีกว่าเวลารถติดนานๆ

แต่ส่งผลต่อระบบระบายความร้อน พอสมควรโดยเฉพาะแอร์(เวลารถติดเท่านั้นนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 09:37:41 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:22:23 AM »
ขอบคุณคับผม  :bbbear_46:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:03:24 AM »
ขวัญใจมาอีกแล้วน้องปอมเมรุ :bbbear_7:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:44:21 AM »
พี่ต้น  มันอ่านว่า ปอม-เม-รุ  หรือว่า ปอม-เมน-รุ อะพี่

อ่านแล้วรู้สึกเป็นมงคลชีวิตยังงัยไม่รุ้ :bbbear_43:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:48:33 AM »
พี่ต้น  มันอ่านว่า ปอม-เม-รุ  หรือว่า ปอม-เมน-รุ อะพี่

อ่านแล้วรู้สึกเป็นมงคลชีวิตยังงัยไม่รุ้ :bbbear_43:
อ้าวพิมผิดโทษที  :bbbear_10:
วันนี้มาเจอหน่อยซิ มาด้วยนะ นานไม่ได้เจอ หน้าตาเป็นไงฟ่ะเนี่ย :bbbear_18:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:01:00 AM »
ขอเป็น ปอมแมรุ แทนนะพี่ 

วันนี้ ที่ โคโค่ใช่มั้ยคับ พอดีช่วงเย็นๆ

อยู่แถวนั้นพอดีเลย เดี๋ยวแวะไปเจอเพื่อนๆ พี่ๆซะหน่อย

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:15:24 AM »

+เพิ่มไม่ต่ำกว่า 3-400 รอบแน่นอน ต้องเปลี่ยนสไตล์การขับใหม่หมดเลย ทั้งการใช้รอบ คันเร่ง เกียร์ จังหวะต่างๆ

แต่ปลายจะรู้สึกว่ามันไหลกว่าเดิม การตอบสนองของ คันเร่ง ถ้าจะเปรียบแบบง่ายๆก็

อินเตอร์บนเหมือนขับรถเกียร์ธรรมดา (กดปั๊บมา) อินเตอร์หน้าก็เหมือนเกียร์ออโต้ (รอหน่อย)

ถ้าชอบแบบแช่ยาวๆ เช่น ทางด่วน ก็จะได้ใช้ประสิทธิภาพของอินเตอร์หน้า

แต่ถ้าชอบจัดๆ มุดๆ ช่วงสั้นๆ รับรองว่าจะรู้สึกว่าไม่ค่อยได้ดั่งใจเท่าไหร่ครับ

ถ้าบูสท์ไม่สูงจริงๆ หรือเทอร์โบไม่ใหญ่มาก ไม่แนะนำครับ

โดยเฉพาะถ้าชอบประเภท ทางตรงสั้นๆ(DRAG) อินเตอร์บนน่าจะเหมาะสุดครับ(พูดถึงโบเดิมนะ)

อยู่ที่ชอบแล้วหละครับ อินเตอร์หน้าดีกว่าเวลารถติดนานๆ

แต่ส่งผลต่อระบบระบายความร้อน พอสมควรโดยเฉพาะแอร์(เวลารถติดเท่านั้นนะครับ)

น้องของพี่ โบเดิมๆ (vf37) บูชแค่1.3ไม่เห็นช้าเลยกดเป็นมาแต่ปลายเต่ามากเลย (ชินขาขวายกไม่ขึ้นอยากได้แบบปูแล้ว ปอม) :bbbear_39:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 12:21:28 AM โดย Aof..พรรคกระยาจก... »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:17:59 PM »

เอ่อ ลืมนึกถึงพี่อ๊อฟเลย ของพี่น่าจะ 1 ใน 100 แหละ

อินเตอร์หน้า มาเร็ว    :bbbear_32: แต่ผมว่าคนขับหน่ะ

มาเร็วกว่าบูสท์อีก  :bbbear_43:

ตกลงจัดหนักเลยใช่ปะพี่  :bbbear_25: