ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเรื่องหมวกกันน็อคหน่อยครับ  (อ่าน 8798 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ช่วยแนะนำเรื่องหมวกกันน็อคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 01:43:35 PM »
  ลองดูในหน้าโฆษณาตามหนังสือรถได้ครับ ผมว่าน่าจะมีเกือบครบทุกยี่ห้อ  เท่าที่ผมนึกออกก็น่าจะเป็น OMP ตรงเพชรบุรีตัดใหม่

ถ้าแถวเลียบทางด่วน เห็นมีร้านแนวมอเตอร์ไซค์ แต่เคยเห็นเค้ามีหมวกของรถยนต์อยู่เหมือนกัน   ใจเย็นๆ ค่อยๆหา ค่อยๆลองครับ

ซื้อก็ให้ถูกใจไปเลยทีเดียว เพราะมันต้องอยู่กับเราอีกหลายปี  :bbbear_34:

จริงครับ หมวกพวกนี้ใช้งานได้ยาวครับ เป็นสมบัติตกทอดให้ลูกศิษย์ได้ด้วย  :bbbear_2:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ช่วยแนะนำเรื่องหมวกกันน็อคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:16:02 PM »
จริงครับ หมวกพวกนี้ใช้งานได้ยาวครับ เป็นสมบัติตกทอดให้ลูกศิษย์ได้ด้วย  :bbbear_2:

มันจะมีกลิ่นเหงื่อของอาจารย์แถมมาด้วยอ่ะจิ คุณต่อ  :bbbear_10:

:bbbear_43:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:47:32 AM »
มันจะมีกลิ่นเหงื่อของอาจารย์แถมมาด้วยอ่ะจิ คุณต่อ  :bbbear_10:

:bbbear_43:

:bbbear_43: :bbbear_34:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:42:13 PM »
ผมไม่เคยเขียมเรื่องหมวกกันน๊อคครับ
เพราะถ้าเกิดศรีษะเราได้รับแรงกระแทก เราจะรู้เลยว่าทำไมต้องใส่หมวกให้พอดีกับหัวและใช้หมวกดีมีคุณภาพสูง
ตอนนี้ผมก็ยังใช้หมวกมอเตอร์ไซค์ครับ แต่เป็นรุ่นสูงมาก สำคัญที่เน้นที่มันพอดีและกระชับ เพียงแต่คุณสมบัติของหมวกมอเตอร์ไซค์
และหมวกรถยนต์นั้นมันต่างกันในบางประการและอยู่ที่ข้อกำหนดของ Fim และ Fia ที่มีการกำหนดคุณลักษณะต่างกัน สำหรับหมวกในการแข่งขัน
ทืั้งนี้ทั้งนั้น เลือกหมวกที่พอดีหัวที่สุดครับ มันจะแน่นในตอนแรกๆและจะหลวมถ้าใส่บ่อยๆ

ถ้าคิดจะขับบ่อยๆใช้หมวกดีดีครับแต่งรถเป็นแสนยังลงทุน ปกป้องหัวเราเริ่มต้นจากหลักพันถึงหลักหมื่นนับว่าถูกมากกว่าครับ

หมวกแข่งรถยนต์ของไทยผ่านมาตรฐานโลกตอนนี้มียี่ห้อ Bimola ครับ ใช้ได้เลยทีเดียวเชียว