ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากบอก  (อ่าน 46947 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: ฝากบอก
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:24:45 PM »
โอ้ ทะเลแสนงาม  ฟ้าสีครามสดใส มองเห็นกระทู้นี้ไง ...ล่องอยู่ใน ทะเล  :bbbear_32:
แนนนนนน :bbbear_11:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:31:13 PM »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:34:34 PM »
ของถึงมือเรียบร้อย
วันนี้ผมไปธุระข้างนอกนะครับ ถึงมือใครอะไรอีกอ่ะครับ??
เอามาฝากที่ร้านตอนผมไม่อยู่หรือเปล่า
ถึงมือ กับเอาไปส่งคืน มันคนละอย่างนะครับ อันแรกคือผมรับรู้
แล้วก็ไม่จำเป็นต้องคืนนิครับ ที่ผมออกมาเรียกร้องแก้ต่างให้ตัวเองก็ไม่ได้เพื่อขอเทอร์โบคืน*

ส่วนที่ไม่รับคืนเงินก็เพราะผมรู้สึกว่าโดนบิดเบือน(อาจจะไม่ใช่ก็ได้นะครับ)
รถก็ไม่เอามา เทอร์โบก็พิสูจน์กันแล้ว วันที่ดูเทอร์โบก็ไม่เห็นได้ยินเรื่องซีลเข้าหูเลย
ผมจะได้เคลียร์ให้จบไป แล้วผมต้องเป็นผู้ต้องหาเพียงแค่ลมปากหรอ
แต่สรุปว่าจบเป็นจบครับ ฝ่ายคนตั้งกระทู้ก็ขอจบแล้ว
ผมไม่ติดใจอะไร เพราะผมได้แก้ต่างให้ตัวเองแล้ว
แมนๆครับไม่มีค้างคา ใครผิดใครถูกผมจะไม่ขอพาดพิงอีก
ให้ผู้อ่านพิจารณาเอาเองดีกว่าครับ แฟร์ๆ

ความเห็นอีกนิดครับ ไม่ได้พาดพิงหรือไรนะครับจบแล้ว
แต่ก็แค่ขอแสดงความคิดเห็นตามความรู้เท่าหางอึ่งของผมนะครับ

เครื่องคอแดงกับคอขาวไม่ได้ต่างกันแค่เทอร์โบมันเลยแรงต่างกัน
ชิ้นส่วนเครื่องยนต์ก็ไม่เหมือนกััน

ท่านผู้ซื้อต้องการให้เหยี่ยว(ถ้าจำไม่ผิด)คอขาวแรงขึ้น
ก็เลยซื้อเทอร์โบคอแดงไปใส่

แต่จะเอาไรกับงบแค่7,500.- แล้วก็เทอร์โบเก่าๆหนึ่งตัวครับ
ผมว่ายิ่งเทอร์โบเก่ยิ่งไม่น่าจะแรงขึ้นมามากมายอะไร ยิ่งแค่ใส่สับเปลี่ยนเฉยๆ
ผมไม่ทราบว่าสามารถทำให้แรงได้มากน้อยแค่ไหน อันนี้ก็แล้วแต่งบคนซื้อจะไปทำต่อ

เป็นเรื่องส่วนตัวของคนซื้อครับ ผมไม่อยากก้าวก่าย
ความพอใจตรงจุดนี้วัดกันยาก อีกทั้งท่านผู้ซื้อเข้ามาซื้อเองไม่ได้มากการเชียร์หรือโฆษณาอะไรใดๆจากผมเลย
อันนี้ไม่ใช่ความผิดคนขาย และไม่อยากให้เป็นเหตุให้มาเป็นเจตนาในการบิดเบือนขอคืนเทอร์โบ แล้วเอาผิดกับคนขายด้วยอีกอย่าง

#ถ้าหากเป็นตามที่อ้างว่าเกิดควันจริง ซึ่งผมไม่มีโอกาสได้เห็นข้อเท็จจริงเลย

ทีตอนหลังบอกว่าควันโชยออกมาช่วงสตาร์ท จากควันท่วมที่อ้างไว้ตอนแรกๆ เป็นแค่ช่วงเครื่องเย็นหรือเปล่าครับเครื่องร้อนก็หายไป
ผมเห็นรถในบ้านผมก็เป็นยิ่งรถเครื่องใหญ่ยิ่งออกมาเยอะ รถไม่มีเทอร์โบแล้วจะบอกรถคันนั้น
เทอร์โบพังก็ไม่ได้เพราะมันไม่มีเทอร์โบ ใจกว้างมอง2ด้านครับ

การโมรถจากการลองผิดลองถูกก็อาจผิดพลาดได้ งบน้อยแรงน้อย แรงมากต้องงบมาก

ผมได้เคลียร์ตัวเองแล้วครับ จะมาหาเรื่องทะเลาะกันทำไมทำงานก็เครียดจะตายอยู่แล้ว
ผมว่าคุยกันแบบโพสข้างบนๆผมน่ารักกันดีออก มันเป็นมิตรภาพที่ควรจะเป็นและร่วมสร้างกัน

จบกันครับ และนับถือในการที่หยุดยอมรับเพราะยิ่งขยายความคุณก็จะยิ่งเสียซะเอง
ผมก็ยังนับถือเขาระดับหนึ่งนะครับที่เขาก็ยังยอมรับ

สุดท้ายขออภัยทุกอย่างที่ทำให่บรรยากาศไม่ดี รวมทั้งกับผู้ซื้อที่บางทีอาจมีถ้อยคำรุนแรงบ้าง
ทั้งนี้ก็เพื่อแก้ต่างข้อกล่าวหาของผมเองผมจะกลับไปคยมันส์ๆแบบโพสข้างบนดิกว่า

แล้วก็ตามตอบกระทู้ถามความรู้ของคนในเวป(ถ้าผมทราบในสิ่งนั้นก็จะช่วยกันตอบ ^^) ดีกว่าครับแฮปปี้กว่ามีสาระมีประโยชน์สร้างสรรค์กว่าครับ

ขอแสดงความนับถือทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 06:30:10 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:40:56 PM »

พี่ต้นครับ ขายอีโว ซื้อ เรือยอรช์กันมั้ยครับ เห็นพี่ชอบพาไปทะเลอ่ะ 555
ฮอนโนลูลูลำเบ้อเร้อเลยดู๋
Jay TURBO-Plus

• ???
  • *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:47:10 PM »
พี่เบี้ยวววววว   :bbbear_11:
เบี้ยวอีกแล้ว.   :bbbear_1:
เจอหน้าต้องจูบปากสักที :bbbear_23:

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:59:39 PM »
เรื่องควันขาวตอนสตาร์ท ผมก็เคยเป็นนะครับ เป็นอยู่พักนึงพอเครื่องร้อนก็หายไป ตอนแรกเข้าใจว่าอาการจะหนัก หาสาเหตุไปเรื่อง สรุปคือ ไปจูนรอบเดินเบาใหม่ เพราะกล่องมันรวน อาการก็หายไปเลยครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 06:14:57 PM »
สรุปคือส่งคืนผู้ขายแล้วหรอครับ  แล้วจบด้วยดีมั้ยครับ

ผมไม่อยากให้ทะเลาะกันนะครับ ลองคุยดีๆดูครับ อย่าใช้อารมณ์กันนะครับ พี่ๆทั้ง2คน ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย เราอยู่กันในบ้านนี้โพสกัน เข้ามาอ่านมาแซวกัน

สนุกจะตายเนอะครับ  ขออย่าให้โกรธกันนะครับผม :bbbear_47:

ถึงที่ร้านแล้วครับ ช่างที่ร้านบอกมีคนขับมอไซด์มาฝากไว้หน้าร้าน ผมไม่ได้รับจากมือใคร

ส่วนเทอร์โบที่อุตสาห์ให้คนขี่รถมาคืน ที่คุยกันผมอยากไม่ได้เทอร์โบคืนนะครับ มีแต่แก้ต่างข้อเท็จจริง ที่เจ้าของกระทุ้โยนมาให้ผม

เทอร์โบสภาพที่เห็นไม่เหมือนเดิมนะครับ แต่ไม่อยากแกะแล้วมาขยายความ จบเป็นจบครับ

เทอร์โบที่เอามาวางไว้หน้าร้าน  สิ่งของมีค่าไม่เกิน 20,000.- ไม่ต้องทำสัญญาซื้อขาย

แต่คนซื้อจ่ายเงินเพื่อรับของและได้แลกสิ่งของกันไปแล้วถือเป็นสิทธิ์ของผู้ซื้อไปแล้ว

ที่บอกว่า"มาคืน"ขอเปลี่ยนเป็นมา "ให้" นะครับ ผมถ้าคืนผมก็ต้องคืนเงินผู้ซื้อ แล้วผมก็ต้องรับรู้และเต็มใจครับ

เพราะคุณเอาเทอร์โบที่ซื้อไปมาวางไว้หน้าร้าน ถ้ายังไม่บอกว่าให้ก็ยังเป็นของผู้ซื้่ออยู่ ผมจะปล่อยวางทิ้งไว้หน้าร้านก็กะไรอยู่

จะบอกว่า"คืน" ก็เดี๋ยวก็กลัวจะมาอ้างกันว่า รับของไปแล้วเมื่อไหร่จะคืนเงิน

ผมขอถือว่า เจ้าของกระทู้ "ให้" ผมแทนนะครับ ทั้งที่ผมไม่ได้ยินยอม แต่ก็ไม่อยากวางทิ้งไว้หน้าบ้าน ไม่อยากทำอะไรพละการ

ขออนุญาติแจ้งว่า "ถ้าไม่มีคนใดมารับภายในวันที่ 2 เมษายน 2555 นี้ ผมขออนุญาติเอาไปทิ้งขยะนะครับ"

เอาผิดหรือมาเรียกร้องค่าเสียหายอะไรก้นอีกไม่ได้แล้วนะครับ

## อาจจะดูเยอะแยะไปนะครับ แต่ตอนนี้ผมต้องระวังตัวเองแล้วครับ แค่พูดเผื่อไว้ก่อนครับ ปัญญาอยู่ๆจะเกิดก็เกิดขึ้นได้

ไม่อยากให้เอามาอ้าง หรือมาประจานลอบกัดจากสาเหตุอะไรอีกก็ตามที่ผมไม่ได้รู้เรื่องหรือเป็นฝ่ายผิด ทั้งที่ได้รีบพิสูจน์

ไม่ได้เพิกเฉยต่อปัญหา หลีกเลี่ยง  หรือการบิดเบือนข้อเท็จจริงในสินค้าอะไรก่อนการซื้อขาย

หากท่านใดต้องการให้ผมแกะผมยินดีเผยแพร่ต่อ แต่สภาพภายนอกเทอร์โบไม่ได้เหมือนกับตอนที่ไปเช็คกัน

ภายในดูไม่เป็นครับ แกะไม่เป็นต้องให้ช่างอู่แกะ

แต่...... ทุกคนต้องการจบครับ มันไม่มีประโยชน์อะไรเลยจริงๆ ที่จะมาเท้าความต่อ

ใครผิดใครถูก ผมไม่ต้องการโฟกัสสิ่งนี้  ข้อเท็จจริงอ่านข้อมูลกันเอาเอง วิเคราะห์กันได้เองครับ ขอแค่ได้แก้ข้อกล่าวหา

อันนี้จบจริงๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ ขอปิดท้ายกระทู้เดือดนี้ ร้อนตามอากาศ

:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 06:23:37 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ JaaYY

• *
  • Popular Vote : 1
  • www.Yokyor.co.th
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:04:00 PM »
ไม่ได้ยอมรับนะครับ แต่จะให้สู้ต่อไปเกรงจะเสียพี่น้องในนี้ แล้วถ้าความรุนแรงมันเพิ่มขึ้นมันคงออกมาไม่สวยแน่

การที่ผมให้คนเอาไปส่งนั้นบอกตรงๆ ผมรำคาญ!!!การเสียเงินครั้งนี้ผมก็ใด้ประสบการ ครั้งต่อไปจะได้ไม่โง่แบบนี้อีก ตัดปัญหา

I love BCC
To the max project garage

• ???
  • *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:36:28 PM »
ท่านทั้งสองระวังตัวไว้ให้ดีนะครับ ผมขอเตือน. ถ้าไม่งั้น.

ผมจะพาไปลงหม้อรวมคลายร้อนทั้งคู่. 5555.
ก่อนนั้นไปเผาหัวที่เพ้อก่อน. แล้วค่อยจัดเต็ม. นำทีมโดย. อาจารยโกร๋ยเจ้าพ่อยูตุ๊ป :bbbear_46:

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:31:17 PM »
ท่านทั้งสองระวังตัวไว้ให้ดีนะครับ ผมขอเตือน. ถ้าไม่งั้น.

มาไม่กลัว. กลัวไม่มา
 :bbbear_42:

ผมจะพาไปลงหม้อรวมคลายร้อนทั้งคู่. 5555.
ก่อนนั้นไปเผาหัวที่เพ้อก่อน. แล้วค่อยจัดเต็ม. นำทีมโดย. อาจารยโกร๋ยเจ้าพ่อยูตุ๊ป :bbbear_46:

[/quote]

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 11:10:31 PM »
 :bbbear_32:  ไปๆๆๆ อาบน้ำคลายร้อนกัน 

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:08:59 AM »
เบี้ยวอีกแล้ว.   :bbbear_1:
เจอหน้าต้องจูบปากสักที :bbbear_23:

55 ยัไม่เจอกันสักทีจริงครับ ผมก้วนเวียนอยู่กับซูบารุแหละไม่ไปไหน.  :bbbear_16:
Deestone the heart of your control

• ???
  • *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:15:25 AM »
55 ยัไม่เจอกันสักทีจริงครับ ผมก้วนเวียนอยู่กับซูบารุแหละไม่ไปไหน.  :bbbear_16:
ก็อย่าให้เจอนะครับ. ผมจับป้ำเลยนะ ช่วงนี้เปลี่ยวๆด้วย :bbbear_7:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:05:12 AM »
เอาเทอร์โบ-ปั๊ดไม๊!
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:11:23 AM »
่ขอเชิญทุกท่านมาเครียร์ปัญหากันที่ลาบ101นะครับ อิอิ :bbbear_10: :bbbear_10: