ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากบอก  (อ่าน 46950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: ฝากบอก
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:36:44 PM »
่ขอเชิญทุกท่านมาเครียร์ปัญหากันที่ลาบ101นะครับ อิอิ :bbbear_10: :bbbear_10:
อยากเห็นอีโวเขียวยังครับ :bbbear_30:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 03:00:34 PM »
ไม่ได้ยอมรับนะครับ แต่จะให้สู้ต่อไปเกรงจะเสียพี่น้องในนี้ แล้วถ้าความรุนแรงมันเพิ่มขึ้นมันคงออกมาไม่สวยแน่

การที่ผมให้คนเอาไปส่งนั้นบอกตรงๆ ผมรำคาญ!!!การเสียเงินครั้งนี้ผมก็ใด้ประสบการ ครั้งต่อไปจะได้ไม่โง่แบบนี้อีก ตัดปัญหา

อ้าว ไม่ยอมหรอกหรือครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง งั้นผมขอถอนคำพูดที่ว่าผมไม่ติดใจอะไรนะครับ

-ไม่ต้องรอความรุนแรงเพิ่มหรอกครับ มันไม่สวยตั้งแต่คุณทำกระทู้แบบนี้ขึ้นมาแล้ว

- ส่วนการคืนเทอร์โบแล้วที่บอกเพื่อตัดความรำคาญ ผมเรียนดังนี้

การคืนเทอร์โบผมเรียกร้องให้คืนหรอครับ เป็นการจบที่ทุกคนต้องการหรือ  การตอบคำถามและเคลียร์คำโกหกของคุณน่าจะดีกว่า

ส่วนเรื่องความรำคาญต้องเป็นผมรำคาญ คุณสับสนตัวเองหรือเปล่า คุณเป็นคนมากล่าวหาผม ผมยินดีพิสูจน์ความจริง

**คนเราเข้าใจผิดกันได้ครับ ก็ว่ากันไปตามเหตุผลปรับความเข้าใจกัน

ใครผิดกล่าวแค่คำว่า"ขอโทษ" และรับผิดชอบกันตามที่ตกลงกันแบบแมนๆครับ มันไม่เห็นมีไรยากหรือซับซ้อน แต่ถ้าไม่กล้ารับผิดก็ให้เงียบๆไปครับ ก็แค่นั้น

นี่คือการหมิ่นประมาทและเจตตาทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสียชื่อเสียง เพื่อนๆกันเข้าใจผิดกันก็คุยกันไปปรับความเข้าใจกัน แต่คุณเริ่มมามันก็ไม่ถูกแล้วทั้งที่ทุกอย่างก็เคลียร์กันแล้ว

การอยากคืนเทอร์โบหากด้วยเจตนาส่วนตัว(ผมขอสมมุตินะครับ) ไม่ว่าจากความผิดจากความคิดของตัวเองเช่นเอาVF24เก่าๆ ไปใส่เหยี่ยวคอขาวแล้วจะแรงเป็นคอแดง

ใส่แล้วไม่ได้ดังใจ เลยมาโยนความผิดให้คนขาย โดยที่คนขายไม่มีโอกาสได้เห็นรถคันนั้นหรือสิ่งที่เกิดเลย ผมถือว่าเป็นการ "เอาเปรียบ"คนขาย และนั่นคือ "ความเห็นแก่ตัว"

ยิ่งไม่ได้ดั่งใจไม่ได้เงินคืนไม่พอใจระบายแค้นด้วยการเอามาใส่ร้ายในที่สาธารณะชนแบบนี้ผมถือว่า "ไม่แมน" ไม่ใช่วิสัยที่ลูกผู้ชายเค้าทำกัน ทั้งที่ก็คุยกันรู้เรื่องแล้ว

นัดเอารถมาดูใส่อีกทีหลังจากเช็คเทอร์โบกันแล้วก็ไม่ยอมมา  ---**(อันนี้คือการสมมุติเหตุการณ์เฉยๆนะครับ ผมยังไม่ได้กล่าวอ้าง)

**ส่วนการขอคืนของหรือเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น มิตรภาพทั้งนั้นครับ คุยกันต่อรองกันดีๆก็ว่ากันไป นั่นคือแล้วแต่ดุลพินิจและความสมัครใจของผู้ขาย แต่การอ้างเทอร์โบผมเสีย ไม่ถูกครับ

ผมต้องการจะจบแล้วแต่หากคุณยังมาพูดทำนองว่าเทอร์โบผมเสียแล้วไม่ยอมคืนเงินอีกผมจะออกมาอีกครั้ง ไม่อยากจบก็ไม่จบ...

สิ่งที่ผมเมื่อยมือพิมพ์มามันอ่านแล้วไม่ได้เข้าสมองบ้างเลยหรือครับ หรือแกล้งไม่เข้าใจ แล้วสิ่งที่ผมถามทำไมคุณตอบไม่ได้

ที่ว่าคุณบอกว่าตัวคุณโง่ ผมไม่คิดว่าคุณจะมาพูดอีหรอบเดิมอีก เพราะกลับไปอ่านทุกอย่างใครๆ ก็เข้าใจได้เองหมด

แต่หากจะว่าโง่ตามที่คุณกล่าวว่าตัวเอง ผมขอคิดแทนว่าน่าจะเป็นการกระทำของคุณในครั้งนี้

ส่วนเรื่องประเด็นพ่อค้าที่กระแสพ่อค้ากำลังแรงผมขอเสนอความคิดเห็นดังนี้นะครับ (เพราะเพื่อนๆหลายๆคนก็ค้าขายอยู่)

-การเป็นพ่อค้าไม่ได้หมายถึงการจะหลอกขายของไม่ดี หลอกลวง น่าสงสารผู้ที่ทำการค้าขายอะไหล่ในเวปทั้งหลายรวมถึงเวปเรา ไม่ว่าจะเป็นอาชีพหรือมีของซื้อขายแลกเปลี่ยนกันใช้เอง
-ของมือสองขายยากครับ จะให้มารับประกันคืนเงินตามความพอใจหรือรับประกันภายหลังการใช้งานมาแล้ว ผมว่าเลิกทำได้เลยครับเจ๊งแน่นอน อยากให้ช่วยเข้าใจเขากันหน่อย
 อยากให้รับประกันให้ไปซื้อของใหม่ครับ จะเอาถูกและดีไม่มีในโลกครับ น้อยมาก (ยกเว้นเอาของเสียมาหลอกขายหรือ บิดเบือนข้อมูลสินค้าไม่ตรงกับที่แจ้งตอนขาย)
 (ยกตัวอย่างนะครับ) ผมขายมอเตอร์ไซด์มีลูกค้าเอารถเก่ามาเทอนรถใหม่ ก็เลยเอารถมือสองคันนั้นมาขายต่อ ลูกค้ามีส่วนน้อยจะถามว่า
 "ผมซื้อไปแล้วรับประกันให้หรือเปล่า"  ผมไม่ได้บังคับซื้อครับ ผมตอบว่า ให้ดูตามสภาพครับของมือสอง แต่ถ้าหนักๆหรือที่เสียเท่าที่เห็นมีก็จะบอกไปตามตรงจะไม่อำพราง
 หากจะคุยไม่รู้เรื่่องว่าจะซื้อให้ตามประกันงานซ่อมผมบอกให้ไปซื้อรถใหม่รับประกันแน่นอน ถ้าขายคนแบบนี้ไปแล้วถ้าเสียหรือมีซ่อมอะไร ขึ้นมาคงเกิดกรณีแบบในเคสกระทู้นี้เป็นแน่
 โช้คอัพเพื่อนผมหรือผมซื้อของมือสองใส่แล้วสักพักก็ดัง ก็ซ่อมกันเองไม่กี่บาท จะไปขอคืนจากเจ้าของเก่าหรือ กล่าวโทษหรือให้ร้าย มันก็ตามอายุการใช้งาน มนุษย์ชนทั่วไปเข้าใจกันดี
- ให้ความเป็นธรรมกับพ่อค้า ถ้าคิดมาก เข้าใจไม่ได้ก็ไปซื้อของใหม่ครับ พ่อค้าเขาไม่ได้บีบคอซื้อ ซื้อของตามความพอใจของคนซื้อ
- ถ้าไม่มีพวกเขาเราต้องซื้อของใหม่ๆแพงๆมาใช้
- พวกเขาไม่ได้ไม่ดีหรือพยายามโกงอย่างที่กระแสกำลังมากัน
- อยากให้ลดอคิติหรือให้โอกาสมอง 2 ด้านมองโลกบวกหากเกิดเคสแบบนี้ขึ้นอีก
- การสร้างบรรยากาศภายในเวปเป็นสิ่งที่ควรระว้ังและควรหลีกเลี่ยงอยากให้เวปมาสเตอร์ใหม่มาคอยดูแลเหมือนกรรมการ และให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย

ขี่รถมอเตอร์ไซด์ใหม่ออกไปจากร้าน เจอรถเพื่อนขี่แซง จะเอารถมาเปลี่ยนรุ่นที่แรงกว่า แต่มาอ้างว่ารถที่ซื้อไปมีปัญหา มาดูไม่มีปัญหาผมต้องเปลี่ยนตามใจตามอารมณ์ส่วนตัวของเขาหรือครับ

ที่พูดนี้ไม่ได้หมายถึงว่าเทอร์โบผมทำให้เกิดควันตามที่เจ้าของกระทู้อ้างนะครับ แต่จะยกตัวอย่างว่าผมเคยเจอลูกค้าประเภทนี้และช่วยแก้ต่างให้พ่อค้าขายของในเวป***

***ส่วนเทอร์โบที่เอามาวางไว้หน้าร้าน**

ผมก็งงว่ามาฝากผมทิ้งหรือ แต่ก็รู้สึกขอบคุณที่อาจจะเป็นหลักฐานให้ผมได้อีกครั้ง หากเขายังไม่ยอมหยุดให้ร้ายผม

เทอร์โบที่ผมเช็คสภาพภายนอก น็อตแกนเทอร์โบด้านหน้ามีรอยขัน น็อตอุปกรณ์ข้างเทอร์โบมีการขัน มีรอยฉีดหรือเทของเหลวไปที่ใบเทอร์โบด้านหลัง

ซึ่งผมจะยังไม่อยากสืบความว่าเป็นอะไร แล้วมันมีผลต่อซีลอะไรที่ว่านั่นหรือเปล่า หรือจะวิ่งให้ช่างที่อู่ช่วงกันชันสูตร ผมขอหยุดไว้ตรงนี้ก่อน..

และผมขออนุญาติเก็บเทอร์โบไว้ก่อน จนกว่าเรื่องเขาจะหยุด และสัญญาว่าจะไม่มีทางขายใครต่อ(เพราะมันมีคนซื้อไปแล้ว) และจะนำไปทิ้งหลังจากจบเรื่อง(เกะกะบ้าน ผมขายมันไปแล้ว)

รูปเทอร์โบก่อนทำการขายที่โพสลงในเวป  ประจักษ์พยาน เป็นผู้มีความรู้ในเรื่องเทอร์โบและเป็นช่างซ่อม 3 คน โดยที่ไม่ได้เป็นฝ่ายเดียวหรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องของผมในครั้งนี้

รูปเทอร์โบคร้้งหลังที่คุณส่งมาและมีสภาพเปลี่ยนไปจากเดิม รวมทั้งปริ๊นท์หน้าทุกหน้าในเวปนี้ 

(ผมชาวพุทธสาบานได้ว่าจน ณ เวลาปัจจุบันที่พิมพ์นี้ก็ยังไม่รู้ว่าไอ้ซีลเทอร์โบที่เขามาโกหกทีหลังมันอยู่ตรงไหน แล้วไอ้ของเหลวดังกล่าวมันทำให้เทอร์โบมีผลอะไรหรือไม่)

หากยังไม่เข้าใจยังพยายามกำปั้นทุบดิน บ่ายเบี่ยงประเด็นเพื่อให้ตัวเองดูดีหรืออะไรก็ตาม แล้วยังไม่หยุดเจตนาในการกล่าวร้ายผู้อื่นแบบเดิมๆไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อม

นี่เป็นการหมิ่นประมาท

เพื่อนกันครับ ..... อย่าให้ผมตัดความรู้สึกมิตรภาพของการขี่ซุบารุและเพื่อนๆของเราในเวปออกไปเพราะวุฒิภาวะจิตใจของบุคคลใดคนหนึ่งเลย

หากลูกผู้ชายคุยกันไม่รู้เรื่อง มันไม่จบกัน ผมก็จะไม่ขอเป็นผู้ชาย จะเอาความจริงแล้วไปประจานใน socail network ทั้งทีแบบให้คุณมีโอกาสแก้ตัวแบบผม และแบบไม่แก้ตัว คล้ายกับที่คุณทำกับผม

แต่ผมไม่มีทางทำครับ ถ้าเลือดไม่เข้าตาจริงๆ เอาเวลาหรืออารมณ์ไปทำเรื่องที่มีสาระประโยชน์ดีกว่า

ผมพยายามหยุดอารมณ์เมื่อคืนด้วยการรอเย็นแล้วมาคุยวันนี้

ผมเปิดโอกาสให้เจ้าของกระทู้พูดอะไรก็ได้ครับ สิทธิเสรีภาพแต่ถ้ายังพยายามพาดพิงผมเรื่องเดิมๆอีก กำปั้่นทุบดิน ผมจะกลับมาอีกรอบ

อยากจบขอจบครับ

ส่วนเรื่องอาบน้ำคลายร้อนเนี่ย ขอเป็นหม้อสุกี้นะครับ หม้อใหญ่ดี ของเยอะ

แต่สงสัย ต้องนัดหลายรอบหน่อยนะครับ ร้อนเหลือเกิน ทั้งใจทั้งกาย

ว่าแต่ที่ไหนดี่อ่ะครับ  :bbbear_28:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 04:44:02 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• ???
  • *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 03:21:36 PM »
คุนอากระสัน. เอ้ย กระเสมครับ. ผมเกรงว่าใอ้หม้อรวมเนี่ยมันจะทำให้ไมเกรนอาขึ้นหนักป่ะครับ :bbbear_43:

ด้วยความเคารพทั้งสองฝ่ายครับ

ยังไงก็เย็นไว้นะครับ ผมก็พยายามทำให้กระทู้นี้เปลี่ยนประเด็นไปให้มากที่สุดเพื่อจะได้เย็นๆลงกันสักที. เอาเป็นว่าจบไว้แค่นี้เถอะโน๊ะ หรือถ้ามีอะไรจริงๆก็ลองโทรคุยกันดูครับน่าจะจบง่ายกว่า

ผมเกรงว่าท่านอื่นๆที่ผ่านมาอ่านจะคิดว่าบ้านนี้ มีสารพัดเรื่องให้บาดหมางกันจนไม่น่าพูดคุยหาข้อมูลกัน ความวัวไม่ทันหายความควายเข้ามาแทรก :bbbear_13:

ส่วนคุนแจ้ เอาเป็นว่าไม่ต้องโพสอะไรต่อแล้วนะครับ ผมเชื่อว่าอากระสัน เอ้ยอากระเสมเค้าก็คงไม่อยากมานั่งคิดหรือพิมโต้ตอบแบบนี้ อากระสัน เอ้ย กระเสมอก็คงยากจบเรื่องนี้อย่างมากเพราะต่างคนต่างมีเรื่องอื่นให้คิดมากกว่าที่จะมานั่งทะเลาะกันหน้าเวป ทั้งๆที่ต่างฝ่ายก็คงคิดว่าเวปแห่งนี้มีไว้หาเพื่อนหาข้อมูลและไม่อยากสร้างศัตรูไว้

ผมว่าถ้ามีอะไรโทรคุยกันเลยโน๊ะน่าจะไวกว่า

ต้ายตายแค่หอยเก่าๆยังมีเรื่องกัน. สงสัยเจอหอยสดๆไม่ตะลุมบอลกันเลยหรอเนี่ย :bbbear_8:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 03:24:01 PM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 03:24:27 PM »
คุนอากระสัน. เอ้ย กระเสมครับ. ผมเกรงว่าใอ้หม้อรวมเนี่ยมันจะทำให้ไมเกรนอาขึ้นหนักป่ะครับ :bbbear_43:

ด้วยความเคารพทั้งสองฝ่ายครับ

ยังไงก็เย็นไว้นะครับ ผมก็พยายามทำให้กระทู้นี้เปลี่ยนประเด็นไปให้มากที่สุดเพื่อจะได้เย็นๆลงกันสักที. เอาเป็นว่าจบไว้แค่นี้เถอะโน๊ะ หรือถ้ามีอะไรจริงๆก็ลองโทรคุยกันดูครับน่าจะจบง่ายกว่า

ผมเกรงว่าท่านอื่นๆที่ผ่านมาอ่านจะคิดว่าบ้านนี้ มีสารพัดเรื่องให้บาดหมางกันจนไม่น่าพูดคุยหาข้อมูลกัน ความวัวไม่ทันหายความควายเข้ามาแทรก :bbbear_13:

ส่วนคุนแจ้ เอาเป็นว่าไม่ต้องโพสอะไรต่อแล้วนะครับ ผมเชื่อว่าอากระสัน เอ้ยอากระเสมเค้าก็คงไม่อยากมานั่งคิดหรือพิมโต้ตอบแบบนี้ อากระสัน เอ้ย กระเสมอยากจบเรื่องนี้อย่างมากเพราะต่างคนต่างมีเรื่องอื่นให้คิดมากกว่าที่จะมานั่งทะเลาะกันหน้าเวป ทั้งๆที่ต่างฝ่ายก็คงคิดว่าเวปแห่งนี้มีไว้หาเพื่อนหาข้อมูลและไม่อยากสร้างศัตรูไว้

ผมว่าถ้ามีอะไรโทรคุยกันเลยโน๊ะน่าจะไวกว่า

ต้ายตายแค่หอยเก่าๆยังมีเรื่องกัน. สงสัยเจอหอยสดๆไม่ตะลุมบอลกันเลยหรอเนี่ย :bbbear_8:

ผมว่า ต่อจากกดยินยอมให้แสดง IP ก่อนเข้าเว็บ
ต้องมีกดยอมรับว่าอายุเกิน 18 ปีด้วยแล้วหละ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ JaaYY

• *
  • Popular Vote : 1
  • www.Yokyor.co.th
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 04:45:00 PM »
ผมว่าผมหยุดแล้วนะ ยังไม่จบรึไง เทอโบผมจะแกะไปเพื่ออะไร กะไอ้แค่ขยะราคา7500

แล้วผมก็ไม่ได้หวังว่าใส่คอขาวแล้วมันจะแรงมาก แค่ให้มันวิ่งดีขึ้นมาอีกหน่อย ส่วนคุณอยากจะเอาไปทิ้งก็เรื่องของคุณแล้วครับ

เพราะถ้าขืนผมยังเก็บเอาไว้ มันก็เปนขยะรกบ้านผม เพราะผมถือว่า

การที่ผมให้คนของผมเอาไปคืน(ให้) โดยที่ไม่ใด้รับเงินคืนและก็ไม่ขอรับ ผมก็แมนพอแล้ว

แค่คิดว่าอยากจะจบเรื่อง เพราะรำคาญเต็มที แล้วที่คุณบอกว่าจะเอาไปทิ้งขยะเนี่ย จะไม่ทิ้งแล้วหรือครับ หรือว่าที่ใม่ยอมทิ้ง

เพราะต้องการเอาไปต่อยอด ต่อกันแน่ครับ ผมให้คืนแล้ว บอกว่าจบแล้ว...คือจบครับ!!!! หวังว่าคุณจะเข้าใจความหมายของคำว่า...จบ...นะครับ

I love BCC
To the max project garage

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:02:04 PM »
ผมว่าผมหยุดแล้วนะ ยังไม่จบรึไง เทอโบผมจะแกะไปเพื่ออะไร กะไอ้แค่ขยะราคา7500

แล้วผมก็ไม่ได้หวังว่าใส่คอขาวแล้วมันจะแรงมาก แค่ให้มันวิ่งดีขึ้นมาอีกหน่อย ส่วนคุณอยากจะเอาไปทิ้งก็เรื่องของคุณแล้วครับ

เพราะถ้าขืนผมยังเก็บเอาไว้ มันก็เปนขยะรกบ้านผม เพราะผมถือว่า

การที่ผมให้คนของผมเอาไปคืน(ให้) โดยที่ไม่ใด้รับเงินคืนและก็ไม่ขอรับ ผมก็แมนพอแล้ว

แค่คิดว่าอยากจะจบเรื่อง เพราะรำคาญเต็มที แล้วที่คุณบอกว่าจะเอาไปทิ้งขยะเนี่ย จะไม่ทิ้งแล้วหรือครับ หรือว่าที่ใม่ยอมทิ้ง

เพราะต้องการเอาไปต่อยอด ต่อกันแน่ครับ ผมให้คืนแล้ว บอกว่าจบแล้ว...คือจบครับ!!!! หวังว่าคุณจะเข้าใจความหมายของคำว่า...จบ...นะครับ

นอกจากเข้าใจอะไรยาก พูดไม่รู้เรื่องยังตาไม่ดีอีกนะครับ ลองกลับไปเบิกตาดูข้อความของผมว่าผมพิมพ์อะไรไว้

แล้วถ้าจะเอาไปต่อยอดอะไรอย่างที่คุณจะพยายามกล่าวหาอีก นี่จะเปิดมาอีกเรื่องใช่ไหม!!!

แล้วไอ้คืนเทอร์โบเนี่ยผมไม่ได้ต้องการเลย บอกว่าแมนเพราะการคืนเทอร์โบ?? ใช่หรือ เกี่ยวอะไร??

แล้วก็เอาเทอร์โบที่คุณโยนมาๆอ้างนู่นอ้างนี้

ขอเป็นคำอธิบายพวกคำโกหกของคุณมาดีกว่า คำขอโทษถ้าสำหรับบางคนมันไม่รู้จักก็ไม่อยากได้

แล้วจะมาบอกต่อยอดอะไรอีกยังไม่ทิ้งลายนิสัยเดิมๆนะ ปากนะมีไว้พูดอะไรดีๆสร้างสรรค์ๆนะครับ

ขออีกรอบนะครับ ผมจะพยายามไม่มีการตอบโต้อีก

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• ???
  • *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:07:07 PM »
ฝนตกบรรยากาศน่า อืมมมมม..... เสาร์นี้ว่างครับ ใครก็ได้ช่วยชวนผมไปร่วมวงหน่อย. เหงามากกกกกกกก :bbbear_8:

กระทู้นี้ออกทะเลยากจัง.ออกแปปๆ ลมพัดเข้าฝั่งอีกล่ะ :bbbear_13:

ว่าแต่ว่า 7500 มันได้กี่หม้อครับ :bbbear_2:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 05:11:27 PM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:09:57 PM »
จะเถียงกันแข่งกับกระทู้โอเลหรือครับ  :bbbear_1:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• ???
  • *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:12:41 PM »
จะเถียงกันแข่งกับกระทู้โอเลหรือครับ  :bbbear_1:
โชคครับ. ถ้าเถียงกันแล้วได้ถึงเกือบ200หน้า สงสัยเวปแตกกระเจิงพอดี :bbbear_18:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:15:33 PM »
 :bbbear_37:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:19:06 PM »
กรรมกามเสือดำตีระฆังหมดยกได้แล้วครับ และไม่ต้องรอรวมคะแนน ชูมือเสมอไปเลยคร้าบบบ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ GRSF

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 06:32:00 PM »
สังคม online มีทั้งข้อดี และ ไม่ดี เหนื่อยแทนทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:29:14 PM »
รักกันไว้ เถิด เราเกิดร่วม แดนไทย .... :bbbear_26: :bbbear_26:

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:44:11 PM »
ผมเสนอว่าน่าจะมีการทําบุญเวบกันนะครับ ดูท่าถึงคราวเคราะห์ยังไงไม่รู้ ความวัวยังไม่ทันหายความควายก็เข้ามาแทรก  :bbbear_6:

ใจเย็นๆ กันเถอะครับ บางทีเราก็สามารถเห็นตรงกันได้ว่าเราเห็นไม่ตรงกัน ซึ่งเป็นข้อยุติได้นะครับ

ด้วยจิตคารวะ

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:10:53 PM »
อยากเห็นอีโวนสีเขียวล้อแดงใจจะขาดแล้วเนี่ย :bbbear_35: