ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดหัวครับ  (อ่าน 3339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: ปวดหัวครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:57:19 PM »
Body GD แล้วช่วงล่างยังเป็น Standard หรือป่าวคับ....ถ้าใช่ ลองฟังดูดีคับ ถ้าเสียงมาจากโช๊คหลังด้านซ้าย ถือว่า "ปรกติคับ" เพราะเป็นกันเกือบทุกคัน

เพราะช่วงล่างหลังของ GD มันจะเอียง เมื่อขับลุยน้ำหรือไปโดนน้ำมา ไม่นานยางที่อยู่ระหว่างแกนกับกระบอกจะเสื่อม และกระบอกจะคลอนและสีกับแกน

วิธีแก้ เปลี่ยนโช๊คแต่งคับ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ Oaw

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ปวดหัวครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:03:16 AM »
Body GD แล้วช่วงล่างยังเป็น Standard หรือป่าวคับ....ถ้าใช่ ลองฟังดูดีคับ ถ้าเสียงมาจากโช๊คหลังด้านซ้าย ถือว่า "ปรกติคับ" เพราะเป็นกันเกือบทุกคัน

เพราะช่วงล่างหลังของ GD มันจะเอียง เมื่อขับลุยน้ำหรือไปโดนน้ำมา ไม่นานยางที่อยู่ระหว่างแกนกับกระบอกจะเสื่อม และกระบอกจะคลอนและสีกับแกน

วิธีแก้ เปลี่ยนโช๊คแต่งคับ
โช๊ค tein รุ่นปรับไฟฟ้าครับ สภาพยังใหม่ติดมากับรถครับ