ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง  (อ่าน 14851 ครั้ง)

ออฟไลน์ yonn

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผมชื่อย่นครับ ปัจจุบันส่วนตัวขับมาสด้า3 อยู่ครับ มีครอบครัวแล้ว ลูก7เดือน 1คน เมียคนเดียวครับ ผมกำลังสนใจศึกษาอิมซักคัน ตัวGCน่ะครับ เป็นมือ2 เห็นราคาประมาณ5แสนกว่าถึง6แสน ปรึกษาครอบครัวอยู่ว่าจะขายมาสด้า3 หรือจะไปเทินตามเต๊นได้ไหมครับ ผมเปิดใน0ne2car ดู มีอิมGCเยอะมาก ผมควรจะเล่นตัวเวอร์ชั่นไหนดีครับ หรือแบบแต่เป็นเวอร์ชั้น 5,6 แล้วจบไปเลย ส่วนเครื่องจำเป็นต้องคอแดงไหมครับ แล้วการดูแลรักษาจะจุกจิกไหม อะไหล่หาง่ายไหม แพงไหม มีอู่ดีๆแนะนำไหมครับ ขอถามแค่นี้ก่อนนะครับ รบกวนหน่อย ที่สำคัญจะใช้เป็นรถครอบครัวด้วย จะไหมเนี่ย ลูกเมียนั่ง

• *
Re: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:16:38 PM »
ชอบตัวWagon ด้วยครับ แต่คงหายาก

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
Re: อยากได้ซูบารุ อิมเพสซ่า ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:17:04 PM »
สงสารลูกเมียนะครับ 555

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:20:49 PM »
รถมันคนละ Gen กันน๊ะครับ อายุแก่กว่า 3 เยอะ มันคงไม่มีอะไรที่แพรวพราว เหมือน 3 และ มันเป็นรถซิ่ง ดังนั้น มันจะไม่นิ่มนวล เหมือน 3 อันนี้ต้องคุยกับที่บ้านก่อน ว่ารับได้ใหม พาเค้าไปดูก่อนค่อยตัดสินใจ

1 หา Body สวยๆ ส่วนใหญ่จะทำสีมาแล้วทั้งนั้น
2 งบที่ว่ามาควรจะได้ เครื่อง กลม หรือ เหยี่ยว คอแดงแล้ว เครื่อง V4-5-6 ไม่ต้องมองครับ เก่ามากแล้ว คอแดงได้ก็ดีครับ
3 เอารถไปเทอร์น โดนเต็นท์กดแน่ๆ มากหรือน้อย แล้วแต่ ไม่ลองประกาศขายล่ะครับ ถ้าราคาไม่แพงมาก ไม่น่าขายยาก
4 ระหว่างขายก็หาไปเรื่อยๆ ไม่ต้องใจร้อน หาทั้งรถ หาทั้งความรู้ เต็นท์ก็ได้ หน้า Classicfied ก็ดี แต่อย่าใจร้อน จะได้ของดี
5 มีครอบครัวแล้วลองดู นิวเล ก็ดีน๊ะ ยิ่งดูยิ่งสวย
6 Su เป็นรถซ่อมยาก อู่น้อย ต้องทำใจน๊ะ พวก Inline ทั่วไป  Service จากข้างบน แต่ Boxer Service จากใต้ท้องรถครับ งานบางอย่างทำนิสสสเดียว ถึงกับต้องยกเครื่องออกมา ดังนั้น ต้องทำใจว่า อู่ทั่วไป ซ่อมไม่ได้ ถึงเค้าบอกว่าจะซ่อมได้ ผมก็ไม่ใว้ใจให้ซ่อม
7 เป็นรถขับดีมาก คิดจะขายทีไร พอมาขับ เปลี่ยนใจทุกที

ขอให้มีความสุขครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:31:32 PM »
โอ่ย! คำตอบโดนๆทั้งนั้นเลย อิอิ แต่แฟนบอกอยากได้ตัวหน้าหมู ราคามือ2ยังเป็นล้าน

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:35:22 PM »
ผมว่ามาสด้า3เกบไว้แล้วหาจีซีไว้อีกสักคันดีกว่า
มาสด้า3 รถครอบครัว
อิมก็รถส่วนตัว

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:37:59 PM »
  :bbbear_34:แอบเข้ามาอ่านทุกวัน....ช่วงนี้ :bbbear_38:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:46:08 PM »
มาสด้าสามเก็บไว้เถอะครับ. เก็บเงินอีกหน่อยค่อยสอยอิมมาเล่น

ถ้าคุณขายมาสด้าแล้วมาเล่นอิม คุณเชื่อผมนะ ขับอิมบ่อยๆเข้า คุณจะต้องคิดหารถเพิ่มอีกคันแน่นอน.เพราะตูดคุณตูดแฟนคุณตูดลูกคุณ ไม่สามารถต้านทานความกระด้างดึงๆของรถได้ มันจะทำให้คุณร้องครวญครางว่า

คุณ"ตะเองๆ หารถมาขับสบายๆอีกคันเถอะ
แฟน"อ้าวเราก็ขายอิมไปซื้อรถบ้านๆซิ
คุณ"ไม่อ่ะ ผมเริ่มรักอิมแล้ว.ผมสนุกมีความสุขเวลาได้ขับ  แต่ผมก็สงสารตูดครอบครัวเรานะตะเอง ดูซิ ท้องใส้ปั่นป่วนหมดล่ะ เราคงต้องเพิ่มสมาชิกอีกคันแล้วหล่ะ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:47:26 PM »
ผมว่ามาสด้า3เกบไว้แล้วหาจีซีไว้อีกสักคันดีกว่า
มาสด้า3 รถครอบครัว
อิมก็รถส่วนตัว
มาสด้า3ต้องเป็นทุนเลยครับ แต่ที่บ้านมีรถตู้กับVW Passat อีกคันครับ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:49:09 PM »
ผมว่าถ้าเกิดอยากจะใช้อิม สำหรับผมควรเปนรถคันที่2 เพราะ        1.กินน้ำมัน 2.แฟนอาจจะไม่ชอบได้(เพราะผมก็กำลังเปนอย่างนั้นอยู่)เพราะไม่งั้นอาจจะมีปัญหาภายในได้  ส่วนข้อดี อิม สำหรับผม  เปนรถที่มี เสน่ห์มาก และเสียงที่   เปนเอกลักษณ์ ทำให้หลายๆคนหลงรักมัน โดยเฉพาะ GC เปนรถที่ขับสนุกและราคาไม่สูงมากนัก ทำให้หลายๆคนเล่นรุ่นนี้กานเยอะ ส่วนกานเลือกซื้อ ให้มองเรื่องบอดี้เปนหลัก และเรื่องเครื่อง รองลงมา เพราะเรื่องเครื่องและอะไหล่เปลี่ยนได้ แต่บอดี้ถ้าซื้อแล้วเราต้องอยู่กับมันไปตลอด ฉะนั้นควรเลือกดูบอดี้เปนหลักก่อนแล้วกานนะคับ   

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:51:59 PM »
ใจจริงตอนแรก ก็เล็งเลกาซี่แวนไว้ แต่มันเก่าและหายากหรือเปล่าครับ ดูแล้วน่าจะเป็นรถครอบครัวได้ หรือไม่พอจะมีใครอยู่แถวพระราม3ไหมครับ อยากขอไปลองนั่งดู

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:16:15 PM »
ผมใช้เลแวนอยู่คับ ผมอยู่พระราม2 ถ้าอยากจะลองนั้งหรือลองขับผมยินดีคับ ยิ่งมีครอบครัวแล้วด้วยรับลองลืมอิมแน่คับ
ให้ลองอย่างเดียวนะคับ เพราะผมไม่ขาย 081 8351181 อั้งคับ :bbbear_32:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:20:58 PM »
เอาโจทย์ให้เป๊ะครับ อยากได้รถครอบครัวที่มีเรี่ยวมีแรงหรือรถขับสนุก ถ้ารถครอบครัวแบบมีเรี่ยวมีแรง เลกาซี่เป็นคำตอบที่ดี เก่าหรือไม่ ไม่เก่าไปกว่าอิมครับ มีหลายบอดี้ ให้เลือกสรรมากมาย
นิ่มกว่า ห้องโดยสารเหมาะกับครอบครัวมากกว่า เครื่องเดิมๆเหมาะกับการเดินทางระยะไกล มากกว่าอิม

ถ้าเอามันส์คนเดียว ก็เอาเลยครับ อิมนี่แหละ GC ดิบ เบา แข็ง กระชาก ราคาไม่รุนแรง โชคเดิมพ่อผมนั่งยังบ่น เดี๋ยวนี้มือสองมาเป็นสตรัทปรับเกลียวกันหมดเจอถนนบ้านเราเข้าไป นั่งแล้วไส้จะออกมากองข้างนอกครับ ยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงและเด็กความคลั่งไคล้ในรถจะหมดไปโดยพลัน เพราะเค้าไม่ได้อยู่หลังพวงมาลัยเหมือนเราครับ
อันจะขยับรุ่นไปคากลมหมูเหยี่ยวนั้นก็อาจจะมีลามไป 1ล้าน - 1.6 ล้านแล้วแต่รุ่น แต่มันก็นั่งสบายกว่าครับ เงียบกว่า กว้างกว่า...

ลองตัดสินใจูก่อนครับ  :bbbear_4: ขอให้โชคดีนะครับ ขอยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ล่วงหน้าด้วยเลยนะครับ ดูทรงแล้วไม่น่าพลาด  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:22:26 AM »
เริ่มที่การซื้อครับ
อุ้ย!เพิ่งรู้นะเนี่ย

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:49:01 AM »
มาสด้าสามเก็บไว้เถอะครับ. เก็บเงินอีกหน่อยค่อยสอยอิมมาเล่น

ถ้าคุณขายมาสด้าแล้วมาเล่นอิม คุณเชื่อผมนะ ขับอิมบ่อยๆเข้า คุณจะต้องคิดหารถเพิ่มอีกคันแน่นอน.เพราะตูดคุณตูดแฟนคุณตูดลูกคุณ ไม่สามารถต้านทานความกระด้างดึงๆของรถได้ มันจะทำให้คุณร้องครวญครางว่า

คุณ"ตะเองๆ หารถมาขับสบายๆอีกคันเถอะ
แฟน"อ้าวเราก็ขายอิมไปซื้อรถบ้านๆซิ
คุณ"ไม่อ่ะ ผมเริ่มรักอิมแล้ว.ผมสนุกมีความสุขเวลาได้ขับ  แต่ผมก็สงสารตูดครอบครัวเรานะตะเอง ดูซิ ท้องใส้ปั่นป่วนหมดล่ะ เราคงต้องเพิ่มสมาชิกอีกคันแล้วหล่ะ

โดนใจมากๆ ประสบเหตุการณ์แบบนี้อยู่เลยครับ  :bbbear_1:

มาสด้า3 เก็บไว้ใช้ดีกว่าครับ เก็บสตางค์อีกนิด GC คงอยู่ไม่ไกล ขอให้ได้รถถูกใจนะคร้าบบบ :bbbear_46: